Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Mình đang định chờ về bờ có lãi chút đỉnh rồi rút hết vì lo ngại lạm phát tác động đến ttck nhưng với nhận định này của bạn thì có thể yên tâm chơi hết năm nay phải ko nhỉ?

5 Likes

Mục tiêu có thể đạt 30k, có một vấn đề nhận thấy, nó rất nhạy với thị trường thị trường chứng khoán chung, mỗi khi có biến động là nó biến động khá lớn. Sóng không rõ rệt nhưng có thể áp dụng mô hình cốc cầm tay. Nếu em mua phát hành thì nó là món hời, còn nếu em mới mua thì có những biện pháp phòng ngừa rủi ro.

14 Likes

Năm nào chẳng đánh được hả bạn, chỉ khi downtrend không xác định được đáy và khó đánh hơn, chỉnh tích lũy là lành mạnh. Đang sống trong uptrend mà bạn. Còn Nam có nói, thị trường không thể lên mãi được, nên sẽ có những lúc chỉnh, không cần lý do. Đơn giản nhà đầu tư thấy đủ, họ bán, bán nhiều thì thành ra chỉnh, chỉnh chán thì lại có lớp tiền mới ra vào và thị trường lại tăng.

Tình hình thế giới có vẻ ổn, và vấn đề gây tổn thương đến kinh tế xã hội đang lắng xuống,… là những động lực tốt đi lên.

28 Likes

Anh Nam cho em xin đánh giá con APH với a. Em đang nghi con này đánh lên để vay tiền xây nhà máy.

5 Likes

Cảm ơn anh. Em mua phát hành và cả mua thêm sau phát hành.

6 Likes

Nó sắp hoàn thành rồi hay sao mà hay là xây nhà máy nữa?, còn tiền vay thì họ có cách trả bằng bán cổ AAA trả lãi trái phiếu mà, AAA chuẩn bị đấu giá cổ phiếu (khi đấu giá sẽ không có việc điều chỉnh giá, hình như dự định khởi điểm 13k)… Nội bộ sâu hơn thì anh không nghiên cứu nên anh không biết.

17 Likes

Vậy thì cũng lãi kha khá, hãy có cách bảo toàn vốn lãi theo diễn biến, hoặc nếu nghiên cứu thấy nội tại ổn thì hoàn toàn có thể nắm giữ lâu dài, tùy theo khả năng của bản thân.

12 Likes

Dạ đầu năm nay nó khởi công nhà máy to nhất Đông Nam Á ấy a. dự kiến 2024 mới hoàn thành a a

6 Likes

Uhm, vậy nghiên cứu nguồn vốn xem như thế nào, họ có phát hành trái phiếu hay cầm cố vay vốn, khi làm dự án đầu tư, họ sẽ có việc thuyết minh báo cáo tài chính mới được phê duyệt, có thể họ không theo hoàn toàn nhưng cũng có cái nhìn tổng thể về những nguồn vốn huy động họ có thể dùng đến, còn khi doanh nghiệp xây dựng mở rộng sẽ ảnh hưởng đến giá chứng khoán, nếu có kỳ vọng vào việc khi đưa vào hoạt động sẽ đưa doanh nghiệp lên tầm cao mới thì cứ nghiên cứu chọn điểm mua dần, cứ giảm 10-15% lại mua một mẻ, vì không dự đoán chính xác được cổ phiếu sẽ giảm giá đến bao nhiêu. Khi đó cần có chiến lược cụ thể và dự phòng vốn tốt. Khi hoàn thành đưa vào sản xuất, nó sẽ có những đột phá về giá cổ phiếu.

17 Likes

Vâng em thấy mấy nay cổ kéo lên mạnh. Đang nghi đánh lên để vay tiền giống Hòa phát đợt 2018 . Để em tìm hiểu thêm ạ. Hi vọng xây xong nó giống Dhc.

5 Likes

Hôm qua vừa hỏi a Bach_nam thì nay ra tin. Hi vọng sẽ là 1 điều tích cực cho thị trường. Sáng nay e chốt 1/2 Asm rồi anh ạ, chờ chỉnh e sẽ canh mua lại.

6 Likes

Chú ý là yếu tố kỹ thuật mang tính chất dự đoán, nhiều khi có những yếu tố tác động mà nó có thể du di đi các mốc dự kiến. Nên khi mua lại cần correct lại theo thực tế mức sóng và tình hình lúc đó.

