Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

https://www.mediafire.com/file/7sa30dycwq3ehja/2021-Stock_Valuation-V2.xlsm/file

32 Likes

Em cảm ơn a Nam

1 Likes

Chúc các anh chị ngày thứ 4 hạnh phúc nhé, chúc cp anh chị luôn xanh

2 Likes

Giai đoạn này không có nhiều cổ phiếu định giá được. Cần xác lập một mặt bằng mới có định giá chính xác nhất. Các doanh nghiệp tốt, chia cổ tức tiền hoặc cổ phiếu tăng vốn giữ được EPS tốt thì định giá mới cơ bản chính xác. Mỗi phương pháp định giá đều có ưu nhược điểm nhất định. Em là người theo anh xuyên qua các chủ đề thì em biết anh có chia sẻ và trao đổi về định giá mà.

24 Likes

Em cám ơn a Nam nhiều ạ…xem ra đọc hiểu hết được bảng này cũng đòi hỏi khá nhiều kiến thức. Phải cố gắng nhiều hơn nữa mới được…

4 Likes

Cám ơn anh Nam!

1 Likes

Dạ, đoạn này đầu cơ chủ yếu nên cũng khó xác định ạ, hii đôi khi học trò quên bài anh nhờ a nhắc ý mà…

1 Likes

Hôm qua và hôm nay em nhập lại LCG, hôm trước em giảm 1/2 tỷ trọng ngay trước khi tt chỉnh. :slight_smile:

3 Likes

E vân chưa hiểu tại sao tiền vào vn30 ( hoặc vn30 tăng cao) là dấu hiệu điều chỉnh mạnh midcap va penny anh nhỉ??? E hơi mơ hồ đừng mắng e ,
Có phải tiền được rút ra để chuyển qua vn30 hay do tâm lý sợ hãi vn30 tăng lên cao sẽ điều chỉnh mạnh a nhỉ?

2 Likes

Anh yêu chẳng hết, có mắng ai bao giờ đâu? Thường khi có sóng Penny là giai đoạn chuẩn bị chuyển sang sóng cổ phiếu cơ bản trong đó có VN30. Còn đánh nhau trong VN30 có nhiều lý do, phái sinh, cơ cấu quỹ, kéo NAV,…

30 Likes

Kkkk, yêu là vui rồi, thế là lần sau thắc mắc cứ hỏi tiếp . Từ ngày vào chứng hiểu được nhiều thứ lắm, học hỏi từ các bậc tiền bối nhiều kinh nghiệm quý báu mà nếu có đi học trên nhà trường chưa chắc có những kiến thức này
Việc nhớ và khắc ghi là điều cực kì khó khăn …

7 Likes

Bạn hiểu đơn giản thế này.
Giờ bạn có 1 tỉ tiền bán cổ phiếu pn, mid bạn muốn đầu tư tiếp trả lẽ bạn bán xong lại quay lại mua lại cổ phiếu vừa bán.
Bạn sẽ phải tìm loại khác để đầu tư, khi đó dòng tiền nó luân chuyển vào blue (chủ yếu nằm trong VN30) thế là thành chỉnh.
Ngắn gọn thì nó thế, nhưng mà thực tế nó phức tạp hơn nhiều.

6 Likes

File hay quá! Vô tình em lượm được bí kíp. Cảm ơn bác đã share.

3 Likes

Trân trọng cảm ơn Bach_nam rất rất nhiều! :wink:

4 Likes

Dạo nay các anh chị rút khỏi chứng hết hay sao ko thấy comment nhiều nữa nhỉ?

2 Likes

Nghe nói nhiều cao thủ xuất hiện. Một số anh chị em đã nằm vùng trong các room ấy…

30 Likes

Cảm ơn a nam nhé kk

3 Likes

Tôi nghe có room toàn ce nhẹ dạ cả tin, cái gì tên như môn phái Tiêu dao vs trưởng môn là Hư Trúc lởm chứ k đc như tiểu thuyết. Nào là đóng phí làm từ thiện, k đóng kick ra khỏi room, nào là ví như bệnh nhân đến khám bs k có bệnh vẫn phải đóng phí… thiết nghĩ ng tài năng k phải đi thu bạc lẻ. Thiết nghĩ ng tài năng tiền tỉ đô như Bill gates k phải la cà trên mạng hô hào…

17 Likes

@Bach_nam giống như thùng nước gạo, sập t7,8,9/21 vs t1/22 đều lên hứng khổ đau. Khi mn vui thì topic sẽ buồn, khi tt xấu thì mới đông vui.

17 Likes

Mình thường tàu ngầm nhưng vẫn thường xuyên vào pic đọc các nhận định của bạn BN. Trên diễn đàn này không có nhiều topic chất lượng như này đâu. Rất cảm ơn bạn BN đã nhiệt tình chia sẻ những hiểu biết của bạn cho mọi người. Mình tin là pic sẽ vẫn đông vui mà bạn. (Mình thì vẫn lang thang khắp các pic để học hỏi các cao thủ, mỗi người một chút. Mình thấy trên F này có rất nhiều cao thủ, mỗi người một sở trường khác nhau nhưng đều nhiệt tình giúp đỡ f0 mà. Trong đó BN là một trong những người mà mình rất ngưỡng mộ).

21 Likes