Toppic chia sẻ, cập nhật những cổ phiếu tốt có thể bắt đáy, cơ hội chiến thắng thị trường

Chào cả nhà, Chuối em đã mở 1 toppic cập nhật hàng 2023 từ đầu năm 2023, cập nhật chia sẻ hàng nhóm hàng vào sóng, cập nhật thị trường…

Nay em mở thêm 1 toppic chỉ cập nhật những cổ phiếu có tín hiệu thoát đáy
Tiêu chí chọn cổ phiếu bắt đáy em muốn chia sẻ ở đây;

• Cố phiếu cơ bản tốt, hàng có thương hiệu càng ok.
  • Cổ có cơ hội gia tăng 30-50% từ đáy khi bắt nắm trong khoảng 3-6 tháng.
  • Cổ rớt càng mạnh trước đó càng tốt, và có thời gian tích lũy nền đủ lâu.
  • Được dự báo có hưởng lợi từ vĩ mô càng tốt.

Ở đây em không khuyến nghị mua bán nhé, chỉ chia sẻ để cho anh em nghiên cứu nhé.

1. KCN còn em nào? nhóm này khá nhiều hàng ngon, vừa rồi NTC SIP cũng vào sóng, giờ còn
  • PHR canh quanh vùng 43-43.5 ok cho mục tiêu 52.
  • IDC có giá quanh vùng 38.5-39.3 ngọt, đã test lên test xuống vùng này 5-6 lần rồi.
  1. VCS tích lũy quanh 50-52 khá tốt, nên có thể xem xét canh khi giá mục tiêu xuất hiện, thường tháng 6 hàng năm có chia cổ tức tiền, hàng thương hiệu. Đây được dự báo là 1 mã hàng cho tỷ suất sinh lời khá tốt.

2. PTB: con này tích lũy cũng ổn, tích lũy quanh 43-44 cũng ổn rồi, canh về vùng mục tiêu thì xem xét, fomo ngắn hạn dễ ăn vả, gom tĩnh nằm chờ thành công lớn.

3. DPR: 1 con hàng cơ bản tốt, thanh khoản không phải là điểm mạnh, vùng tích lũy quanh 52-53 tốt canh có chỉnh về quanh 54-55 gom nhặt được.

4. TCT: mùa du lịch/ hết dịch, doanh thu và lợi nhuận sẽ cải thiện tốt, rơi từ đỉnh xuống khá, giờ tích lũy quanh 23-24 ngon lành. có thể gom nhặt quanh 23-25 cho mục tiêu nhân tài khoản. Điểm yếu thanh khoản thấp.

5. BNA: kinh doanh ổn định, rớt từ 5x về 10. tích lũy quanh 10 5 tháng rồi, có thể thu gom quanh 10-11 cho mục tiêu siêu lợi nhuận, điểm yếu thanh khoản thấp.

6. GEX quanh 13.8- 14, GEG quanh 16 tích lũy tốt

Cả nhà có soi được em nào hay chia sẻ thêm để mọi người cùng nghiên cứu nhé. Toppic này không pr không chim lợn không kn mua bán nhé.

5 Likes

Facebook: Hội yêu chứng khoán - Cuchuoi_ngonthiet

1 Likes

Dòng chứng sẽ tăng giá không lãi suất giảm.

Trong đó APS có lợi nhuận tăng mạnh từ tự doanh và có game phát hành.
VND có tái cấu trúc.
CTS có hiệu quả tăng mạnh năm nay.
SHS có chiến lược mới với kế hoạch hiệu quả tăng gấp 6 lần…

1 Likes

Nên để ý nhóm năng lượng tái tạo, ví dụ BCG có dự án Solar 1 được vốn ngoại rót mạnh. PVS có dự án thi công điện gió ngoài khơi…

3 Likes

Anh chị em muốn tham khảo nhận định chia sẻ về thị trường thì mời qua toppic này, Chuối em rất ngại mở nhiều toppic, nên chỉ tập trung chia sẻ ở 1-2 toppic thôi

1 Likes

Chia sẻ cổ phiếu ở vùng giá đáy thôi bác. còn chém gió cổ phiếu thì sáng toppic 2 của em.
với PVS vùng đánh nền tốt quanh 25-26 rồi, giờ nên 30 ngắn hạn thì có thể coi là loanh quanh đỉnh ngắn hạn rồi. không đáp ứng các tiêu chí toppic đề ra bác.
Mua mới chờ chỉnh, qua đáy rồi.

