Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

E thấy con này có cơ tuần sau đấy anh ạ. Chart tuần k ổn nhưng ngày đẹp hơn

3 Likes

Xuất nhập khẩu đến hiện tại khá cân bằng sau kỳ nghỉ Tết Nguyên Đán. Mọi người có thể tham khảo thêm về ngành nghề mình quan tâm.
https://tongcuc.customs.gov.vn/portal/index.jsp?pageId=4901&group=C%C3%94NG%20B%E1%BB%90%20V%C3%80%20TH%C3%94NG%20TIN&category=S%E1%BB%91%20li%E1%BB%87u%20%C4%91%E1%BB%8Bnh%20k%E1%BB%B3

17 Likes

Đúng như @Huongduong nói, nó hồi đến fibo đó là đẹp. Nội tại ổn thì nó có thể lên 78.6-100 hoặc bull vượt đỉnh một chút theo kiểu running flat mở rộng, khi đó nó lên khoảng 112%. Nhưng nên chọn an toàn trong bất cứ trường hợp nào. Xét tổng thể, nó đã phản ánh kỳ vọng lớn rồi, thực tế không thể đáp ứng kỳ vọng nhanh chóng như thế được. Hãy cân nhắc để hành động phù hợp.

15 Likes

Nội tại vẫn chỉ là kỳ vọng, kỳ vọng đi đôi với rủi ro, anh cũng biết nó có một số kỳ vọng và một số rủi ro trong kinh doanh của nó. Còn lại vấn đề thị trường, nhà đầu tư, lái hay tay to quyết định sự biến động của nó. Tại sao sóng 3 nó lên gần 100 và anh có nói một bạn chốt lời vào ngày chia cổ tức tiền? Vì nó có game chuyển sàn, kỳ vọng FDI, có quỹ tay to đánh. Nhưng kết quả sau đó? Vậy nên xem xét cụ thể, kỳ vọng đến đâu, đến lúc nào? Từ đó có kế hoạch dài hơi và lựa chọn điểm vào an toàn hoặc ít nhất có dự phòng vốn để mua thêm nếu nó về thấp.

20 Likes

E hiểu.Hàng này nóng

3 Likes

Không phải nóng gì, sự thực FDI được kỳ vọng lớn nhưng do nhiều yếu tố, chủ yếu là dịch tác động đến, cùng với một số vấn đề liên quan mảng kinh doanh có rủi ro về hiệu quả,… Dẫn đến kết quả thời gian qua chưa được tốt như kỳ vọng. Ý anh muốn nói đến chiến lược đầu tư của cá nhân. Theo đó mà có hành động mang lại lợi nhuận tốt cho mình.

22 Likes

Cụ T.11 hôm nay dành nhiều tg trả lời, có vài cập nhật, ai q tâm thì tham khảo topic cụ ấy cùng vs của cụ BN đã nx

12 Likes

Cụ nào cầm DIG tk hai cụ

9 Likes

Break lên hay xuống không phụ thuộc cá nhân được, ngược lại, cũng có thể break xuống, nên căn bản phải an toàn cho bản thân, tránh fomo. Nếu bạn là lái, bạn có nghĩ dễ dàng để cho người khác úp bô không?

22 Likes

Nói đến vấn đề này, có lẽ nhiều người chưa hiểu cặn kẽ về cầm cố. Khi cầm cố bằng cổ phiếu sẽ có những thỏa thuận, khi giá cổ phiếu đến bao nhiêu thì phải có thêm hoặc có thể giảm bớt tài sản đảm bảo. Vậy, không hiểu nội tình, bản chất vấn đề thì mọi dự đoán đều vô nghĩa, khi đó ai mạo hiểm cũng cần có mạo hiểm trong giới hạn.

Theo Nam biết, trong luật chưa có quy định về hạn mức, đó là một rủi ro. Khi đó có thể phát sinh nợ xấu. Bên ngân hàng họ sẽ phải trích lập dự phòng cho những rủi ro đó.

24 Likes

Em thấy gần ngày trả nợ ngắn hạn các cp thường đánh lên. Anh thấy điều đó có an toàn để đầu tư cp không a

3 Likes

Đó là các bài để đáo hạn, nên cần có hiểu biết đầy đủ nếu tham gia để tránh bị đè cắt lỗ. Cờ bạc ăn nhau về sáng. :grin:

18 Likes

Vâng

2 Likes

bác BN cho em xin tranh DXG với ạ

3 Likes

Chúc A Nam cuối tuần vui vẻ, an nhiên!

5 Likes

Xét cho em trường hợp khả quan nhé, còn trường hợp đã hoàn thiện sóng 5 và khả năng vào sóng chỉnh tích lũy thì em tự thực hành và quan sát được.

Theo mô hình xanh lá cây thì hướng khả quan có target khu 60k. Theo đường màu hồng thì bước giá đầu tiên là 19 giá, bước giá thứ hai là 24 giá, vậy nếu khả quan, bước giá thứ ba có mục tiêu 19-25 giá. Nếu vậy mục tiêu sẽ trong khoảng 48-53. Khi đó nó chỉnh về 38-41 mới lên mục tiêu 60k theo 2 lần trước chỉnh về fibo 0.5.

23 Likes

Bác BN cho em xin nhận xét về con Hut với ạ. Thanks bác nhiều ạ!

3 Likes

Con này tăng nóng, có nhiều rủi ro không lường được, như gần đây nhận định, giao dịch theo xu hướng thôi, hỗ trợ xa quá MA9 tuần tận 28. Mục tiêu khu 55k.

11 Likes

Dạ.e cảm ơn bác.Chúc bác cuối tuần vui vẻ ạ

2 Likes

cảm ơn bác BN

2 Likes