Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

hihi em đã xem dc

4 Likes

Em cũng like ai đồ của em thôi, viết gì cũng like :heart_eyes:

5 Likes

Tim rồi nhé.
HDG mình mới vào tuần trước, mai mới về.
Để xem nó bò lên mốc 8x ko nào. :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

5 Likes

Vâng thưa bác em ko bao giờ dám nghĩ tạo lập thua… chỉ là quan tâm ý trí tạo lập đang muốn làm gì cho giai đoạn này để dựa theo mà sống thôi …. Theo cá nhân thì em nghĩ tạo lập sẽ đi theo hướng của ng làm chính sách vì ttck là phản ánh phần nào chính sách … còn các yếu vì sao thì nói đã nói rất nhiều dịch bệnh chiến tranh lạm phát là những yếu tố …

Em vẫn bảo lưu ngành nhận được lợi nhiều nhất từ chính sách là đầu tư công …

4 Likes

@TunDc ổn với TNG chứ? Quyết định ra sao rồi?

10 Likes

Anh có thể xem qua giúp em REE và OCH được không ạ.

3 Likes

Em đang nghỉ ăn trưa, thấy bác hỏi em là ngừng đảo mì tôm. Qua em ra 50% rùi ạ (sắm dc đôi giày), giữ lại 1 ít cho đủ cái máy lọc ko khí, em cân ra vậy Bác Bạch Nam thấy ổn ko ạ?

3 Likes

Nay dòng tiền chảy sang các dòng penny , nó lại tạo cái bẫy ngắn hạn chết chóc.

5 Likes

Anh Bạch Nam ới, đi tong nửa cái máy lọc không khí của em rùi. ^_>

3 Likes

Ree xem cái này, chưa có thay đổi. OCH thì đánh dạng đầu cơ nên không chắc chắn, nó đang xu hướng tăng, có thể tăng lên đỉnh cũ nhưng cũng sắp đến cản 18-18.5, nếu chưa vào có lẽ chờ chỉnh đủ sâu mới nên đầu cơ nếu muốn.

10 Likes

Lái TNG đánh hơi phũ nên cũng khó đoán. Về sóng đã đủ nhưng mục tiêu chưa đạt. Đợt này dệt may đang đánh lên, nhưng T+ thì chưa biết được. Mảng bđs thì anh không biết đến đâu.

15 Likes

Vĩ mô như kì vọng. Hi vọng dầu dưới 120$ để đạt kì vọng lạm phát của chính phủ. Duy trì sòng bạc này cho ae ta chơi

7 Likes

Thực ra người mới hay bị kẹp thôi, còn người có kinh nghiệm thì đánh lại khác. Anh có ví dụ rồi. Giả sử anh mua 30k rất rẻ, khi nó nhân đôi thì anh đã rút vốn với một phần lãi. Còn lại giờ nó nhân 10-20 lần, có khi chỉ còn ít lãi ở đó. Như vậy có cái nền rất chắc, mặc kệ trời đất. Mỗi lần sập, đến điểm bắt thì vào làm tí, T0-1-2 thì bán kiếm lời trên cái hàng có sẵn.

25 Likes

Một vài hôm nữa sẽ biết được giai đoạn tới ra sao trong ngắn hạn. Liệu Nga có khoá van? Chắc hẳn Nga sẽ không free.

19 Likes

Trend dài vẫn tăng. Tất cả chỉ là hi vọng. Nhưng giá các mặt hàng khác được chính phủ bình ổn khá tốt. Rổ lạm phát khác. Vẫn có thể duy trì mức mục tiêu nếu Nga vs U ko quá căng đạt được thỏa thuận.

6 Likes

Thỉnh thoảng anh vẫn nói chuyện những năm anh làm lại cuộc đời sau khi trắng tay. Những năm lạm phát 10-20%. Anh có mảnh vườn, còn gạo cá tôm bố mẹ ở quê cho. Chẳng biết lạm phát là gì.

Có một em kêu giá xăng tăng vậy, lạm phát lại mấy chục % anh nhỉ, anh bảo thử tìm hiểu lúc giá dầu tầm như thế này thì giá xăng lúc đó bao nhiêu? Hãy điều chỉnh giá hiện tại cho lạm phát các năm đã qua. Như vậy, giá hiện tại rẻ hơn nhiều so với những năm cao ấy. Giá dầu leo cao chỉ làm cho quá trình phục hồi kinh tế chậm lại, chứ chưa đủ để làm suy thoái nền kinh tế Việt Nam.

Thị trường chứng khoán Mỹ sao hồi phục tốt thế? Bởi họ đang xuất khẩu lạm phát tốt sau những mánh khóe của họ.

Nhìn chung, thị trường Việt Nam không có gì xấu quá. Hãy chờ đợi xem năm sau lạm phát sẽ ở đâu. Năm nay có nền thấp nên chưa có gì lo lắng.

Còn chuyện hô hào của đa cấp giống như Zimbabwe, Venezuana,… hay giống năm 86 của Việt Nam thì đó là cái loại ngu, thất đức. Tại sao chúng muốn lập công ty chứng khoán? Vì chúng quay tay không chịu phí, chỉ chịu thuế 0.1%, chúng có thể vay dễ hơn, lãi suất dễ chịu hơn.

Việt Nam chủ động được nông nghiệp và xuất khẩu được, đó là nền tảng không phải nhập khẩu lạm phát trong nông nghiệp của các mặt hàng thiết yếu.

52 Likes

:purple_heart::purple_heart::purple_heart: em tâm đắc comment này, ưng cả đoạn mắng, nên phải thả thêm tim

14 Likes

Dạ vâng, em ra 1/2 có chút cầm tay rùi, nên còn lại chờ thị trường ạ.
Em cám ơn anh ạ.

8 Likes

Chào anh Bạch Nam. Đọc pic từ đầu, nay mới mạnh dạn hỏi anh về con PLP. E nghiên cứu khá kỹ FA mã này và thấy triển vọng khá sáng. Nhưng vì chưa đủ tự tin nên vẫn nhờ anh nhận định giúp em mã này với ạ. E đang cầm giá 15,x. Cảm ơn anh.

5 Likes

Em mới cầm hay cầm đợt người ta chưa phát hành?

14 Likes