Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Mang tiền về cho đỡ sợ

Mang tiền về cho đỡ sợ

Mang tiền về cho đỡ sợ,

Đừng mang tranh cãi lên diễn đàn như chạy chợ…

Oh

Nếu không có bác diễn đàn này vẫn thảo luận

Và không có cay cú hay sân hận

Mỗi người một quan điểm nào đâu có vướng bận?

Được mất hơn thua thì phải vào mà lâm trận…

Giờ các anh tài đều ngã ngựa Thiên Nga

Bác đang ngồi đó coi, rồi hát hò ngân nga

Đừng để thêm người khác phải đi xa…

Ôi những ngày xanh tím thật ấm êm

Mở mắt ra là thấy tiền tăng thêm

Người tung hô nhau gọi nhau là anh em

Đều bởi đồng tiền khiến con người xông xênh…

Chân tình hay nhất trần đời là lời động viên những khi đổ đèo

Những ngày dài nhất trần đời là ngày VNI chỉnh liên miên cho biết nghèo

Thức ăn ngon nhất trần đời là điều Bạch Nam mang cho anh em được bình an chống chèo

Bước ra đời là ông này bà nọ, lên diễn đàn là một người không tên

Bước ra đời là ông này bà nọ, lên diễn đàn là một người không quen.

Kiến thức bên Tây có chăng là bao năm

Thị trường Mỹ châu lớn hơn là Việt Nam

So sánh với nhau mỗi ngày

Có những đồng pha kéo dài

Nhưng chính trị kia mới tài

Và người Việt có niềm tin

Có điều gì thì nước mình còn đi lên.

Những F0 rồi sẽ phải lớn lên

Sẽ phải nếm rất nhiều mặn ngọt cay chua đắng

Gạo cội chỉ muốn các em biết lo cho chính mình

Và mang cho những lời khuyên chân tình.

Con mong bác đừng biến sân hận của chính mình

Thành những lời chua cay dưới tên mình,

Là lời khuyên chúng con đón nhận chân tình

Đừng tranh cãi chỉ để chứng minh là mình đúng

Anh Bạch Nam cũng chỉ đưa ra luận điểm chung

Và cũng mong là chỉnh theo con sóng trung

Không muốn đẩy F0 về đâu đó những dòng sông…

Sân chơi này là sân chơi lớn

Hư Không này là người từ xa đến

Nhưng không phải là kẻ chỉ lang thang

Mang trong mình nhiều kiến thức và thâm niên

Đầu tư chính là kỳ vọng vào đi lên…

Mượn tên pic anh BN để thay cho lời kết: “Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình”

29 Likes

:pray: :pray:

2 Likes

Chào bạn @Hanoi2021,
Trước hết, mình cũng chỉ là 1 kẻ lang thang, tứ hải giai huynh đệ. Kẻ lang thang hay ngao du sơn thủy, chỗ nào đẹp thì dừng chân, ngắm cảnh, đàm đạo với khách qua đường 1 chút. Mỗi vị khách đều có những cái hay riêng, cái đẹp riêng, và mình cũng luôn cố gắng tôn trọng sự khác biệt ấy. Vì sự khác biệt ấy tạo nên sự đa dạng và biến hóa khôn lường của cuộc sống. Chỉ có điều, khác quá thì không gần được, nên không muốn dùng cái quá khác biệt ấy để làm bận lòng người lữ khách.
Cảnh đẹp nơi đây thật hữu tình. Cảm ơn bạn nhé. Chúc bạn luôn an nhiên, tự tại nhé! Thân ái!

Chân vẫn bước, mình hướng về phía trước
Bỏ lại sau lưng những thứ vô thường
Cười lên nhé, hãy mỉm cười lên nhé
Để vô thường sẽ lại hóa yêu thương

12 Likes

Minh ko bao gio noi cach dau tu cua bac la sai, hay cach dau tu cua minh la dung. Minh chi du doan thi truong trong ngan hang va trung hang. Minh lam the vi minh biet trong moi hoan canh cua thi truong bao ton von la uu tien so mot. Dau tu lau dai phai co nhung cty dan dat thi truong qua the test of time, vietnam lam sao co duoc apple, tesla, GE, intel, JPmorgan. Dau tu vietnam chi can vao dung thoi diem va ra dung thoi diem.

