Tam độc!

Pic hôm nay vắng quá anh chị em ơi.mong anh Rồng chóng khỏe

Tớ cổ đông dài hạn của DIG. danh mục đang có CEO. 2 cổ trụ của danh mục

1 Likes

150k là cái gì? Chỉ tính riêng đất Long Tân 300ha thì nó chán giàu rồi. Vốn hoá còn quả rẻ so với Rnav của nó. Chưa kể các dự án khác của nó. Giờ các dự án đầu tư công vây quanh đất nhà DIG, ko giàu quá khó

1 Likes

Ko biết tình hình sức khỏe anh R thế nào các ạ/c nhỉ?

1 Likes

Vắng A Rồng, chị HTT chị miss nhà trống trải hẳn

1 Likes

Chị Miss có cập nhật hôm qua rồi nè bạn :wink:

5 Likes

đất Long Tân cũng còn lâu, vì giờ này cũng chưa làm thủ tục đền bù giải tỏa, mới chỉ trên giấy

DLG nay quay xe dữ quá. :purple_heart:

3 Likes

Bạn lại nói sai rồi, chưa gpmb xong hết chứ không phải chưa làm thủ tục gpmb. Người ta khởi công dự án rồi

2 Likes

Giờ được giao đất theo tiến độ gpmb, không cần phải gpmb xong hết mới triển khai dự án

5 Likes

Luật Nhà ở, Đầu tư, Kinh doanh bất động sản… đang lấy ý kiến và được sửa đổi, bổ sung, nhằm giải tỏa các vướng mắc pháp lý cho thị trường địa ốc. Năm 2022 chắc chắn là năm của BĐS.

3 Likes

Chắc chắn rồi. Bđs mấy năm nay tăng giá vì ách tắc luật gây tiết cung. Các bác muốn hạ nhiệt phải tăng cung bđs chứ không phải như bọn media chim chuột về việc siết tín dụng. Càng hạn chế nguồn cung càng tăng giá nhà ở.

4 Likes

Nó khởi công rồi cụ, nó giải phóng mb xong hơn 100ha rồi. KO ai làm bđs cả dự án lớn 1 lần. Khôn là nó sẽ làm dần và bán dần, khi đó hiệu quả sử dụng tiền vốn đạt MAX. Kèm theo giá đất tăng khi hưởng lợi hạ tầng từ đầu công, khi đó nó ăn lãi kép nhé.

3 Likes

Gom đất 10 năm để khởi nghĩa 1 lần như DIG. Vừa xây dựng vừa bán từng giai đoạn, thế chấp cổ phiếu và cả BĐS vay vốn ngân hàng nên nguồn lực của DIG hiện tại rất khỏe, làm 1 lúc vài cái dự án luôn.

3 Likes

Chuẩn bác ạ. Doanh nghiệp có nội lực lại dc hưởng lợi vĩ mô nữa thì nó mạnh cỡ nào. Kèm theo dn thông minh là doanh nghiệp sử dụng vốn thông minh và hiệu quả. Như L14 ai nhìn báo cáo cũng bảo nó lởm nhưng nhìn cách họ dùng tiền thì siêu phàm.

2 Likes

Thiên thời địa lợi nhân hòa đang dành hết cho BĐS rồi, ngay cả vĩ mô như kích thích kinh tế, đầu tư công, xây dựng hạ tầng thì cũng đi qua những mảnh đất mà các đại gia BĐS ôm sẵn. Mấy đại gia BĐS họ đều có tầm nhìn trước cả chục năm rồi, như cái tập đoàn Sao Mai (ASM) ông Thuấn lại mới nhập thêm 150 ha đất gần chỗ tôi để phân lô bán nền, không lỗ nổi khi đó đất ruộng chia lô xong xây đường điện đi qua bán nhân mấy lần giá, giờ đất thành thị không còn thì họ dạt ra vùng ven cứ chỗ nào được nâng cấp tuyến đường huyết mạch đi các khu công nghiệp, khu công nghệ cao…là họ nhận phân lô bán nền.

Rất dễ hiểu khi phương tiện đi lại là xe ô tô ngày càng nhiều thì di chuyển ngày 30 - 40 km đi làm không phải là vấn đề gì lớn.

Đất Long Tân của DIG được định giá khủng khiếp lắm. Chờ đợi cơn sóng tiếp theo.

2 Likes

Nhóm yên tĩnh quá :beer::beer::beer:

2 Likes

@hoathachthao ưhere are iu?

2 Likes

ae sang pic em chém tí cho đỡ bùn

4 Likes

Chị @Miss ơi a Rồng vẫn ổn chứ ạ

1 Likes