Tam độc!

Phải là mốc 1447 nhé ạ :wink: tuy nhiên có nhiều mã đang ở mốc an toàn, tích nền khá chắc, việc của mọi người là đi nhặt nguyên liệu về làm bánh chưng ú ụ thịt thôi ạ

5 Likes

Thà cho nhiễm thật rồi chứ mấy bữa nữa lại thêm 1 lần đạp thì buồn :rofl:

1 Likes

Mình cũng nhặt dần D11 nhưng chỉ thấy là khớp lệnh khó hơn các mã khác

đạp thì cũng chẳng cần lý do gì đâu :)) chứ đừng mong Omicron xuất hiện, toang nặng tất cả chứ nói gì đến chứng khoán :grimacing:

1 Likes
2 Likes

Tự tin vào mã mình nắm giữ và chờ đợi thôi ạ :grin: em thấy có đợt lên 4x - 5x, nhiều người tiếc nuối còn ý định đua mua cơ

3 Likes

Chào ae ngày mới, chúc sức khỏe mọi người. Sáng nay 1 số cty ck bị lag, ví dụ như vps nên cũng ảnh hưởng gd ít nhiều. Chờ xem phiên chiều thế nào

22 Likes

Hoa Hậu Việt chuyển nhà có tác động như thế nào vậy các anh chị? Em ko rõ nó có tính tích cực như thế nào ạ?

5 Likes

thì tăng thôi, hehe

2 Likes

mua TTA được không anh rồng ơi

1 Likes

Oki. Giá này thì đẹp quá rùi (^*^)/

1 Likes

Không riêng gì Hoa hậu việt, chuyển sang HOSE thường tạo hiệu ứng tích cực đến tâm lý các NĐT, đặc biệt với các cổ phiếu vốn hóa lớn như VND trước đây – sẽ có cơ hội thu hút dòng tiền khối ngoại hơn, bởi vốn hóa là tiêu chí quan trọng của hầu hết các quỹ ngoại, các quỹ ETF. Thậm chí, trong các tiêu chí giải ngân của một số quỹ đầu tư là phải niêm yết trên HOSE (DN sẽ phải đáp ứng các tiêu chí khắt khe hơn, áp lực cải thiện hơn nữa về tính minh bạch, chất lượng quản trị, hiệu quả kinh doanh…). Theo đó, nếu đáp ứng được các tiêu chí này, thanh khoản cổ phiếu cũng có cơ hội cải thiện hơn. Nếu được xem xét vào các rổ chỉ số như VN30, VN100, VNFinlead…thông thường sẽ giúp thanh khoản tăng nhanh bởi các quỹ ETF sẽ tập trung mua bán chứng chỉ của họ thông qua các rổ chỉ số. Thời gian qua, dòng vốn huy động từ các quỹ ETF vào Việt Nam đang gia tăng tỷ trọng với các cổ phiếu có mức tăng trưởng tốt và khả quan trên thị trường.

Trước đó, do HHV là doanh nghiệp chuyên đầu tư dự án BOT, tại thời điểm nộp đơn chuyển sàn, lĩnh vực kinh doanh này có nhiều đặc thù khác so với các DN thông thường, cùng với các cơ chế chính sách đặc thù của dự án BOT chưa có quy định, hướng dẫn cụ thể, dẫn tới việc xem xét hồ sơ niêm yết của HHV bị kéo dài.

28 Likes

DLG: Thoái vốn xong tại Chè Biển Hồ

21 Likes

:dancer::dancer::dancer::dancer:

1 Likes

Dig ai có giơ tay :roll_eyes:

5 Likes

dạ e có 5000 giá 29.5 :grin:

2 Likes

Lồi mồm rồi cụ, hold cùng em nhé :grinning_face_with_smiling_eyes:

e chắc nhẩm hold đến 150 thôi , sợ k gồng lổi :grin:

Có DIG nhưng thiếu CEO :)))