6 Likes

Minh cha tranh luan voi bac VNI len hay xuong. Minh theo doi ban Bach nam chu pic tu hoi thang 7, voi nguyen vong theo dung trend, va tim nhung co phieu co noi tai dung voi gia tri co phieu. Ngay ca minh du doan sai ban Bach Nam cung van de minh post nhu mot phan bien. Ban moi post gan day, va minh ton trong quan diem cua ban. Minh noi tao lao, thi bac cha can quan tam. Minh post ko phai vi bac, minh post vi nhung ban dang ngap trong thua lo OK.

23 Likes

100 chẵn tym cho bài rap

3 Likes

Chúc mừng năm mới bác @Bach_nam !!!

6 Likes

Happy new year pic a Nam :tiger2::tiger2:

6 Likes

Chúc mừng năm mới, chúc a Nam và cả nhà năm mới sức khoẻ, bình an và gặt hái nhiều thành công trên sự nghiệp oánh chứng ạ :)))

7 Likes

Chúc một năm mới âm lịch tươi tắn và may mắn.

13 Likes

Chúc mừng năm mới 2022.

7 Likes

hinh-anh-chuc-tet-2022-dep-1

12 Likes

Năm mới chúc Bachnam và cả nhà luôn mạnh khỏe, bình an và gặp nhiều may mắn

8 Likes

2022 cũng hơn tháng rồi nhỉ, chúc cả nhà an khang

12 Likes

Happy new year to you, my dears!

Barbaba Tuchman said: Books are the carriers of civilization. Without books, history is silent, literature dumb, science crippled, thought and speculation at a standstill. Without books, the development of civilization would have been impossible. They are engines of change (as the poet said), windows on the world and lighthouses erected in the sea of time. They are companions, teachers, magicians, bankers of the treasures of the mind. Books are humanity in print.

Nhìn một góc nhỏ trong chứng khoán, đỉnh sẽ có đỉnh cao hơn, đáy sẽ có đáy thấp hơn. Nhận biết sức mình bắt đầu từ đâu, tạm dừng ở đâu mới là người chiến thắng.

Dài hạn thị trường đang trong uptrend và 2020 là năm đột phá của một giai đoạn uptrend mới. Nó chưa kết thúc. Chu kỳ không thể chỉ trong 2 năm vừa qua. Nhịp chỉnh sắp tới chỉ là nhịp chỉnh bình thường để tích lũy vươn lên đỉnh mới. Ngắn hạn thì có thể khẳng định vnindex sẽ tiếp tục có đỉnh mới trong một vài tháng đầu năm nay.

Mô hình xấu nhất hỗ trợ chỉ số thấp nhất đạt ở vùng 1550. Cao hơn là 1623, cao hơn nữa là 1730. Sau đó vào sóng chỉnh, tích lũy để một vài năm nữa chinh phục những đỉnh cao mới. Tùy theo phương thức đầu tư và khả năng từng người để có chiến lược. Thắng thua chỉ là tạm thời. Nên đừng vui quá khi chiến thắng và cũng đừng nản chí khi thất bại.

Chúng ta hãy chọn cách cùng chiến thắng trong mọi việc!

110 Likes

Chúc anh và gia đình năm mới sức khoẻ, bình an!
Chúc cả nhà Năm mới - Thắng lợi mới!

4 Likes

32 Likes

Cám ơn anh

4 Likes

Năm mới chúc a và gia đình luôn vui vẻ, khỏe mạnh ạ.
Chúc cả nhà Sở cầu như ý sở nguyện tòng tâm

4 Likes

Cảm ơn anh BN. Năm mới chúc anh BN và gia đình mạnh khỏe, vạn sự như ý, an khang thịnh vượng.

2 Likes