Toàn bộ anh em chú ý - Khối ngoại rút tiền VNI 30 6 tháng qua để sang cầm cờ khởi nghĩa Bất động sản

Tôi lăn tăn 6 tháng qua Khối ngoại rút tiền đi đâu?
Giờ đã hiểu 6 tháng qua Khối ngoại rút tiền khỏi VNI30 làm gì.
Để hôm nay họ nhồi tiền vào BDS, Cầm cờ khởi nghĩa ở NLG KBC DXG KDH.
Tất cả xốc lại đội hình cùng Triều đình, Khối ngoại, A7 để chuẩn bị chiến đấu!
Hoả CÔng!!! :ok_hand: :ok_hand: :ok_hand: :ok_hand: :facepunch: :facepunch: :facepunch: :facepunch: :facepunch:

41 Likes

Nổ phát súng đầu tiên

Chưa thấy có dấu hiệu khởi nghĩa cụ ạ!

Chiến a ơi, xem bọn tạo lập nó dìm được đến bao giờ. Có khi bọn nó chết đuối trước.

Đến giờ rồi a e ơi.

Xem Khối ngoại đang xúc hàng BDS, từ từ sẽ lan toả!

5 Likes

NN nó múc 1 sô mã BDS kinh thât

chiều nay có khởi nghĩa ko đại ca. chứ e call mg luôn rồi

1 Likes

DXG KBC NLG nó đang múc mạnh , còn mấy con BDS bơm thổi thì bán ko có ai mua , mất mẹ thanh khoản luôn , cổ phiếu thiên thời đấy , sàn ko thanh khoản luôn :joy:

Em cũng thấy có dấu hiệu khởi nghĩa rồi, chắc đầu phiên chiều, chỉ cần có người cầm cờ nhỏ lẻ sẽ xung phong bắt đáy bđs!

1 Likes

Hủy lệnh bán cii là tự cứu mình

2 Likes

thuyết âm mưu, có phải thầy 7 giỏi quá, nên các cp thuộc top tốt nhất bị đánh hội đồng? anh nghĩ sao về điều này ạ , e thấy thầy bị media oánh kinh quá

2 Likes

BDS chỉ cần 1 lý do - Đề bài 6 tháng qua, Khối ngoại rút tiền đi đâu, ae đang xem nó giải KBC trong nốt nhạc!

6 Likes

Mấy năm qua múc cổ đất ăn mấy chục lần nên mình chỉ nói qua cho các bạn những gì ae cổ đất họ trải qua :))
Cưỡi sóng thần theo dn tăng trưởng nhanh mới vui. Nhóm cổ đất tăng trưởng theo kiểu:

• Chủ động: xin thêm dự án, làm đẹp dự án, cảnh quan, chuyển mục đích sử dụng tăng tiện ích…rồi bán.
  • Thụ động: giá đất tăng thì tự nhiên nó tăng trưởng thôi.
    Cổ đất có đặc thù khi nào bàn giao thì mới hạch toán. Nên hay tăng trưởng bằng kỳ vọng. Mà kỳ vọng thì vèo phát x3 rồi chia 2. Sau 1 2 năm nó x5 x10. Còn ngắn hạn thì cụ chịu. Vì cụ ý ko hạch toán ngay như nhóm thép khi giá thép tăng.
    Rất nhiều công ty bds tính lãi bán dự án gấp 5 10 lần so với vốn hóa, mà giá đất tăng không ngừng.
    Hơn 5 năm qua: L14 tăng hơn 100 lần. Nha Csc tăng 50 lần. Hdc tăng 30 lần… Cổ đông ôm lâu trở lên giàu sang phú quý :))

Ngược lại, các cổ trong VN30 quá to, nhiều năm ndt cày xới nên ko còn giá siêu rẻ nữa, VN30 chỉ là nơi tạo thanh khoản cho các quỹ ra vào, tự doanh giải ngân, úp bô nhà đầu tư tiện. Chứ dn tăng trưởng 5 10 15 20%/năm hoặc thụt lùi… Thì về cơ bản chỉ ăn dc lãi lâu dài là vài %/năm. Vì vậy nên trong VN30 cứ tăng 10 20% giá là người ta thi nhau sút, quỹ tây quỹ ta, tay to tự doanh…sút hết. Cưỡi sóng trong VN30 giống cưỡi sóng trong lòng cống, những con sóng lăn tăng khó giàu. Cổ đông toàn úp bô nhau để công ty chứng khoán thu phí. Môi giới khuyến nghị để ăn hoa hồng.

Lướt sóng thần giàu sang, hay là lướt sóng lăn tăn trong lòng cốn cạn… Là do tùy mỗi người :)) Nhưng đừng để bị biến thành người đổ bô cho bọn tự doanh. Bọn đó của công ty ck, sinh ra đã là bọn trời đánh rồi. Éo gì công ty ck phục vụ khách hàng mà lại có thằng con là tự doanh, chuyên đi cạnh tranh và úp bô khách hàng.
Trích : Vinhsimdep

31 Likes

Cổ nhỏ mới lái được. Cổ to không đủ lực lái

Thân ái! Quyết thắng bác!

KBC khởi nghĩa

4 Likes

IDC phất cờ

3 Likes

NLG vẫy gọi

2 Likes

L14 dig ceo tăng mạnh rồi giờ tời NLD KBC KDH DXG nhé nhé nhé, ae thay nhau kéo

1 Likes