Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

Chia nhỏ ra, đáng lý mua 1 triệu cp thì chia nhỏ 100, 1000 lần hehe

1 Likes

Bảo hiểm theo e vẫn OK đó bác, tiền mới rục rịch vô gần đây mà. Gần cả phiên vẫn giữ giá tốt, đến cuối phiên bị áp lực nên giảm theo, BVH còn đc kéo lên ATC mà, BMI thì trong phiên còn xanh. Chưa chết liền được đâu

2 Likes

Đọc luật bảo hiểm mới, không phải đơn vị nào cũng làm được đâu, nó sẽ phân hóa trong ngành và một số ông lớn sẽ chia miếng bánh béo bở này.

2 Likes

Khi lãi suất điều hành tăng thì các cty có tiền mặt lớn sẽ hưởng lợi như bảo hiểm, VNM, HPG…

1 Likes

Còn bất động sản thì sẽ vả thôi…

1 Likes

Đáy thị trường khả năng sẽ rơi vào cuối quý 4 này, khi áp lực rút tiền của ndt, cũng như tay to, chủ doanh nghiệp rút trên sàn chứng khoán để đáo hạn nợ vì hiện tại kênh tín dụng và trái phiếu dường như không huy động được. Đáy sâu đến đâu thì chưa rõ, chiến lược vẫn là đánh ngắn

1 Likes

https://vafi.org.vn/tin-tuc/can-mo-chien-dich-lam-sach-thi-truong-chung-khoan

VAFI - Hiệp hiệp hội tài chính.

Đầy đủ thông tin bác nhé.

Hic! Nga chơi cho 1 quả vũ khí hạt nho chiến thuật là có đáy ngay. Mong rằng điều này sẽ không xảy ra. Chiến tranh thật là tàn không và hơn ai hết người VN mình hiểu rõ điều này.

1 Likes

tàn khốc

1 Likes

buồn quá các bác ơi

1 Likes

cái này là Thiên Nga Đen, như đợt covid ấy kkkk. Nếu tình hình căng thằng TT tài chính thường phản ứng trước. Chứ g chả ai biết putin có sài hạt nhân hay không

1 Likes

Theo em cứ để index rơi càng sâu thì sau khi tạo đáy mình càng kỳ vọng sẽ có 1 cú nẩy kha khá. Và BĐS cũng góp mặt vào cú nẩy này, dù gì tụi nó cũng đã bị đập cho te tua rồi

Giờ là lúc nên chuẩn bị tư trang cho cú nẩy sắp tới, và ra trước khi nó sụm lại. Đợi thêm thôi, chắc sắp tới rồi, đâu đó tuần sau. Đây là suy nghĩ của e

3 Likes

Hpg chưa chắc vì còn khoản vay tỉ $ nước ngoài.
Và nếu như bạn nói bđs dẹo thì ai tiêu thụ thép

1 Likes

Hạt nho ko lo lắm, chỉ lo mấy gã diều hâu hút thuốc ở cây xăng Nord1, 2⛽

1 Likes

dj xanh kìa

1 Likes

:innocent: :man_surfing:t3: xanh nhẹ :innocent:

1 Likes

Chờ ông fed phát biểu, tay chim lợn chúa này mà hót thì vỡ mồm.

2 Likes

@Cuongtin6868 cụ tránh bão ở đâu đấy, có nhời zì hem :innocent:

Khi nào bác nhỉ :)))

Đang phát biểu đó bác

2 Likes