Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Em không thấy hên xui đâu, trình đến đâu hưởng đến đó.
T0 toàn cho các bác cao thủ thôi

3 Likes

Trong nguy có cơ, nguy xảy ra thì cơ mới đến mà. :grin:

3 Likes

Em thấy khoản T0 này cực khó a ạ. Em trăm trận trăm thua. hehe. Nên e đổi chiến lược bán trước mua sau. Xác suất cải thiện đc 50% cũng hép py lắm rồi ạ. :laughing:

3 Likes

Chọn mã đánh T0 chứ không phải mã nào cũng đánh được, cẩn thận bị kẹp không lối thoát, ăn được mấy % mà lỗ mấy chục %.

26 Likes

Vâng ạ. Nên em cũng T0 Tcó gì đâu ạ. lãi ko thấy đâu toàn lỗ kép a ạ. :sweat_smile:

3 Likes

@Diepmin287 nghe a Bn dặn về lướt T0 nè :))

6 Likes

Em đang cầm ABS giá bình quân 24, anh cho em xin lời khuyên về mã này ạ. Em cám ơn

2 Likes

Kiên trì tạo ra người thành công. Mã này có nhận xét cho một bạn rồi, vùng giá mua 20-22, đang vận hành khá ổn, đi lên dốc chậm mới bền. Có lãi bao nhiêu thì bán? Cần xem xét thêm nội tại. Còn kiên nhẫn đến lúc có lãi bán cũng được. Target 30k hay cao hơn? 40k? Trong lúc chờ đợi, nghiên cứu nội tại, cơ hội tương lai của nó xem sao?

25 Likes

Em cám ơn bác nhiều

4 Likes

Bạn tìm hoặc đọc qua thì có thể không mua sớm.

14 Likes

Em theo đuôi anh đã lâu. Nay nhờ Anh chỉ giúp e mã MBG. E mua 16.4k đã trung bình giá về 14.2k. Em cảm ơn ạ.

2 Likes

Vùng đáy vừa rồi là điểm hỗ trợ tốt và điểm mua lý tưởng. Vấn đề giá trung bình cao thế? Em view toàn cảnh biểu đồ thì vùng 17-18 là kháng cự mạnh, buộc phải thoái lui sâu mới lên lại được sóng. Xu thế đang hồi phục khá, điều chỉnh cũng bình thường, quan sát theo dõi việc test đỉnh ra sao nếu có. Cần thời gian lâu, nên tùy diễn biến để có quyết định. Tức khi thị trường xấu thì nó không thể tốt được. Lúc đó cần có sự quyết định tùy theo tỉ trọng tài khoản. Hoặc nếu thấy tương lai tươi sáng thì giữ nhiều năm, không sao cả.

17 Likes

Bác Nam ơi em xin nhận định về MBS với ạ.

2 Likes

Cũng hồi phục khá khi thị trường tốt lên. Đáy chỉnh vừa rồi hơi sâu nhưng kịp rút lên khu 33 nên không quá xấu. Vùng 37-37.5 có thể điều chỉnh, vùng 40 là một thử thách lớn.

14 Likes

Chào idol :star_struck:

4 Likes

Tìm lại thấy em like, chắc hôm đó mua trung bình giá à?

13 Likes

E cảm ơn a ạ

2 Likes

Anh Nam cho em hỏi dòng đạm DPM mua mới ổn không nhỉ :thinking:

2 Likes

cho mình hỏi LDG mua được chưa?

2 Likes

Dạ e bị cái tội ham mua đợt sập luống cuống không biết xử lý. Nên vướng vài con âm sâu. Nay cũng đã hòm hòm có con về có con gần về và có con cắt lỗ.

Em vẫn đọc còm của Anh hằng ngày, và luôn tự hỏi rất nhiều câu hỏi mỗi khi thấy key mới chưa có trong từ điển của người mới như e. Tại sao Anh lại gọi nó là cây nến đột phá? Tại sao lại phải xóa nến giảm của tuần mới xác nhận xu hướng tăng? … Cùng với chia sẻ của Anh, mong e sẽ có thật nhiều câu tự hỏi và tìm đc trả lời. Và sẽ không còn luống cuống đợt sập sâu sắp nếu có sắp tới.

Cảm ơn Anh nhiều lắm.

Ps: Với MBG e mua khi tìm hiểu về doanh nghiệp. Thấy ngành nghề ít bị tác động, có xu hướng phát triển. E chưa biết nhiều về PTKT ạ. Nên đúng là dự định của e sẽ cầm dài. Thêm nhận định của Anh nữa thì e thêm tự tin. E trung bình muộn nên không được giá tốt. E muốn đưa giá tb về mốc giá 13.x và rút một phần vốn ở đây ra - vì đợt rồi e lướt trung bình hơi fail nên vốn bị phình ra so với dự định. Theo quan sát đợt vừa rồi của e thì mốc 14.x rồi xa hơn nữa như Anh bảo 17-18 là cản lớn. Hy vọng sắp tới e giải đc bài toán này với cách hợp lý và tối ưu nhất hihi.

5 Likes