Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Đúng rồi bác, bác đọc không thấy tôi khuyên ai chưa có hàng thì chờ đợi ạ? Kịch bản an toàn là chốt lời vùng 1490-1505. Kịch bản khả quan vượt đỉnh không xa. Còn xa hơn nữa là các mốc quanh tôi đã đưa ra. Đó là những view cho người khác quan sát và hành động. Còn hành động ra sao thì mỗi người có tình trạng và chiến lược khác nhau.

20 Likes

Nhung khuyen nghi cua ban hoan toan dung va giup do moi nguoi chu y toi bien do an toan. Tuan roi minh cung post la financial la sector duy nhat co co hoi break out, con small cap va midcap nen can than vi chi hoi ky thuat thoi. Voi tinh hinh thi truong the gioi anh huong rat nhieu vi lam phat va chinh sach that chac tien te cua Fed, thi vietnam ko the tranh bi anh huong (nhieu hay it, nhanh hay lau). Ai quan sat thi truong lau nam deu biet, chi so RUT (Russell 2000) la leading indicator khi bat dau dieu chinh manh (tu thang 11/2021), khong khac gi may khi VNsmall cap bi dap (tu dau thang gieng), do la ly do minh thoat ra het . Con ai noi so sanh 2 thi truong Vietnam va the gioi la khap khieng thi minh khuyen ve hoc hoi them di.

6 Likes

Đánh giá thị trường là tổng hợp của nhiều yếu tố, tỉ trọng ảnh hưởng đến đâu thì không thể nghĩ mà ra được, phải có một quá trình xây dựng, xử lý dữ liệu. Nếu ai đó mua cổ tốt ở mức giá rẻ, họ không muốn mua bán nhiều, họ nắm giữ và đợi uptrend chu kỳ tiếp sau khi chỉnh, khi chỉnh về khu đáy họ gia tăng gấp đôi ba lần hay nhiều hơn. Chuyện đó là bình thường ạ. Còn đánh sóng, hàng đầu cơ, rác thì có điểm vào ra. Ai sai thì trả giá bằng túi tiền.

Người mua ở đỉnh một cổ tốt có thể lợi nhuận không cao, nền kinh tế thì dự báo cơ bản chính xác, có thể nó không cao bằng kỳ vọng. Nên việc so sánh đúng là hơi khập khiễng. Nếu bác nói tham khảo hay nó diễn ra tương tự trong khoảng thời gian nào đó thì đúng hơn.

Việt Nam cũng sẽ phải thắt chặt tiền, nâng lãi suất và lạm phát tăng… Điều đó không thể chối bỏ, nó là sự vận động tất yếu của mọi nền kinh tế. Câu hỏi đặt ra là có biến cố nào xảy ra không? Liệu có mắc lại lịch sử 2009?.. Từ đó có những chiến lược cho mình trên thị trường.

27 Likes

Em chào bac Bach Nam!.. em mới vào ttck, bác chia sẻ thêm cho em xin về vụ 2009 được không ạ?

1 Likes

Cháu nghĩ những phản biện là rất tốt giúp mọi người có góc nhìn đa chiều.

Cháu nghĩ góc nhìn của chú cũng đều mong muốn mọi người cẩn trọng hơn khi xuống tiền tránh rủi ro.

Nhưng cháu thấy, câu cuối hơi bị tình cảm chi phối quá ạ.

Cháu chúc chú cuối tuần vui vẻ!

6 Likes

2008 - 2009 bạn ui. Năm lịch sử của những người die vì CK.

8 Likes

Em cảm ơn chị!!! Nó sập mạnh thế hả chị… thành mốc lịch sử

3 Likes

Ghi dấu ấn bằng nhiều người nhẩy lầu. Đến nỗi trong ngành… còn ra quyết định của Bộ trưởng cấm các CS chơi chứng nếu ko sẽ bị đuổi khỏi ngành.

11 Likes

@@ trời ạ!!! Chắc xong đợt tụt đấy… vni về thời kỳ đồ đá chị nhỉ

2 Likes

Theo minh thay thi thong tin o vietnam thuong tre hon va do chinh sac ko duoc cao. Hien tai nha nuoc van noi la Vietnam lam phat van trong vong kiem soat. Con minh thi chu y toi nhung tin nhu the nay hon:
"Với diễn biến tăng có phần đột biến kỳ hạn qua đêm, đường cong lãi suất VND trên thị trường liên ngân hàng đã đảo ngược hoàn toàn. Lãi suất qua đêm lên cao nhất, trong khi các kỳ hạn theo tuần và 1 tháng lại thấp nhất. Tức lãi suất kỳ hạn ngắn cao hơn kỳ hạn dài."
Con giai thich ly do tai sao thi moi nguoi tu suy dien.

4 Likes

Ko em, sau đó lên cũng nhanh. Hồi đó ai có tiền cũng hầu như thành tỷ phú vì người ta nói 1 câu " nhắm mắt chọn bừa cũng có ăn".

8 Likes

Vâng!!! Các anh chị chơi từ hồi đó… giờ tiền chắc chúng em cũng không tượng nổi mất.

2 Likes

Hồi đó như chị thì nghèo vì là CBCNV lấy đâu ra xèng để mua, chị đang nói những người chường vốn ý.

11 Likes

Hihi vâng ạ… với chúng em, tầm của chị, anh BN và Anh Rong… là cao nhân - tiền bối rồi ạ!!!

4 Likes

Ko em. Giờ các bạn trẻ giỏi lắm. Không nên so sánh như vậy. Mà CK chỉ là cuộc dạo chơi của chị. Chị ko đam mê nó.

16 Likes

Vâng… em thấy tâm hồn của chị và bác Chun đồng điệu quá…em vào pic luôn có cảm giác như cafe thư giãn nhẹ nhàng…

4 Likes

để e lục báo xưa đọc lại… dã man

6 Likes

Chị chơi chứng nhẹ tựa lông hồng. Lỗ cũng ko cay cú, suy nghĩ quá nhiều. Đợt TT sập vừa rồi mấy em chị lo cho chị cứ gọi hoài chị ko bắt máy vì lúc đó chị đang vẽ tranh, thời gian đâu mà buồn.

22 Likes

Chị em tới cảnh giới tâm bất biến rồi… chúng em mới vào tt là bị vã ngay rồi… nhưng qua đợt này bình tâm là tiến hoá nên fn rồi chị ạ…

4 Likes

Chơi chứng tâm phải tĩnh em à. Biết ttin về DN, F.A, T.A, đội lái thì ko có gì phải xoắn cả. Em tham khảo thêm cách chơi chứng của @Vu_hung. Chị biết có mã bạn ấy đang x 3,5 lần đó. Bạn ấy chơi chứng cực nhàn.

25 Likes