Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Sóng tổng quát chỉnh tích lũy của nó như thế này, nhưng nhịp hồi thường chọn fibo lên 0.618 là đẹp lắm rồi, mạnh thì lên 0.786-1, nhưng xem thấy nó hồi chậm, nên cân nhắc. Con này lợi nhuận có thể ghi nhận tốt vào cuối năm. Nếu có đột biến thì nó sẽ break đỉnh lên khu 80k. Cần tìm hiểu nội tại kỹ để có quyết định sáng suốt. Hành động phải theo diễn biến mã + thị trường.

19 Likes

Không nghĩ lại được a cho thêm chart…hihi. Tuyệt vời quá ạ. Em sẽ lưu chart và theo dõi em nó ạ. Một lần nữa cám ơn a @Bach_nam nhiều ạ

7 Likes

BCM đã đạt mục tiêu, C4G thì như hình? Em vẽ mở rộng để làm gì?

13 Likes

BCM

13 Likes

e học ạ,hihii. e cảm ơn a nhiều.

4 Likes

Vâng, em cám ơn anh ạ. Em sẽ cân nhắc ạ.

5 Likes

Chính xác tuyệt đối thì thành thánh rồi. Cụ k phải suy nghĩ, mn chốt lời là tốt mà. Dj cũng gần vượt 35k như cụ dự đoán. Ai cũng dự đoán vnindex đáy sâu hơn, cụ thì dự đoán hồi ngay lên 1490-1500

14 Likes

sáng nay xin anh BN nhận định giúp con FRT đang nắm ạ. nó tăng nóng quá có sợ sập như lịch sử của nó ko ạ.

4 Likes

A ah, vốn dĩ cuôc chơi ck là cuộc chơi tổn hại tui tien rồi a ạh, nên đã vào thì chấp nhận thôi không ai trách anh. Không có anh nhiều khi lúc kho khăn ko biết làm gì , xử lý sao mông lung hoản loạn có khi tổn hại nhiều lắm ý…
Nên nhiều người còn nhờ a tư vấn hỏi thăm và nhờ anh chỉ dẫn là niềm tin vào a còn nhiều. Hãy lạc quan vào điều a đang làm nhé, đó cũng là phúc a đang tạo ra nhiều điều tốt mà anh… không ai là hoàn hảo đúng hoàn toàn cả nên a luôn đề cao an toàn đôi với mọi người nhắc mọi người cảnh giác đos…… Cảm ơn a

7 Likes

Hôm nay e cung đã học thêm đuoc cảm giác khi người ta vui mình nên buồn và khi người ta buồn thì mình nên xốc vác tinh thần a nhỉ

7 Likes

Mục tiêu mô hình đã đạt, nếu nó đủ tốt thì nó tích lũy để lên tiếp. 10 lên 80, 80 lên 150. Sóng nhỏ đu đủ 5 sóng, sóng lớn đủ 5 sóng.

16 Likes

Hoa này có tên “Mai Xanh” rất hợp biểu tượng hoa chứng khoán vì Mai Xanh mà nở Tím! Hoa trên Cty - bên mình cho thuê mặt bằng kinh doanh và làm điện năng lượng mặt trời.

Chúc ngày mới vui vẻ, xanh tím!

