Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Vẫn là nhà đầu tư thận trọng trong giao dịch. Áp lực khối ngoại vẫn còn. Tự doanh thì che đi không biết. Cơ bản đang hấp thụ tin xấu. Phiên hôm qua đã hồi ổn khi thoái lui về 61.8%, xu hướng vẫn chưa vấn đề gì. Theo dõi thêm thôi.

28 Likes

Nhất trí a , e thấy hai phiên nghe chừng lái mặc kệ rồi để ae tự tiêu diệt

7 Likes

Không phải, phải nhận định là lái việt là lái quốc tế. :laughing:

23 Likes

A có thể giải thích sâu sắc thêm để e học hỏi được không kk

4 Likes

Tớ k mua tbg, mấy lần mua dễ đi lắm, ngồi yên thôi, qua nay có em bcg với dpg gần về bờ, :heart_eyes:

2 Likes

Chào anh Nam. HTN so với BCG thế nào hả anh? BCG đã 2 lần vượt 26 nhưng đều bị dìm xuống? Liệu sau phiên hnay em có thể vào mới đc ko ạ?

1 Likes

Anh so sánh hộ em đây :sweat_smile:

13 Likes

Hì hì, em cảm ơn anh. Vậy mai em vào mới BCG được chứ ạ??

1 Likes

A Bach_Nam có thể nhận định giúp e mã GEX dc ko ạ? Thanks a!

1 Likes

Vui tí thôi, em bắt anh so sánh là so sánh cái gì? Hai doanh nghiệp khác nhau, phải có tiêu chí để so sánh. Anh chẳng biết gì nội tại của hai con, bắt anh so sánh thì so sánh làm sao? Anh chẳng biết các ông ấy định làm cái gì và độ tin cậy ra sao, khi phân tích cổ phiếu, chỉ thuần kỹ thuật và/hoặc có kết hợp FA lịch sử để nhận định, độ tin cậy nó thấp hơn so với việc có sự hiểu biết doanh nghiệp đầy đủ.

Nó bị đè xuống là chuyện bình thường, người có lãi thì bán, bán nhiều thì bị đè, hoặc vì một lý do nào đó mà bị đè. Anh làm sao hiểu được.

Để xác định vào mới một cổ phiếu, phải xác định được xác suất chiến thắng đạt bao nhiêu? Muốn vậy phải xem kỹ thuật, nghiên cứu và dự đoán kết quả sản xuất kinh doanh, để từ đó đánh giá biên lợi nhuận còn bao nhiêu? Ngoài ra, phải xem thị trường đang diễn biến như thế nào, xu hướng cổ phiếu đang ở điều chỉnh hay đã đạt mức cao?..

Hiện giờ BCG đã tiến gần đến đỉnh đã lập, rủi ro điều chỉnh là có, còn khả quan và diễn biến nội tại quý 1 nó tốt, nó có thể vượt đỉnh, việc hấp thụ cổ phát hành xong nó nhẹ tàu thì nó tiến. Anh không thể xem hết những thứ đó được. Hãy tự nghiên cứu.

29 Likes

Anh đang nhận xét nó có thể tích lũy từ đáy vừa rồi đến đỉnh, anh không biết nội tại của nó, anh nói em vào được thì khác gì anh úp bô em. nên việc em vào hay không hãy xem xét nghiên cứu nội tại của nó. Anh chỉ giải quyết vấn đề trước mắt. Sâu xa vẫn là cá nhân phải suy xét, nghiên cứu. Còn điểm mua kỹ thuật đã qua rồi, giờ vào đã muộn.

15 Likes

Ố kề anh zai :sweat_smile:

1 Likes

GEX xu hướng đang sideway up. Theo dõi xem nó khi nào break được xu hướng, mục tiêu khoảng 50k.

26 Likes

Anh có BCG đâu mà bảu úp bô bạn ấy :rofl: Mai bạn ấy vào thì em úp bô bạn ấy chứ! :rofl:

1 Likes

Bạn có vẻ theo nhiều mã của một group mà tớ biết đấy! :laughing:

2 Likes

A nam sẵn a vẽ tranh con MHC luôn đi a. Cùng dòng họ với GEX.

Anh lái đâu mà vẽ được, gọi là dự đoán, mọi người có hàng thì theo dõi xem có đúng dự đoán không? Nếu không đúng phải có biện pháp phòng rủi ro. Còn giao dịch thì phải chọn điểm ra vào. Biên lợi nhuận nếu đúng với nó cũng không lớn và thị trường đang giai đoạn chưa ổn định. Anh ấy đánh khó ăn, phải có cách đánh mới ăn được. Nó vẫn có khả năng downbreak mà. Anh đang nhận xét khả năng cao hơn nó break up.

20 Likes

Anh @Bach_nam ơi, Anh có thể cho in chart của APH không ạ ? Em cám ơn a.

1 Likes

Dạ a hàng của a mượt mà ko mượt tí nào.

2 Likes

MHC thì tham khảo, cá nhân anh thì chọn đường màu hồng (ngắn), sau đó tính tiếp. Màu tím hay xanh lá theo dõi.

15 Likes