Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Anh Nam cho em xin nhận xét về Lpb với ạh. Thông tin bán đấu giá cp ko tốt có ảnh hưởng thế nào ạh? Em cầm mãi giờ đang hoà vốn thì nên giữ hay bán ạh? Em cảm ơn anh nhiều!

1 Likes

Vâng ạ. E thấy cơ bản hpg cũng tốt. Chẳng qua điểm vào e hơi cao nên muốn về bờ mua lại điểm khác tốt hơn cho đỡ đọng vốn thôi. Chứ tính ra nếu đến 1 năm từ lúc e mua chắc sẽ lên bờ đc 1 đoạn cao hơn ls bank 1 năm. Em thấy cũng ko tệ ạ ^^

1 Likes

Có thể hành động lấp Gap, nó đang dạng tích lũy, cần sóng bank mạnh chút là có thể có lãi, chọn được con khác thì hành động khi nó đột phá mạnh vừa rồi bán là có lãi rồi. Mạnh thì có thể lên 27-28 rồi tính tiếp. Giờ hành động gì thì tự quyết nhanh, nến đột phá tuần 24/1 chưa mất hiệu lực.

9 Likes

Vâng, em cảm ơn anh ạh!

1 Likes

Anh Nam có nhận định thế nào về dòng dầu như PVD, OIL ạ

1 Likes

chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

3 Likes

@bach_nam anh xem giúp em con HLD với ạ

1 Likes

Nhận xét các lãnh tụ hàng đầu thế giới thật khó. Nếu cứ giằng co nhau thì giá dầu điều chỉnh xong có thể lên 100 hoặc hơn, PVD nếu thủng 29 thì có thể về 24-25.

17 Likes

a Nam cho e xin nhận định KHG và điểm vào an toàn ạ , sắp tới có PHT . E cảm ơn ạ

1 Likes

Không nên mua mới, xu hướng đang hồi, cản mạnh khu 49-50, vượt qua đó thì cản 53-54. Còn đang giữ thì quan sát các mốc để hành động. Một doanh nghiệp ổn, nhưng mức nền đang cao, có rủi ro.

13 Likes

Rõ ràng đã mất điểm mua nếu theo dõi comment anh trả lời cho bạn nào đó đợt 17-20/1, anh có nói vùng 16-16.5 là vùng bật lại tốt hơn. Cần đóng trên 19.2 để xóa nến giảm đã. Việc phát hành cũng là một động lực đánh lên, nhưng không đủ tin cậy, cần xem xét giá phát hành. Những người đầu tư lớn họ có chiến lược từ sớm, họ đang cầm giá rẻ rồi, giờ phát hành giá rẻ, họ có sẵn hàng, họ đánh lên để ra hàng có sẵn, nắm giữ hàng mua mới? ví dụ như vậy.

13 Likes

Anh Nam đánh giá nhịp này HHV có thể về đỉnh 28 k ạ?

1 Likes

A nam xem giúp GKM và PGV. Còn điểm mua ko a. E thấy chart thì đợt giảm toàn thị trường trước tết ko ảnh hưởng mấy đến 2 con này. A xem giúp.

Vượt qua được 26.5-27 mới mong test đỉnh cũ.

11 Likes

Em mở cửa hàng tạp hóa à?

12 Likes

dạ em cảm ơn anh , e đang tính đến phương án PHT được thì sẽ trung bình giá tầm 15 và cầm dài hạn khoảng 2 năm cùng doanh nghiệp nếu vậy có ổn k a

2 Likes

Cái này cần nghiên cứu sâu em ơi, nội tại, tương lai tốt thì em dùng cách đó. Khi mua được phát hành thì bán cổ có sẵn, giữ cổ mua phát hành, hoặc một kế sách nào đó do em lựa chọn.

12 Likes

Dạ cảm ơn anh khai sáng ạ :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Ko a. Rảnh rỗi nghiên cứu thêm vài con nhìn chart học thêm thôi a.

1 Likes

GKM không nên giao dịch, quá rủi ro. PGV đang có xu hướng giảm thêm, quan sát cây nến hỗ trợ tuần 13/12, xấu có thể về 33.

9 Likes