• Mấy nay cũng chốt dần dần tranh thủ nhiều mã tím … ăn non lắm 15 -30% chốt dần rồi. Để lâu để không nổi trừ phi quên mật khẩu chứ không cũng phải nhìn!
  • Nếu nói đầu tư dài hạn có một mã mình để tới 13 năm, đó là VCB. Năm 2008 khi IPO VCB lần đầu tiên ra thị trường lúc đó cũng mê lắm, cũng học một lớp Ck cho biết rồi xin phụ huynh mua! Ok vậy là mua với giá IPO là 107.9 * 1000 CP hết 108 triệu! Được thêm 200 CP NV nữa. Ai dè mua xong nó còn có 30k … đến năm 2015 mà cũng còn có 14 -20k … Tự nhiên lời không lời mà lỗ, mất 70% nên cũng chẳng thèm mở ra buôn bán gì, với mới chơi dính ngay con đầu tiên nên cũng mất phương hướng. Với lúc đó còn trẻ, bận rộn tình yêu, tình báo, công việc mới và mua bán chưa đơn giản như mở tài khoản bây giờ nên để im rồi quên mật khẩu luôn.
  • Đến 01/2021 buồn buồn mới nghĩ tới ẻm, nhưng bao nhiêu năm rồi không mở đâu nhớ pass đâu, phải cả tuần mới có pass để vô xem thử nó ra sao? Và được 21 triệu tiền mặt + bán 3000 CP giá 98.4 được hơn 295 triệu!!! Cũng được vì nếu lỗ bán ra thì xài cũng hết từ lâu rồi, nếu lên đời IPhone này nọ chắc cũng hết khấu hao rồi! Làm sao được một cục tiền? Vậy là có hơn 300 triệu từ cổ 1200 cổ VCB - Tài sản trước hôn nhân để tự do làm theo ý mình thích mà không cần phải thông qua ý kiến ai đó hehe … và sự nghiệp chứng sĩ bắt đầu lần 2 từ năm ngoái và hên là năm ngoái tới giờ lời gần gấp đôi nav. Có lẽ có một cái duyên gì đó vì vô F247 đầu tiên mình cũng vô mấy bài của BN viết và đọc một lèo từ đầu đến cuối không bỏ sót bài nào vì vô sau. Mua không all in một mã, chia trứng nhiều rỗ, nhiều ngành. Mua chia ra mua nhiều lần. Bán cũng chốt nhiều lần nên cũng không tiếc!
  • Là fan chìm không hề nổi cho tới bạn ấy nói lời chia tay đợt trước mới nổi lên. Vậy là luyến tiếc nên kì này sẽ ráng nổi lên nhiều hơn xíu để giữ chân lâu hơn. Thật sự mà nói hay không bằng hên là có người dẫn đường thì đoạn đường sẽ đi nhanh và ít gập ghềnh hơn giống như nhìn thấy ánh sáng le lói cuối đường khi vô tình đọc được bài BN viết. Giỏi vẫn không bằng gặp đúng người đúng thời điểm dẫn dắt! Hihihi
14 Likes

Nam chột dạ khi nghĩ đến việc mình nhận xét thị trường, liệu có bạn nào tâm lý quá, bán hàng đi rồi sau đó nó chạy, ảnh hưởng đến túi xiền của người đó, nên nghĩ vu vơ. Rồi nhận xét một mã nào đó, liệu có ảnh hưởng tiêu cực đến tâm lý của bạn đó không? Vì Nam trước chỉ nhận định khi đã nghiên cứu FA đủ kỹ. Giờ thì không có nhiều thời gian để vọc báo cáo và các tài liệu doanh nghiệp. Đặc biệt, thời gian từ đầu chủ đề này đến nay, nhận xét nhiều hàng nóng thì thuần về mô hình, sóng,… nó không có cơ sở FA nên dễ mắc sai lầm. Chưa có sai lầm nhưng nghĩ mình hoàn toàn có thể mắc phải.

37 Likes

Bạn Bạch Nam ơi cho mình xin nhận định mã TPB và PAN với. Mình cũng U50 rồi nhưng mới biết đến Ck và F247. Theo dõi pic cảu bạn nhận thấy bạn rất giỏi, luôn giaiir đáp những câu hỏi của mọi người. Mong đc bạn chỉ dạy. Thanhk bạn

7 Likes

Cảm ơn chú, PAN nếu mục tiêu tốt sẽ là 47, cần có những cải thiện trong kết quả kinh doanh để đạt được mục tiêu khả quan đầu tiên là 47, sau đó tính sau. Khả năng hiện tại nó sẽ tích lũy như hai giai đoạn trước ABCDE.

Hiện tại nó đã vượt MA9 tuần xác nhận đáy ngắn hạn và đi vào xu hướng tăng, cần phải vượt 34.5 tuần này hoặc tuần sau và đóng trên 33.4 thì quá trình tăng tiếp diễn, mục tiêu 37-40, nếu vượt qua được đỉnh thì tiến đến mục tiêu 47, nếu không thì gần hoặc vào khu 37-40 thì điều chỉnh tích lũy lại như hai sóng màu đỏ trước.

16 Likes

Cô cảm ơn Bạch Nam. Vì mới tham gia ck nên cô còn thiếu kiến thức lắm, rất vui khi nhận được nhận định chi tiết của cháu.

9 Likes

A Nam xem giúp e con SDD với ạ. E trông con này khả năng sắp có pha nước rút lắm :smiley:

3 Likes

TPB mục tiêu đã đạt cả FA và TA, có lẽ cần có đột phá hơn trong kinh doanh mới lên sóng tiếp được ạ.

14 Likes

A nam xem giúp e NAF. Mẫu hình của nó hiện đã tạo đáy đi lên ko a.

6 Likes

Nó rủi ro em à, nó đang lưỡng lự ở cản 78.6% là cây nến giảm từ đỉnh, và đang bị áp lực bán. Nến tuần cần vượt qua 9.1 mới có thể test đỉnh.

16 Likes