Tiền thế giới sẽ cuồn cuộn chảy vào dòng dầu khí - PVD, PVS, GAS… nóng sốt hết!

Giá dầu Brent vượt 100 rồi các bác

Thời của các em dầu khí mà các tổ chức và các anh VIP vác kho ra short thì vui rồi…hihi

Brent crude futures hit $100 per barrel for the first time since September 2014 on Thursday, after president Vladimir Putin announced that Russia would launch a military operation in Ukraine, with explosions being reported in Kyiv. Putin claimed that Russia’s goal was not to occupy Ukraine, but merely to protect residents of eastern Ukraine from what he called a regime, and warned other countries that any attempt to interfere with the Russian action would lead to “consequences they have never seen,” according to Reuters. Markets have been wary of escalating tensions in Eastern Europe for weeks now, amid fears that a major conflict could disrupt energy flows and provoke crippling sanctions. Meanwhile, investors are also closely monitoring the Iran nuclear talks amid signs of progress, as a potential deal could add more than 1 million barrels a day of supply and help ease a tight global market.

Chiến tranh không ai muốn xãy ra,nhưng cũng phải chấp nhận thôi.Ủng P nhe.

1 Likes

Hay và Đúng thế bác ơi!

Chứng sỹ quánh chứng vịt thì nương theo thời thế chứ đâu thể làm khác được bác nhỉ

1 Likes

A7 bảo đừng cãi thiên thời. Dòng dầu khí đang gặp THIÊN THỜI. PVC dẫn sóng!

1 Likes

Hihi…mình xưa giờ chẳng quan tâm anh nào cả bác ơi
Có nhiều anh hơi bị ảo tưởng về sức mạnh của mình

Ra sòng thì cứ nướng theo hướng “ GIÓ” thôi bác

1 Likes

Hôm qua các anh tổ chức chim lợn các em thượng nguồn dầu khí trên media là biết khả năng cao các anh vét sạch kho hàng lậu short rồi…hihi

Sao các anh lớn short? Các anh cẫn khoẻ chứ ah? Hihi

1 Likes

Ae ko múc nhanh ko có cơ hội mà lên tàu :wink:

1 Likes

Hn ko thấy chim lợn media nói gì nhỉ bác

1 Likes

Hôm qua các anh tổ chức mới đăng đàn chim lợn trên media về thượng nguồn dầu khí …các anh ca ngợi hạ nguồn mà các không phân phân tích và dự đựơc tình hình phức tạp của cung cầu dầu

Giờ giá dầu đang giống giá cước vận tải biển lúc trước vậy đó

Thật sự là tiền thế giới sẽ chảy vào dầu khí và các em dầu khí nhé các bác

Mai mấy em PVS, PVD, PVB ….chắc lại ce , giá crude oil trên 100 rồi…kinh khủng quá

1 Likes

Cứ như thế này chẳng biết đỉnh của dầu ở đâu nữa :slight_smile: pvc nhé các bác

1 Likes

Bối cảnh Nga - Ucr hiện nay sẽ tốt cho cổ phiếu mấy ngành này:

1 Likes

Phi đẹp, nóng sốt hết cho coi
Mấy hôm nay mới chỉ màn dạo đầu. …nhiều bác sợ và chốt, rất nhiều chứng sỹ đang kẹp bank , thép, bđs …và chỉ đứng nhìn dòng P

3 Likes

Đúng vậy,kẻ hành theo thời mới tồn tại,hiện nay có anh em nào vỗ ngực xưng tên là tôi theo A7 mua BĐS bây giờ không? và cho rằng dòng P chết rồi.

1 Likes

Kinh tế gặp 2 đại nạn
-covid chưa xong thì giờ chiến tranh đẩy giá nguyên liệu hàng hoá phi mã mà giá dầu là đề tài nóng nhất

Quy mô chiến tranh và bất hoà kỳ này không đơn giản nhỏ như Crimea mà là lớn nhất kể từ WW 2 ! Nên mình đang sợ kinh tế toàn cầu đình trệ

Kinh tế đình trệ thì BĐS đóng băng ngay nhất là giá bđs đang đu đưa ở đỉnh everest và giá các cp bđs cũng đã phi x n lần rồi

2 Likes

Anh có vài ý kiến chia sẽ nơi đây ':

1. Tình hình Ukraina - Nga rất căng.Không như chuyện ngày xưa, Nga chỉ hổ trợ các nhóm ly khai ,mà hiện nay thì trực tiếp ra mặt rồi(đánh luôn).Bên phía Mỹ và Nato chỉ hỗ trợ về khí tài quân sự thôi chứ chưa trực tiếp đưa quân vào.Nên sẽ có giằng co hơi lâu.Tuy nhiên, vẫn có thể kết thúc bằng 1 hiệp ước nào đó.
  2. Kinh tế sẽ bị ảnh hưởng do gián đoạn 1 số mặt hàng và giá cả leo thang do ảnh hưởng giá dầu…Nên năm nay kinh tể cũng không bứt phá mạnh được,nhưng cũng tùy ngành như Dầu khí chẳng hạn,sẽ ok đấy.
  3. Anh không chê BĐS nhưng thời điểm hiện tại không phù hợp.Tuy nhiên vẫn có ngoại lệ 1 vài công ty BĐS tình hình nội tại tốt,có quỹ đất lớn thì có thể xem xét nhập hàng từ từ…khi kết thúc chuyện Ukraina thì sẽ đến lượt BĐS thôi,ai cũng có phần cả.
    • Nói tóm gọn là THỜI ĐIỂM .Chứng khoán mà,ngành nào cũng tốt cả
1 Likes