21 Likes

Đợt rồi cũng 1 số cao thủ nhận định sắp tới sẽ lạm phát do ảnh hg từ chiến tranh Nga - Ukraine, hậu chiến tranh và bơm tiền, ttck sẽ đi vào downtrend nên mình thấy quá khó ăn với trình độ lèng phèng như của mình. Vì thế, mình định bán hết chờ lúc VNI sập hầm như đợt covid đầu 2020 mới vào lại. Nhưng theo nhận đinh này của bạn thì đến năm sau mới phải lo lạm phát nhỉ. Còn chỉnh thì là chuyện cơm bữa rồi, giảm rồi sẽ lại lên, ai rồi cg phải quen :slight_smile:

4 Likes

Cụ k thấy nh ng thích ăn bún chửi phở chửi à? Cs có những thứ nó lạ lắm. Có những nỗi khổ of ng đánh thuê, vào rồi k dừng đc. Xoay sở đủ cách để kiếm ăn, giật gấu vá vai, đôi khi oai vs đời vào bar bo cho e ngực bự mươi củ, hsau lại phải đi lừa ng khác kiếm bạc lẻ… Tôi mà biết có gì làm tài sản tôi nhân nghìn lần thì tôi ôm chứ k bán. Còn nhân nghìn lần theo kiểu đánh ba càng thì tôi chịu.

6 Likes

Em đồng tình với qdiem về vĩ mô của anh. Tuy nhiên chính sách bơm tiền quá đà làm Mỹ cũng hứng chịu lạm phát vượt tầm ksoat của họ. Có thể nói chính phủ của ta đặc biệt là ngân hàng nhà nước đã xử lí quá tài tình từ dịch đến giờ. Duy trì mức cung tiền m2 ở mức k thể tốt hơn, k quá đà. Đặc biệt với cơ chế chính trị để bình ổn giá. Còn lương thực chúng ta đang có lợi thế xuất khẩu. Nhìn sang ông hàng xóm TQ cũng đang duy trì lạm phát ở mức thấp có thể thấy chúng ta hoàn toàn có khả năng làm tương tự, tuy nhiên về chính sách 2 nước khác nhau ở zero-covid. VN sẽ bùng nổ tiêu dùng và tín dụng nên lạm phát sẽ khó ksoat hơn

10 Likes

Chỉnh này là chỉnh lớn b à, nó kéo dài khoảng 1-2 năm để hấp thụ vđ tiêu cực trong tt hậu bơm tiền. Các cụ TA đều dự đoán xong giai đoạn sóng I đến sóng II, độ sâu sóng II khoảng 1200-1300. B xem nđ tổng quát of cụ BN đó. Tôi nhớ b vì BN hay kể và theo dõi những mã b hỏi, quan tâm b vì lòng tốt of b.

9 Likes

Sóng tổng quát này b, nó chỉ hiệu chỉnh gt theo thực tế

9 Likes

Em cũng vì sợ cú chỉnh mạnh đó trong năm nay nên mới có ý định rút khỏi tt đó ạ. Cảm ơn anh và Bach_nam vẫn nhớ đến em. lúc trc Bach_nam rời F, em có nhắn qua Meminmun sẽ dành 1 phần lãi để ủng hộ quỹ Vì trẻ em mồ côi do covid nhưng đến giờ vẫn chưa thực hiện đc vì lúc có lãi lại ko chốt, sau đó thì dính scandal Qc trước nghỉ Tết giờ mới gần về bờ. E vẫn chờ cơ hội để hiện thực hoá lời hứa của mình :slight_smile:

6 Likes

Tranh này có nghĩa trong năm nay VNI có thể về tiệm cận 1200 rồi sẽ bứt lên phải ko ạ? Em còn gà mờ lắm nên cứ vừa xem vừa phải hỏi lại

6 Likes

Có lãi ms làm đc, k phải bận tâm đâu b, BN nói là giúp đc GĐ họ hàng cũng là giúp ích cho xh. Bạn an toàn g.doan này cũng đc. BN nói quý 3 có thể tạo đáy chỉnh lớn năm nay khi rà soát các mã. Quý 3 cũng có nh khoảng trống vs lại ngành xd, hạ tầng,…cũng chậm hơn.

10 Likes