Tam độc!

Cám ơn a Rồng vì những chia sẻ vừa rồi ạ:grinning::grinning::grinning:

1 Likes

Đi off với anh R từ 11h đến 9h là tha hồ hỏi :grinning:

7 Likes

“Nghe a nói…” hihi đúng chuẩn a Rồng, mặt đỏ ghê. Cảm ơn a đã chia sẻ ạ. Nhưng 60 fut ngắn quá chắc phải 120 fut mới đủ.

4 Likes

Lại T7 tuần sau a nhỉ

1 Likes

Thật sự bổ ích với F0 mới le te vào chứng. Sau live em phải tìm ngay pic của anh để tham khảo. Xin phép anh cho em được theo đuôi anh Rồng.

1 Likes

A Rồng live xong chắc đi lấy ngót luôn rồi kkk

2 Likes

Thật là ghen tỵ với các Anh Chị trong SG thường xuyên được gặp gỡ giao lưu chia sẻ với Anh Rồng

2 Likes

@rongdo007 :tada: tuyệt quá anh Rồng ơi. “Hãy nghe anh nói” em nghe chăm chú, em đã ghi lại và không bỏ sót câu nào.

2 Likes

ý anh là 11h hôm này đến 9h hôm sau về đến nhà hả anh?
hahaha

anh Rồng nói chuyện chân tình quá!

2 Likes

Mọi giải pháp chỉ là tức thời, còn p thì cứ phải theo opec bạn nhỉ.

2 Likes

Em xin phép phụ họa thêm tý:
1, Theo đánh giá của IEA kho dự trữ dầu của các nc đc coi là an toàn khi đảm bảo dự phòng đủ nhu cầu tiêu dùng trong nc khoảng 9 tháng vậy nên các nc có mở kho thì cũng sớm phải cover lại hàng sớm thôi
2, Năm Covid vừa qua làm giá dầu giảm mạnh đã bóp nghẹt dầu đá phiến Mỹ làm nhiều cty dầu đá phiến phá sản hoặc ko có kế hoạch mở rộng trong thời gian tới. Vậy nên nguồn cung dầu chủ yếu nằm trong tay Opec+
3, Hiện tại giá dầu giảm sẽ làm giảm áp lực lạm phát lên các nền kinh tế thế giới trong đó có các nc Opec+, nhưng giá dầu tăng họ sẽ đc hưởng lợi nhiều hơn, đa phần các nc Opec+ thu ngân sách vẫn dựa chủ yếu vào hút dầu lên bán, vậy nên ngày 02/12 tới đây Opec+ chắc chắn sẽ có giải pháp cứng rắn đấu lại Mỹ và mấy nc mở kho dự trữ
4, Thực tế thời gian gần đây các giếng dầu mới trữ lượng lớn ko có nên khai thác chủ yếu dựa vào giếng cũ, sản lượng cũng cạn nhiều rồi nên tăng sản lượng cũng khó khăn đấy
Vậy nên giá dầu hiện tại chỉ là tạm thời, sau thời gian ngắn lại trở về mức trên 80 USD cho xem. Vậy nên mai bà con chớ bán giá sàn dòng dầu + Khí + vận chuyển dầu khí. ko là chết em đấy

28 Likes

cảm ơn anh Long

Cảm ơn em nhé.

Chú chia sẻ trong live mà từng lời như dặn dò mọi người trong Pic ấy, cám ơn chú vì buổi chia sẻ đầy nhiệt huyết của mình ạ :smiling_face_with_three_hearts: mọi người để chú nghỉ ngơi dưỡng sức sáng mai còn nhận định nữa chớ :joy:

7 Likes

Dòng P phải xem phản ứng của các bên và cung cầu của thị trường thế giới. Mặc dù nó k tác động ngay đến tình hình kinh doanh của các cty trong nước, nhưng vì thị trường nặng về đầu cơ nên chỉ cần có biến là ta cũng biến

15 Likes

Cảm ơn a Rồng đã chia sẻ những kiến thức rất bổ ích ạ

1 Likes

Haha, thích mấy chữ cuối của bạn, cảm ơn bạn đã chia sẻ thêm ý kiến về dòng dầu khí để mọi người có thể yên tâm. Chí ít gần 400 người đang xem chủ đề này nếu có đang giữ các mã liên quan cũng k phải “bán bằng mọi giá”

8 Likes

A cười hiền quá ạ😊. Cảm ơn những chia sẻ của anh!

2 Likes

Cảm ơn Anh Long với những chia sẻ rất chân tình.

2 Likes

Nghe anh Rồng nói thấy thời gian trôi nhanh quá. Thấy tóc anh bạc nhiều rồi chứ không còn đen dài lãng tử như Châu Du Dân nữa.

3 Likes