Thời điểm tích sản đã đến: Giàu không lối thoát!

, , ,

Không bơm thôi thì sao mà giảm đến tận 7, 8 lần ví dụ L14 hay CEO. Những cp này đảm bảo luôn là bơm thôi chứ ko phải tăng do nền tảng DN

Mấy mã sản xuất/bán lẻ/bank cũng /2/3 tài khoản đó thôi, có bơm thổi ko?
Bđs trước đó nó tăng nhiều thì nó giảm nhiều hơn
Còn đã đu đỉnh thì thằng nào chả chết như thằng nào?

Đây, doanh nghiệp tốt đây, giảm bao nhiêu lần?
Có bơm thổi trước đó ko mà tăng khiếp thế?

1 Likes

thoi để thời gian chứng minh đi bác :joy: :joy: :joy:

Ok,
nói chung có gì nói đó thôi, nó giảm nó xấu bây giờ thì đúng, ông nói vậy thì ai bẻ
Còn tương lai nó tốt lại được hay không thì phải chờ, ông kết luận nó bơm thôi sau này doanh nghiệp vốn hóa nó tăng như NVL,VHM lại há miệng mắc quai
Bơm thổi là mấy con hệ FLC và louis đấy, nó liệt về mo là nó liệt luôn vì FA Bản chất là zero

1 Likes

Thực tế ra nhóm nào cũng có giai đoạn đầu cơ, tuy nhiên nhóm bđs dễ đếm cua trong lỗ lợi nhuận vì thế hay bị bơm thổi căng hơn. Lúc thị trường lên thì ăn dầy hơn nhưng lúc thị trường sập thì chết nặng hơn.
Khi thị trường Uptrend có thể đánh sóng dài ăn bằng lần, nhưng khi downtrend chỉ đánh T+ tại những mã thanh khoản cao khi giá giảm sâu trong thời gian ngắn

2 Likes

Chú Đạt phím chuẩn quá, lần nào theo cũng có quà !

1 Likes

Nếu ăn ngắn 20-30% thì sang tuần là ok rồi bác, hôm nay nhiều mã từ sàn lên CE lực mua mạnh. Nhịp hồi phục này sẽ có mã lên 40%

Thị trường xuống mà nghe bác bắt đáy cứ kiếm đều đều 20-30% mấy vòng rồi.

Downtrend bắt nhịp hồi khác gì bắt dao rơi, chậm hay nhanh 1 nhịp vẫn đứt tay đó bác

Đúng rồi bác. Em bắt DIG lúc sàn 20.45. Phiên đó toàn tt hồi mạnh ,thấy 2h tăng mạnh lên 22, ai dè đến 2h15 lũ khốn short đạp sàn tới hôm nay, làm em bị cụt mẹ mấy ngón

Chú Đạt tôi thấy bắt đáy phát nào cũng chuẩn đó. Tôi thấy 5-6 lần rồi. Hôm nay tôi theo cũng làm được miếng kha khá

1 Likes

2 Likes

Bất động sản nó là ngành nghề rất quan trọng, bao nhiêu ngành khác ăn theo. Như vụ evergreen bên TQ vỡ nợ, nhưng TQ ngay sau đó đã phải bơm lại tiền bào bds để ổn định. Sắp tới cụ Tổng sang chúc mừng bác Tập. VN rồi cũng sẽ học theo chính sách của TQ thôi. Bds nó ngấm vào máu người dân rồi. Bđs rồi sẽ ngon thôi

1 Likes

Downtrend tôi thấy đánh ngắn như bạn Đạt là hiệu quả đấy. Uptrend thì đánh kiểu uptrend. Bạn Đạt cũng nhiều kinh nghiệm, điểm ra vào rất chuẩn

Sáng DIG giá sàn ko mua sao mua cao thế bác :smile:
Em mua CEO giá 10.8 theo A Đạt, chiều nay thấy CE cứng

1 Likes

Cụ tóc bạc sang Trung Quốc về thì VN lại ngập tiền

3 Likes

HPG về vùng này ngon quá !

DIG CEO cơ hội ko dành cho kẻ yếu tim :slight_smile:

1 Likes

Bên TQ sẽ có chỉ đạo ngầm luôn. Cụ Tổng sang chúc mừng và báo cáo tình hình ở VN. Tiền vào bds sẽ nhanh thôi

1 Likes