Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

ôi xuân năm nay mấy anh chưng đào đỏ chứ hok chưng mai vàng lá xanh rùi chú hè!

5 Likes

cho them mot tuan nua, ong but se tro lai.

16 Likes

Thế phải đợi qua tết chú ạ

4 Likes

Cảm ơn chú :heart:

1 Likes

Ai lại đi so sánh khập khiễng vậy bác? 2 đứa này đang ở trong 2 điều kiện vĩ mô khác nhau. Em nghĩ tuần sau Vni sẽ tiếp tục xu thế đi lên thôi bác ạ. Fed tăng lãi suất thì DJ và SPX sẽ bị ảnh hưởng. Còn điều kiện Vni đang đc vĩ mô ủng hộ tốt.

2 Likes

Tot, vay la ban tu nhan xet va tu quyet dinh hanh dong cua minh.

6 Likes

Dĩ nhiên rồi bác. Xu thế chung của TG vẫn đang là uptrend, chưa có dấu hiệu xấu. Còn ngắn hạn bị tác động bởi những yếu tố vĩ mô khác nhau thì có diễn biến khác nhau. Em vẫn xác định xu hướng vni tuần này là xanh nhẹ, tạo đà cho sau tết.

3 Likes

Khi ban noi"Xu thế chung của TG vẫn đang là uptrend, chưa có dấu hiệu xấu" thi ban noi sai nhe, rang doc bao the gioi, thay vi doc bao viet nhe.
Bloomberg: Rất nhiều dấu hiệu cho thấy thảm hoạ bong bóng dot-com nổ tung sắp lặp lại. It nhat cung doc bloomberg de theo gioi.

5 Likes

Media ở đâu cũng thế cả thôi bác ạ. Nó phục vụ cho lợi ích của 1 nhóm nhất định. Khi tham gia vào thị trường em nghĩ mình cần phải có cách tiếp cận của riêng mình, chứ ko phụ thuộc vào những thông tin như vậy. Media ở VN 1, 2 tuần trước khác gì Mỹ bgio. Mỹ qua bao cú chỉnh sâu và mạnh, cũng vẫn leo lên đỉnh mới. Em ko nói mình mình đúng hay sai, cái này tương lai và bảng điện sẽ trả lời. Em sai em tự chịu trách nhiệm, và coi đó là 1 bài học. Đơn giản vậy thôi bác!

8 Likes

Dung vay ban a, media thuong ra tin xau sao khi ban dien da the hien tinh hinh thi truong the nao. Chart SPX da break support uptrend cho da tang tu thang 4/2020 o chart tuan va chart ngay. Ban co the thay ma, con tin hay ko la quyen cua ban. Chart VNI thi chua. Kinh te vietnam co bi anh huong nhieu hay it thi tuy thoi gian, ngan han co the it hon, nhung dai han thi chac chan la co. Chua bao gio SPX down trend ma VNI uptrend duoc, cu nhin tu 2008 toi gio. Chuc ban nhieu may man.

13 Likes

Em cảm ơn bác. Chắc chắn VNi sẽ có 1 nhịp điều chỉnh mạnh. Nhưng nó sẽ ở thời điểm khác. Spx hiện bị điều chỉnh là do lo ngại FED tăng lãi suất, hút tiền về lại để kiềm chế lạm phát đạt đỉnh. Đây là tín hiệu xấu cho DJ và SpX, nhưng chỉ trong ngắn hạn thôi. Nói chung thì trong ttck này, sai lầm của người này là cơ hội của người khác bác ạ. Có thể em sai, thì bác có cơ hội mua giá tốt nếu đang giữ tiền, ngược lại thì bác sẽ mua đuổi giá cao nếu bác muốn quay lại thị trường. Nhiều người vẫn đang chờ VNi chỉnh về 1200 mà bác! Chúc bác vui vẻ và thành công nhé!

8 Likes

Co mot van de ma nhieu nguoi ko nhan ra duoc, minh lay thi du minh co ban be ben UC, cho minh biet la tinh hinh kinh te o Melbourne trong thoi diem nay te hon rat nhieu so voi luc truoc: khi UC ap dung chinh sach lockdown hoan toan, thi so nguoi benh ko bao nhieu, ho van lam viec online, hay toi site de lam viec tuy nganh nghe, ho van order do an online. Trong luc nay khi lockdown gio bo, so nguoi mac benh rat cao, ho ko di lam duoc, ngay ca khi ho hoi phuc, van bi mat vi giac nen cha order do an online nua. Nhieu nganh nghe bi anh huong hon nhieu so voi luc truoc.

7 Likes

Mọi chuyện sẽ ổn, xu thế tăng trưởng kinh tế là không thay đổi. Nhịp chỉnh ngắn hạn là bình thường. Chẳng CP nào để nền kinh tế suy thoái đâu bác ạ!

3 Likes

Moi chuyen deu on ca, ai muon tin thi cu tin. Ngay mai, va mot, hang bat day tuan roi ve, se biet ket qua thoi.

14 Likes

Omicron

Liệu có phải đạp xuống thế này để NĐT không thể chốt lãi, phải giữa Margin qua Tết âm không ạ ?

2 Likes

A ơi về cho e xin ít oxy :cry::cry:

Loi ong but dan do ma co ai nghe dau, phan lon thich do den voi cai song bac VNI nay. Sang nay khi ko du luc de test 1480, la cac ban phai biet la nhip bull vua roi da het suc roi. Thoi minh cung xin chia tay tu day, vi ko the giup gi nhieu hon.

21 Likes

Đến a cũng lại bỏ chúng em ra đi sao ạ… không phải không tin a mà là F0 trong lòng ai cũng muốn tt đi lên để đón Tết ngon…mong a chia sẻ thêm nhận định về ngày mai và kia ạ

7 Likes

Mong là chú có những nhận định, chia sẻ cho bọn cháu. F0 bọn cháu mong thì lúc nào cũng mong là VNi xanh đi lên, nhưng cần hơn là thực tế, và cái nhìn bao quát, kinh nghiệm của các anh, các chú.

3 Likes