Tu viện VSA

Trong 4 câu bạn trích lại đấy thì bạn mới làm được 2 câu đầu thôi. 2 câu cuối thì chắc cần phải trải nghiệm thêm nhiều đó :slightly_smiling_face:

em nói ’ đứng ngoài quan chiến’ là đủ đối ứng 2 câu trên chưa bác

Em cứ nhận xét, lúc tt bắt đầu nguy cơ lớn thì ai là người cảnh báo. Lúc bắt đầu có thể kiếm ăn thì ai hô sớm.
Còn lúc hàng về kho thì bắt đầu diễn.
Ăn cơm chúa thì múa tối ngày

25 Likes

Đứng ngoài thì chưa cảm nhận được hết sự khốc liệt đâu.

Thôi dừng việc xếp hạng, vô bổ.
Bao năm muốn thoát văn hóa tàu mà vẫn nhiễm là sao

8 Likes

Bác Cú và bác @Songda có cách chia sẻ rất hay, các bác làm mình thay đổi rất nhiều góc nhìn về Tu viện đấy :star_struck:

3 Likes

đợt vừa qua cảm ơn bác Songda đã chỉ cách cắt 1 phần để làm công cụ chiến đấu. Cắt xong thấy mạnh mẽ hẳn ra.

Nếu ai để ý đợt chỉnh vừa qua mà theo dõi kỹ F thì sẽ học dc rất nhiều thứ từ các gạo cội, giờ trôi hết xừ rồi, không biết mấy nữa họ có trở lại không, hix.

1 Likes

Tốt mình tiếp thu, không quá kỳ thị,mình vẫn nhớ cội nguồn ông bà mình là người Việt NAm, 1 cách biểu đạt khác tránh bị mấy bọn chửi bậy đi vào phá phách

2 Likes

lâu lâu mới thấy anh lên, bên TĐ cũng off hết rồi.

2 Likes

Ngày xưa vua chúa cũng đã từng bỏ xứ đi gây dựng cơ đồ rồi quay lại đánh chiếm, nay có đô nan trump cũng bị bịt miệng, mong các gạo cội trở lại chiến đấu tiếp. Ở đâu âu đấy, trong F thì cũng nên trọng luật chơi của F.

Đầu tư là quá trình dài lâu.
Hậu covid xã hội đã mất mát căng thẳng nhiều quá.
Thêm chứng coin thua lỗ hậu quả nặng nề.
Sống đã, không fomo, tĩnh tâm

18 Likes

vâng , cảm ơn bác, em vẫn nhớ cái tên của bác mà, giờ cứ phải sống cái đã rồi tính ạ.

Trong tu viện thì đa phần là những ae đã sinh hoạt lâu với nhau (trên F) nên khá hiểu nhau. Độ tuổi chưa già nhưng cũng không trẻ. Tuổi chứng thì có người cứng người non chứ ngoài đời thì cũng thuộc loại sương gió bụi trần cả rồi. Ae vui thì chia sẻ chứ không lừa ai mà cũng khó bị ai lừa (ngoài việc bị tt nó vả vỡ mặt). Trên này học hỏi nhau là chính thôi, không hô hào, không nịnh bợ. Chỉ chém gió và úp bô nhau thôi.
P/S: Ae nếu mới vào thì nhớ nhé. Pic có quy định là khi úp bô thì không phân biệt bạn hay thù, úp là úp thôi :joy:. Úp xong thì vẫn là bạn bè nhé :slightly_smiling_face:.

30 Likes

Tôi thì thấy nó không thần bí cao siêu, mà bình thường, vì tuổi thơ mòn đít ở quán truyện chưởng. Có thể chỉ là cách nói của bác vn-otc, cũng như của bạn Nhậm Doanh Doanh… còn nhiều người thế hệ sau ko quen những thuật ngữ đó nên nhìn con mắt khác chăng và cho là gây thần bí…

Ở góc độ kỹ thuật thì phiên 24.5 có giá trị tác động tâm lý cực tốt đến ndt, kéo theo hiệu ứng cho ngày hôm sau. Cái này tôi đánh giá cao. Nhìn cụm 3 nến trước đó thì có chút lo lắng đấy và có thể test đáy dưới. Hôm đó VN30 kéo VNM, MSN + TCB, VCB để bù lại cho dòng thép ko thì VN30 sẽ ko đc như thế. Đó là cái tích cực phải thừa nhận, cá nhân mình thấy vậy. Còn T3 hay những chuyện khác thì mình ko bàn

16 Likes

Chăm cháu ốm do covid, nên anh cũng bị lây, nay thì khỏi rồi. Chính ra vào F ít đi cũng có cái hay. Bên đó thì anh cảm nhận đc vì sao mọi người như vậy.

5 Likes

Không thì bác nào mở hẳn cái F khác, như ông đô nan trump đã làm ấy. kkk

Bác có nhận định gì về thời gian tới không ạ ?

Tất cả các cổ phiếu trên sàn gd kl lớn thì đều là đầu cơ. Hàng đầu tư giá trị nó tịt luôn thanh khoản, may phan thiết, mai táng hải phòng chẳng hạn. Thế nên đừng nghe ai nói cp này là đầu cơ, cp kia là cơ bản

9 Likes

E cũng mê chưởng nhưng cái gì nó ra cái đó. Nếu không mọi người sẽ có cái nhìn sai bản chất của vấn đề sẽ rất nguy hiểm. E không bảo bác ấy là người xấu hay như thế nào cả. Nhưng em sẽ đánh giá cao nếu bác ấy khuyến nghị mọi người ngưỡng 1200 là ngưỡng hỗ trợ tốt và mọi người có thể bắt để ăn hồi. T thì mỗi người một quan điểm nên e không tranh luận. Nhưng bảo là trận pháp nó sẽ sai bản chất của thị trường. Bác là cao thủ, hiểu thực chất thì không nói, nhưng Nđt mới nếu chơi mà tin vào những cái kiểu như vậy thì sẽ rất nguy hiểm đó bác.

9 Likes