Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

E à đây là cướp tàu, mọi người làm như này là khổ e vì nhận định, đã cướp là phải chấp nhận, chứ phân tích thì họ luôn buồn, lái họ chơi bài tâm lý, e tốt, nói đúng sóng nhưng cướp lái khó nói lắm. A thấy ace tham gia cướp mà ko hiểu là mình đang cướp, mang cp cướp ra phân tich sao nổi.

28 Likes

Tâm lý F0 vẫn còn nhiều lắm anh, cũng khó trách các bạn ấy. Phạm vào cái độc đầu tiên mà :slight_smile:

3 Likes

:+1:

1 Likes

Con đó hôm trước em cũng không vào anh ạ, nhìn hơi rén tay

2 Likes

anh ơi cho em hỏi về KBC được không ạ

1 Likes

em đã cắt lỗ 1 nửa KBC, với tình hình như này quá khó chơi đối với em, giờ muốn gỡ lại số lỗ có lẽ còn có phần khó. Tình hình vĩ mô nhiều cái bi quan quá

1 Likes

50 hỗ trợ mạnh, khả năng nó về đó hồi. Xấu thì có thể về khu 46-47 sát điểm cắt lỗ nếu mua mới. Khả năng nó vẫn còn sóng 5, mục tiêu khoảng 70k. Quan sát để có hành động phù hợp.

16 Likes

A zai có view mới cho vnindex ngày mai không ạ kk

4 Likes

thị trường đoạn này bất ổn quá, em thấy nó hơi ảo, tiềm ẩn nhìu rủi ro. Nay index thủng xuống 1473 rồi, anh BN đánh giá liệu có toang ko anh?

1 Likes

Liệu về luôn 1410 ko anh? Nay DJ cũng xuống 32k rùi. :frowning:

1 Likes

Index đã trải qua hai lần khi tiến đến 1465-1470, nên khả năng cao không vấn đề gì. Nó có chút biến động một chút thôi. Khi thủng thủng 1465, không đóng được trên 1450 thì mới mất đi xu hướng sideway up. Tình hình vĩ mô, sắp tới FED cũng chưa thể tăng lãi suất đột biến được vì tình hình phức tạp hơn để cho FED mạnh dạn tăng lãi suất cao bất thường được, họ có thể tăng số lần theo vĩ mô trong năm nay. Tình hình chiến sự có thể vẫn kéo dài và có áp lực với thị trường tài chính toàn cầu.

Cùng quan sát diễn biến thôi. DJ future đang hồi phục tốt khi nhúng sâu, quan điểm của Nam thì DJ họ sẽ hồi lên khu >35k sau đó mới giảm tiếp. Mấy hôm nay đang áp lực dòng vốn ngoại.

39 Likes

Em có thể không quan sát điểm vào phù hợp nên thế và có biến động bất ngờ của thị trường nên em không phản ứng kịp. Xu hướng mấy ngày trước khá tốt, có thể chỉ là điều chỉnh ngắn hạn. Khi đáy gần 50 trong thị trường bình thường là điểm giải ngân tốt. Vấn đề diễn biến thị trường có thể làm xấu xu hướng. Cùng quan sát để có quyết định sáng suốt.

16 Likes

vậy phải theo dõi sát đoạn này anh nhỉ!

1 Likes

Giữ tỉ trọng an toàn, tránh mua tràn lan. Hiện giờ DJ future và thị trường tương lai Châu Âu sau khi nhúng đỏ mạnh, giờ đang xanh mạnh. Cùng quan sát diễn biến. Sau 14h bị áp lực bán của khối ngoại và thêm nữa có thể là sự chốt lời ngắn hạn cùng với tâm lý nhà đầu tư nên điểm số bị nhúng sâu. Đó là dự đoán, còn lại phải chủ động quản trị tài khoản và theo diễn biến thị trường.

26 Likes

Dạ, em cảm ơn ah, well noted Anh!

1 Likes

thủng 1460 là bỏ của chạy hả anh Bạch Nam :neutral_face:

1 Likes

Con KBC này mấy hôm trước xu hướng cũng đẹp em có vào,mà bị bán kinh quá,T3 về em phải cut ngay anh ạ

1 Likes

Tùy mã, sao phải bỏ chạy khi thị trường còn nhiều mảnh vườn đơm hoa kết trái? :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

39 Likes

Anh Nam ơi, Anh cho em xin nhận định VRE với ạ. Em cảm ơn anh!

1 Likes

Xem hình và theo dõi để lựa chọn, mất mốc 31.5 thì nó mất đi xu hướng tăng, quan sát điểm đó để cắt lỗ, nếu nó thủng đó đủ sâu thì nó có thể về 25-27 hoặc có thể không về sâu như thế. Trường hợp khả quan nó không bị mất mốc đó và tiếp tục lên sóng. Con đường nào cũng đưa về Rome, chốt mục tiêu ở đâu thì theo dõi vận động cùng index. Còn không sử dụng margin thì có thể nắm giữ, quan sát trung bình giá.

image

14 Likes