Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

A Nam ơi, nhận định giúp em mã Bsi Ors với ạ. E cứ mua lúc nào nó giảm lúc sau đó ạ. Liệu hồi lên đc target ngắn bnh vậy ạ?:sweat_smile:

1 Likes

Hy vọng sáng mai nhúng thêm 20+ điểm buổi sáng rồi rút chân về ±5 điểm phiên chiều rồi tạo đáy cho nhịp chỉnh này. Chứ ép gãy 1440 luôn thì căng quá.

1 Likes

Ra tin rồi cụ Nam ơi, hy vọng là phiên rũ nhỏ lẻ để bứt phá.

2 Likes

Tôi cũng hi vọng như thế, khả năng chỉ test box này, vì đã chạm vào trendline trung hạn từ tháng 7 năm trước tới nay . Nếu không rút lên được thì xác định an toàn là ăn sóng hồi khi chạm về trendline dài hạn từ 2020 đến nay - 1400-1405. Còn lại khả năng break đỉnh mờ mịt.

Niềm tin như thế vì xem các mã trọng số, đa số đã về nền hoặc gần nền có thể bật được.

P/s: vừa sửa nhầm nên sửa lại chỗ 1400 về đúng vị trí.

24 Likes

Mua lúc nó vào sóng chỉnh thì đúng là như thế. Hi vọng nó còn sóng cho dòng chứng khoán, khi đó có thể bứt phá đỉnh. An toàn thì gần đỉnh có thể hạ dần. An toàn hơn nữa thì lựa theo thị trường mà thoát bất cứ ở chỗ nào sau khi bắt đầu hồi.

13 Likes

Dạ vâng. Em cảm ơn a ạ

2 Likes

Anh Nam xem giúp em HAG chart này giữ tiếp ổn không ạ?

1 Likes

A xem giúp e con MCG với ạ

1 Likes

Khả năng là giữ được, nhưng nếu thủng 12-12.7 thì cắt nhanh. Mục tiêu khoảng 18, cao hơn thì tầm 23-24. Tùy theo tình hình mà xử lý, chứ Nam không quyết thay được nhé.

16 Likes

Rất khó với những mã như thế này. Thật sự khó. Xem biểu đồ giao dịch thì nó đang dạng tích lũy (tăng giảm không dám chắc), thời thế lại không ủng hộ. Chỉ ước là lái hay tay to chưa thoát hàng nhưng có thể điều ước này là khó xảy ra.

10 Likes

Anh BN cho em hỏi mã HNG bẮt đc không ạ? 3A còn giữ tiếp đc không anh? Dòng dầu khí vẫn giữ đc qua tết đúng không ạ?

1 Likes

MCG hàng chị Phượng lái. lái này hơi căng

1 Likes

Thôi, bắt làm gì, cứ theo dõi xem sao, có cái Gap lấp xong không biết bật lên được ở 9.7-9.8 không?

AAA mua giá cao không, nếu không thì nó về gần nền có thể bắt đầu giải ngân dần quanh 16.

Dòng dầu thì phải đọc lại nhận định bên trên, sóng của nó có thể đứt bất kỳ chỗ nào. Nên có lãi hãy biết hạ, chốt dần an toàn. Dòng này có thể mang cho bạn phút chốc giàu sang phú quý nhưng cũng hoàn toàn có thể đưa bạn xuống vực sâu. Nếu muốn giữ qua tết thì hãy chọn điểm hạ tỉ trọng cho an toàn. Ngày nghỉ dài thì những dòng rủi ro không nên giữ, trừ trường hợp không có thanh khoản phải chịu. Hoặc không còn váy mà cắt.

22 Likes

Zạ, 3A em mua 17.2 anh ạ. Em tính ôm giữ dài hạn nên k chốt lãi, giờ nó xuống run quá :disappointed:. Em sẽ ghi nhớ, em cảm ơn anh ạ

1 Likes

Anh xem dùm em con cts anh nhé. Thanks.

1 Likes

Một số ca của một số con chứng khoán thật sự khó đoán xu hướng, con này đã tăng nhiều nên mò đáy khó lém. Nếu chưa mua thì không nên giao dịch, nếu mua rồi thì canh nhịp hồi thoát hoặc cắt.

16 Likes

Ui căng nhỉ, e mua ở 48 lận.:rofl:

2 Likes

Anh Nam thức khuya quá, lần này anh Nam trở lại có sự khác biệt nho nhỏ :heart:

4 Likes

minh cung thich con nay, ban nen hoi Nam gia now all in duoc

1 Likes

Không, đó là anh không có hướng xử lý. Tỉ trọng không lớn thì hoàn toàn có thể theo dõi thị trường, dòng đó ra sao, nó có khả năng hồi như thế nào. Chứ nó mà đi cưa chân thì sẽ thiệt thòi hơn nữa, lúc cưa chân là lúc làm con người ta lưỡng lự giữa việc được và mất, rất hay để lỗ hơn mới cắt, không may cắt đúng váy chẳng hạn. Mấy phiên vừa qua đang tích lũy nhưng nó có giảm thêm không thì quả thực cần có người đỡ, mức giảm chiết khấu chưa tốt nên khả năng đỡ là khó.

16 Likes