Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

E cảm ơn a Nam, e nhìn biểu đồ còn dở, vậy nhịp này hng sẽ lên dc gần 11g và bước vào down xuống 5 mới up ạ 🥲

3 Likes

Hihi cám ơn BN kết thúc năm vẫn lời 30% trên tổng. Mình tiền nhàn rỗi, tự do nên cũng không bị tâm lý mấy … cứ lời chốt lời dần rồi thị trường đỏ là cơ hội để mua vào! Mình lướt tới lướt lui mấy mã hay mua vào từ đầu đến giờ như Ita, Ldg, HBC, Tch, …. Cuối năm cũng có mấy mã lỗ như Ros, Har nhưng cũng không sao vì mua từ giá 6, 8 đã chốt lời dần, …. Mã nào lỗ trung bình giá lướt tới lướt lui … mua cũng chia tiền mua nhiều lần, bán cũng bán nhiều lần nên không có gì tiếc nuối! Mà cũng là kinh nghiệm để trải nghiệm!
Cũng nhiều lần muốn viết gì đó cho vui nhà cửa mà không biết viết gì … tính mình hơi thụ động, hơi ngại hỏi … sợ bị la hihi …

10 Likes

Bác Nam cho hỏi NSH hôm nay vào ổn chứ? giá tăng vol tăng.

1 Likes

Anh nhận định giúp em KWR với ạ. Em cám ơn anh nhiều :slightly_smiling_face:

1 Likes

Cá nhân anh chọn màu đen an toàn, sau đó tính tiếp, nó đã tăng lớn rồi. Còn bạn tìm hiểu nội tại nó xem, kỳ vọng ra sao, Nam xem lịch sử cũng không có gì nổi trội, nó dạng sóng hàng hóa.

10 Likes

Mã này giống như ki lô oát điện vậy, anh không tìm thấy. :rofl: :rofl: :rofl:

6 Likes

em đánh nhầm anh ạ. nó là KMR

1 Likes

Năm vừa rồi hoạt động khá ổn, nên anh nghĩ chọn theo đường màu hồng. Nếu tình hình xấu thì có thể theo màu đỏ. Tương lai duy trì và phát triển được thì mô hình Vai Đầu Vai sẽ thành công. Nghiên cứu nội tại doanh nghiệp và thị trường xem sao.

7 Likes

Công ty đó đang phát triển anh ạ. lợi nhuận năm vừa rồi sau thuế gần 20 tỉ. quý 1 này cũng khá cao , em thấy giá thấp so với mặt bằng chung giống như trước em hỏi anh OGC tại sao kd tốt mà giá thấp vậy . em k có kinh nghiệm nên không giải thích được cái này nhờ anh phân tích giúp ạ

3 Likes

Giải thích gì nữa, lợi nhuận bằng đó là đột biến so với các năm trước, giá con này đã phản ánh rồi, còn mong chờ gì nữa, cần nó duy trì và tăng trưởng tốt hơn thì mới lên sóng được, EPS đang là 320 vnd tương đương PE 15 thì giá 4.5k, PE 20 thì giá 6.5k. Suy ngược lại EPS nó tăng gấp đôi lên 650 vnd thì sao? Vấn đề phải xem xét nội tại của nó và sóng để có sự lựa chọn tốt nhất, đừng kỳ vọng những điều viển vông quá. So sánh các cổ phiếu với nhau là khập khiễng trên thị trường do nó có nhiều vấn đề chi phối. Sao các ông trả cổ tức tiền tốt mà giá cổ phiếu nó lại thấp? Vậy, vấn đề ở đây là lựa chọn rủi ro hay an toàn? Em thích lợi nhuận cao thì chọn con chạy tốt, đi đôi với nó là rủi ro cao.

13 Likes

Hnay BCG của bạn về bờ rồi nhỉ? Đợt vừa rồi bạn có mua thêm được ít nào trung bình giá ko?

3 Likes

Vâng anh

1 Likes

Anh cho em hỏi về con SAM với ạ. Có nên giữ ko anh?

2 Likes

Em hỏi anh câu hỏi khó thật sự. Lòng anh muốn em không bị lỗ, nhưng anh có chắc chắn được vấn đề gì về con này đâu. Lịch sử mấy năm qua lợi nhuận cứ đều đều, nhưng thị giá đột biến. Hiện tại nó đã lên cao, nó đang dạng tích lũy, khó mà tăng mạnh được. Việc cần làm của em là nghiên cứu xem nó có đột biến được không, tỉ trọng em dồn cho nó ra sao?.. Từ đó có kế hoạch.

Trường hợp cắt đi làm lại, rất nhiều người mắc sai lầm, đó là có tiền lao vào gỡ luôn. Vòng luẩn quẩn càng làm cho cụt vốn. Khi đã cắt, hãy từ từ suy nghĩ mình đúng sai ở đâu để sửa và chờ cơ hội.

16 Likes

anh xem giúp em con HVN được ko ạ

2 Likes

Nó dạng đầu cơ và giá ở mức cao rồi nên nếu mua bán phải hiểu kỹ thuật. Rủi ro không lường trước hết được. Hiện tại đang ở xu hướng tăng, không còn điểm mua.

9 Likes

Dạ. Em cảm ơn anh. :heart_eyes::heart_eyes::heart_eyes:

2 Likes

Em chào anh Bạch Nam, anh có thể cho em xin vài tựa sách nước ngoài về CK cũng như về phân tích kỹ thuật được không ạ?

1 Likes

Sóng thì tìm hiểu các sách như hình. Mô hình, nến,… Thì tự tìm. Vướng đâu tra cứu.

9 Likes

A nam có đánh giá như nào phiên hôm nay k .

2 Likes