2 Likes

Đều qua đáy rất xa rồi bác. giờ nhóm này canh chọn con nào phá đỉnh vào thân cá thôi.

2 Likes

Trùng máu Gex

2 Likes

Các em hàng trên của bác thanh khoản bé quá, có mỗi em IDC là em thấy ngon nhất. Không biết em này chạy theo hộp Darvas hay kênh song song nữa nhưng tuần sau VN88 về 1040 mà e này trên 40 thì sẽ ủng hộ ít. Mà 2 em GEX với IDC tăng thì em phải gia tăng thêm VIX của a Tuấn. :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Đội anh Mượt đánh nét thật, phải công nhận đội này đánh rất bài bản.

Có con hàng nào giao dịch ở đáy mà thanh khoản cao không bác, thanh khoản cao thì đã không còn là đáy nữa rồi.
Tín hiệu bật từ đáy lên là phiên nổ volum, rồi sau đó test hỗ trợ ok sẽ tạo thanh khoản, thanh khoản tăng dần cổ cánh sẽ chuyển phân kỳ vào thể tăng.

IDC vùng mua tốt nhất quanh 38-38.3, nay thanh khoản tăng tốt.
GEX đáy điểm mua tốt nhất quanh 12.3-12.5, đoạn 13.8-14 là đáy 2, đã test ok.

1 Likes

Chúc bác thành công, em chỉ chia sẻ hàng soi thấy tín hiệu thoát đáy ok thì cập nhật anh chị em nghiên cứu.
Mua bán tùy duyên, lộc lá tùy người.

2 Likes

DGW 32.8-33; DGC loanh quanh 50 đưa 2 em này vào danh mục theo dõi bắt đáy, khi tín hiệu mua phát đi là lên tàu, tay to thì họ gom nhặt vùng này cũng khá ổn.

2 Likes

THG đang loanh quanh vùng 43-44.5 thu gom quanh đây ăn lên vùng 47.x, test ok sẽ chính thức vào sóng tăng, em nay rơi từ 8x về, 1 con hàng ngon cơ bản tốt đáng để NĐT quan tâm.

Mấy em Chuối kn nay tiếp tục phát đi tín hiệu tốt nhé cả nhà.
Để có thể nhận thông tin ngay khi có hàng mới thì anh em có thể bấm theo đuôi nhé.

HTN tích lũy tốt nay bùng, NĐT có thể xem xét canh chỉnh test lại quanh 13.2-13.5

IDI cổ phiếu nằm đáy quanh 11.3-11.6 cản gần 12.5

HCD vùng quanh 6.3-6.5 ổn đó, có hoạt động, có kết quả kinh doanh tốt, mua chờ lên dư địa tăng cũng tốt.
HID quanh quanh 3.1-3.2 được, nén chắc có cơ hôi.
Anh chị em mà chơi đầu cơ thì đừng có quá tham lam và ham hố đứng đánh lượng lớn so với tổng NAV. cũng không fomo, có điểm mua thì nhặt chờ

2 Likes

GEG GEX nay cũng chịu chạy rồi. BNA trần

Tuần rồi những mã này đều có sức bật từ đáy tốt, từng bước bước vào sóng từ đáy. NĐT canh những phiên điều chỉnh có thể gom bắt là ok.
Kết thúc mỗi tuần mình sẽ soi và bổ sung thêm mã có điểm mua tốt NĐT có thể xem xét nghiên cứu để lên tàu.
Tuần rồi có kn thêm ASM nhặt quanh 9.0-9.2, HTN HCD HID MBG… có nhắc nhở anh chị em mà chiến hàng penny thì không ham hố, không tham làm, chỉ dành tỷ trọng nhỏ chiến để không sa đà.

Hiện nhiều mã/ nhóm mã tạo nền tốt, đang ở pha tăng trung hạn, nên canh chỉnh test hỗ trợ thì mua thêm, nâng tỷ trọng.