Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Cảm ơn anh ạ. Chúc anh và gia đình luôn an khang và hạnh phúc.

2 Likes

Cảm ơn anh Nam,em chúc anh một năm mới thành công ạ!

2 Likes

Cảm ơn anh Nam,
Chúc anh và gia đình năm mới sức khoẻ, bình an, vạn sự như ý <3

1 Likes

Em cảm ơn anh Nam! Chúc năm mới anh và gia đình năm mới an khang - thịnh vượng nhé!

2 Likes

Của cụ @T.11.11.11

15 Likes

Tôi muốn nói đến việc @Bach_nam nhắc đến cây nến tuần ở comment này. Kq cây nến tuần trước tết đã đạt. Cả hai cụ @T.11.11.11@Bach_nam đều dự đoán sẽ có đỉnh mới. Đáy sóng chỉnh ở khu 1200.

20 Likes

Dinh moi thi som muon se co thoi, van de la se chinh sau truoc hay dinh moi toi truoc. Theo nhan xet cua minh thi small cap va midcap da di vien, co bat day chi chon von hoac mat von trong thoi gian toi. Trong tat ca sector chi moi financial la con look good. Ae can than.

18 Likes

Biến động lớn nhất trong thời gian nghỉ tết chủ yếu là cổ phiếu công nghệ -facebook. Chiến tranh thì chưa đủ cơ sở kết luận sẽ xảy ra. Một số tác động của DJ thì mọi người đều có thể tự tìm hiểu. Thị trường nào cũng có bản chất riêng của nó. Một đất nước đang trong quá trình phát triển khác với đất nước phát triển. Không thể đồng pha một cách đầy đủ được.

Mọi người có thể vào tổng cục thống kê xem kết quả tháng 1/2022 về kinh tế xã hội nước nhà. Mã nào có kết quả quý 4 thì mọi người có thể xem xét đánh giá được điều đã làm được và chưa làm được của lãnh đạo doanh nghiệp.

Qua đó nhìn nhận cơ hội trên thị trường chứng khoán. Chỉ số chỉ là tiêu chí đặt ra ở một thị trường. Đầu tư là sự lựa chọn từng mã cụ thể trong từng ngành. Biến động của chúng là khác nhau.

69 Likes

Chị thảo sắp chia tay F r. Anh sẽ ở laj chưd

3 Likes

Thỉnh thoảng anh ghé thôi, ở lại hay chia tay không quá quan trọng. Một mình anh cũng không thể che trời. Lĩnh vực tài chính lại là nghề tay trái. Mỗi người phải tự có cách để khoản đầu tư của mình mang lại hiệu quả cho mình rồi xa hơn là cho cộng đồng mình sinh sống.

47 Likes

A ơi cho e hỏi với thị trường giá cổ phiếu hiện tại có nên đầu tư dài hạn 3 5 10 năm ăn cổ tức k ạ , e tìm mỏi mắt k thấy ưng được cổ phiếu nào a ạ , a có thể cho e xin lời khuyên k ạ

3 Likes

Chiến lược của mỗi người là khác nhau, có người ăn sổi, có người đồng hành cùng doanh nghiệp, có người đánh theo kỹ thuật, có người đánh theo FA,… Chiến lược nào, ở giai đoạn nào đều cần tự mỗi người lựa chọn. Có khoảng 10 trên F hay nói chuyện với anh hàng ngày, mỗi người đều có cách riêng của mình, anh nhận định chỉ mang tính tham khảo và trau dồi thêm kiến thức và kiểm nghiệm chúng. Con đường nào cũng sẽ đưa đến thành công được nếu thực sự đầu tư với chiến lược được chuẩn bị kỹ và bài bản.

36 Likes

Nhiều chứ, em xem TCL, DHA, QNS,… Còn nhiều cổ phiếu không có thanh khoản nữa. Vấn đề hiểu chút kỹ thuật thì sẽ phân bổ vốn tốt, tối ưu lợi nhuận.

28 Likes

Dạ nhờ a cho nhận định về dòng đầu tư công và dầu khí với ạ.
E giữ lcg, vcg, hhv, pvd, psh nhưng đợt giảm vừa rồi nặng quá ạ.
E giữ trung hạn nhưng quá nhiều thông tin media về việc dòng midcap bị rút dòng tiền nên lo lắng quá ạ.
E cảm ơn a ạ.

5 Likes

E cảm ơn a ạ , với những cổ phiếu tốt chia cổ tức đều 10-20% mệnh giá nhưng thị giá lại gấp 3 4 mệnh giá rồi , tính ra thua lãi ngân hàng nếu k tính đến giá cổ phiếu tăng. Vậy nên nằm chờ đợi điểm mua đẹp à a

4 Likes

Đầu tư công thường chạy tiến độ vào cuối năm, nhưng hành động thời gian qua của chính phủ, ban ngành đã cho thấy lịch sử đó sớm được thay đổi trong năm nay và các năm tiếp theo. Dầu khí rõ ràng đang có lợi thế ngắn hạn. Dài hạn sẽ điều chỉnh về mức cân bằng bình thường. Mã cụ thể thì hãy nghiên cứu sâu nếu theo doanh nghiệp.

29 Likes

E cảm ơn a nhiều ạ

1 Likes

A nam có thể đánh giá một chút và DRC và VNL. Phục hồi sản xuất thì ngành logitis, xuất khẩu sẽ có lợi thế trong năm 2022 ko a.

5 Likes

Nội địa vận tải hàng hóa đường nào nhanh nhất, rẻ nhất? Tại sao cao tốc lại được chú trọng? Thủ tướng đi ngoại giao ký được bao nhiêu tiền? Thống kê năm qua và tháng 1/2022 thì FDI bao nhiêu?.. Hãy đánh giá trên số liệu.

DRC chuyên gì? Gói đầu tư công 2021-2025 bao nhiêu? Gói kích thích về hạ tầng bao nhiêu? Xuất khẩu ra sao? Cầu trong và ngoài nước ra sao? Lợi nhuận giảm do đầu vào, đầu tư mở rộng ra sao?

Cuối cùng, thị giá đáng để giải ngân bao nhiêu % vốn?

34 Likes

Chào buổi tối anh @Bach_nam ! Anh ăn tết đến đâu rồi ạ… năm mới chúc anh và gia đình mạnh khoẻ… bớt chút thời gian vào F với chúng em nhé!!! :grinning:

3 Likes