Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Em cảm ơn anh nhiều. Anh nhiệt tình quá. Chúc anh nhiều sức khoẻ

1 Likes

Nếu tôi học theo nến và mô hình of cụ BN thì mục tiêu 1 là 15, mục tiêu 2 là 27 đều đạt.
Nx of cụ ấy phiên 18/1 ở hình. Xem nến tuần vượt qua 27.5 thì lên test đỉnh.

4 Likes

Huongduong nói đúng đó em. Mục tiêu 1 tương ứng fibo 100% là 15, 161.8% là 27, fibo 261.8% là 39. Bây giờ đánh theo xu hướng thôi. Nó tăng cao rồi. Cần có đột biến mới tiến đến 39 sau khi tích lũy.

6 Likes

Dạ, e mới học nên cũng chưa biết đếm sóng như thế nào, nhưng e cảm ơn anh nhiều ạ!

1 Likes

Không phải tất cả đều đếm sóng được, cần có những mô hình khác để hỗ trợ phân tích. Khó quá thì chỉ dùng nến và các chỉ báo kỹ thuật để dự đoán.

10 Likes

Em chào anh Nam ạ, chúc anh tuần mới mạnh khỏe và tím lịm :heart:

BMC hôm nay hiện tại đã trên 30 rồi ạ, hi vọng nó giữ được nhịp ạ. Vì hôm nay cây nến hôm nay hiện tại không xấu như hôm t6 tuần rồi ạ.

1 Likes

Vâng em cảm ơn anh ạ.

1 Likes

Anh Nam ơi xem giúp em mã MSR với ạ, điểm mua baonhieeu là phù hợp ạ?

1 Likes

Điểm mua qua rồi - đánh dấu bằng mũi tên xanh lá, giờ đang xu hướng tạo nến đột phá tuần, mua bây giờ rủi ro hơn, sóng hàng hóa nguyên vật liệu nó có những rủi ro khó lường. Mục tiêu nếu đột phá thành công là 36-40k.

7 Likes

Anh Nam cho em hỏi SZC vẫn ổn chứ ạ?

2 Likes

Ổn thì anh không biết được, phải theo dõi thôi, giai đoạn này nó đã lên cao và đánh theo xu hướng. Nếu mục tiêu theo xu hướng thì nó có thể đạt 95k. Cao hơn thì anh không dám nói. Nó đang gặp cản nên có thể điều chỉnh. Quan sát ở đường xu hướng, mất mốc 72-72.8 thì nó có thể mất đi xu hướng (có thể thôi nhé) của cây nến đột phá, khi đó có mốc hỗ trợ 63-67 để hồi. Với nến ngày hôm nay thì quá trình giảm giá có thể tiếp tục diễn ra, áp lực bán đang bị bán mạnh, đi xuống bên dưới 0.

21 Likes

A Nam ơi, cho e xin nhận định con CIG với ạ, cám ơn a

1 Likes

@HuongDuong1 đây b này

1 Likes

Anh mới nhận định, mục tiêu đã đạt nên nó chỉ là sóng hồi. Hi vọng em không mua mà chỉ muốn hỏi để mua.

9 Likes

a Bạch Nam cho e xin nhận định về HPP ạ. Em cảm ơn!

1 Likes

Dạ vâng, em cảm ơn anh @Bach_nam và anh @Huongduong ạ. Em đang nắm giữ nó mà thấy TT này em run quá. Chắc bỏ của chạy cho an toàn thui ạ :sweat_smile:

2 Likes

Hic e đang giữ và đang bị lỗ nhẹ ạ

1 Likes

Break được 81 thì có thể test đỉnh và đạt mức 90-95. Nó đã trở lại tăng giá nhưng gần đến kháng cự vùng đỉnh. Hi vọng nó có thể test thành công. Một doanh nghiệp tốt. Nhưng để đầu tư lâu dài cần nghiên cứu kỹ hơn và có chiến lược vào vùng giá thấp hơn.

8 Likes

Vậy tùy em quyết định, nhớ lựa chọn cẩn thận trước khi vào tiền. Thị trường chứng khoán là thị trường rủi ro và quan điểm muốn giàu phải không để mất tiền. Thật khó khuyên cho những mã đầu cơ và nội tại không đủ tốt. Anh nhìn qua lịch sử thôi. Còn hiện tại không dám đánh giá.

20 Likes

Dạ, cám ơn anh đã cho e lời khuyên ạ

1 Likes