Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

6 Likes

Thực ra b ấy k sai gì. Chỉ là b ấy khuyên mọi người chốt lời trc khi chỉnh tiếp nhưng ít ng làm đc VC ấy.

8 Likes

Thực ra con người ai cũng có cái bản ngã của mình. Người chưa có thì sẽ là người mông lung, vô định.
Cho nên mới nói, khuyến nghị là khuyến nghị, hành động ntn thuộc về người quyết định. Và bất cứ khi nào sự việc đã xảy ra rồi, thì chúng ta ko đổ lỗi cho ai, cũng ko tự nhận hết lỗi về mình, chỉ có tự vấn, nhìn nhận lại thôi. Trừ khi ai đó hiểu được mình sai đúng ở đâu, mỗi người nên tự là quan toà cho chính mình, để trưởng thành.

P/s: một a BN đanh đá như ảnh đầu anh gửi là lần đầu em mới thấy đó ạ :sweat_smile:

14 Likes

Trên TTCK mỗi sai lầm hoặc trả giá bằng tiền, hoặc bằng thời gian

9 Likes

BN hơi khác, vẫn dằn vặt vì sai sóng HPG, TCB chưa đạt target.

11 Likes

Hôm trc Bsr đạt target b ấy đã bớt đi chút dằn vặt khi ai đó đã theo b ấy.

11 Likes

10 Likes

Giờ mình mới biết bác BN cũng đanh đá phết. Nhưng bác ấy cũng cầu toàn quá. Người chứ có phải thánh đâu mà đúng hết được (nhất là với ttck VN). Chỉ cần bác ấy có tấm lòng và mọi người hiểu là được.

9 Likes

Anh ạ! Trên thế gian này ko ai đúng tất cả, cũng chẳng ai đến nỗi luôn luôn làm sai. Không có ai là người hoàn thiện đến không có bất cứ sai lầm nào. Không có bậc thầy giải toán chưa từng có phép tính sai nào, đặc biệt với những “cases” đầy biến số.

Đức Phật toàn thiện, nhưng trước khi thành Phật, Ngài đã trải qua hỷ nộ ái ố của đời người.

Hay đến Ông Bụt, thiện lành, đầy phép thần, nhưng cho cô Tấm nuôi Bống cũng k đoán được Bống sẽ bị mẹ con Cám làm thịt ăn. Cho cô Tấm chôn xương Bống để có cơ hội lên làm hoàng hậu, nhưng Bụt cũng ko thể lường trước để bảo vệ Tấm ko bị giết. Cho cô Tấm trở về nhưng Bụt cũng ko lường được Tấm có ngày làm mắm cả Cám kia…

Đó là cuộc đời, là người, là tâm, là tình, là thiện là ác, là xã hội là nhân sinh, vẫn luôn đa dạng và nhiều biến số như thế.

Cho nên, cầu một chữ An, cả tâm hồn và cơ thể anh ah!

18 Likes

Nếu đọc trong chủ đề này b sẽ thấy có đoạn BN nói k quay lại nhưng cuối cùng vẫn ghé thăm khi mn cần.

14 Likes

Vâng, em chỉ mới biết đến anh BN từ ngày anh ấy quay về :sweat_smile:!
Anh nghỉ ngơi đi, muộn rồi ạ. Ngày mới lên rùi! Trên F giờ này chỉ còn có mấy kiểu người: người mất ngủ (có tâm sự, có bệnh mất ngủ…), người sống giờ nước khác, và người trực đêm thôi…

13 Likes

Hello chị gái

2 Likes

Chị đang nói về em chăng ^^, em vừa đi lướt F gặp chị post nên vào chào cái ạ

3 Likes

Haha :rofl::rofl::rofl: thế chị nói trúng tim đen của chàng trai chưa vợ bị mất ngủ ah? Nếu ko có công việc thì tắt máy để cố gắng ngủ thật sâu cho 3 tiếng nữa đi em :rose::shamrock:

5 Likes

^^ vâng ạ, chắc em cũng tắt máy đây ạ. Hẹn chị 9h sáng mai lại được cùng anh chị giao lưu. Chúc chị ngủ ngon !, Em chúc anh @Bach_nam phiên sau đúng theo như anh dự đoán. Em off đây

5 Likes

Chúc mọi người tuần mới tốt lành!

53 Likes

@Hanoi2021 không ngủ hả em? Hãy nghỉ ngơi đầy đủ.

13 Likes

Em có ạ - em đã ngủ khá đủ no :shamrock:
Chúc anh và cả nhà ngày mới an lành!

hình ảnh

15 Likes

Chào ngày mới anh Bach Nam Hanoi2021 và các anh chị em.

5 Likes

Chúc mọi người tuần mới an lành, happy valentine dayyy​:innocent::innocent:

5 Likes