Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Dự đoán và tính toán sóng nên không chính xác hoàn toàn đâu em nha. Cần quản trị trên tài khoản của em.

8 Likes

dạ vâng a, e chỉ mua tiền thịt chứ không có margin, mà cp e chọn là cp dài hạn nếu nếu có chỉnh ngắn hạn thì vẫn an tâm ạ

1 Likes

Nếu dài hạn thì tuyệt đối không quá đà trong phân bổ vốn, chỉ nên dừng lại ở tầm 30% tổng vốn định phân bổ và mỗi mã cũng tương tự. Gọi là có một cái nền sẵn, sau đó chỉnh sâu 10-15-20-25%… thì phân bổ tiếp và chốt lời khi số phân bổ thứ hai, ba,… đó khi có lãi, cái lần đầu phân bổ vẫn giữ nguyên. Đến khi nào chạm giảm khoảng 40-50% thì có thể bắt đầu phân bổ gia tăng vốn lên 60-70% và nắm giữ. còn lại 20-30% lưu động đánh sóng trên nền có sẵn hoặc mua mới.

12 Likes

e đi vốn mỗi lần 20% tổng vốn cho 1 mã. Khi mã giảm 5% hoặc gd quanh nền e nhặt thêm 20% vốn. Khi tăng 10-15% e bán 30-50% số cp hiện có. và cứ thế lặp lại.

3 Likes

Tùy theo thị trường mà có cách ứng xử em nhé. Hãy nhớ những lần sập nặng 19-29/1 và đợt tháng 7/2021. Trước đó là thiên nga đen 2020. Đỉnh 2018. Đỉnh 2007. các cuộc khủng hoảng… Đều múa bên trăng rất nhiều dù mã cổ phiếu có tốt đến đâu.

9 Likes

dạ vâng a, e cảm ơn ạ

1 Likes

DRC sáng nay e nhặt quanh hỗ trợ + MA 100 đến giờ vẫn ổn ạ, thấy có nến rút chân rồi, hi vọng sẽ ổn

1 Likes

Nó có nhiều lợi thế, nhưng vẫn phải an toàn là trên hết. Và đặc biệt nó cần thời gian. Ai không chịu được áp lực thời gian thì mới cầm được. Đôi khi đứng núi này trông núi kia thì khó đánh với con này.

6 Likes

e thích lựa chọn những doanh nghiệp tốt và bị ảnh hưởng bởi dịch và có dấu hiệu đi lên. PNJ e có nhặt từ 85, đến giờ vẫn ổn ạ.

1 Likes

Anh nam ơi. Em bị kẹt ABB và ACB. Xin anh nhận định giúp ạ!

ABB thì vẫn áp lực như anh đã nhận định ở các bài trước.

ACB thì khả quan, mục tiêu khoảng 35-36 chắc đạt được, mức cao có thể lên 38k.

6 Likes

Em cảm ơn anh Nam ạ!

1 Likes

@bach_nam, hôm nay chị đã nhận được quà em nhé. Con trai nhìn mẹ mặc áo F247 có hình chú cá mập lại cứ khen mẹ xinh. Cám ơn em thật nhiều!

5 Likes

Em còn chưa nhận được quà tháng 8 chị ạ! Dịch giãn cách, mod mới lấy thông tin để chuyển ạ!

4 Likes

Thấy mod bảo gửi 2 tháng cùng nhau, chắc em sắp nhận được thôi, chị ở HN nên nhanh.

2 Likes

Dạ vâng, chắc em cũng sắp nhận được quà ạ!

2 Likes

Chị xinh sẵn rồi nên mặc gì cũng đẹp đấy chị ạ :heart_eyes:

5 Likes

A Nam ơi. Cho e hỏi. Ví dụ cty mua lại trái phiếu của cty… thì là tốt hay xấu vậy a ?

E hỏi nhiều ng và k thấy ai tl vấn đề này ?

Công ty có tiền mới mua lại hoặc là có nguồn vốn giá rẻ hơn thì mua lại để tăng lợi nhuận cho công ty (giảm chi phí vốn).

8 Likes