Tu viện VSA

Chính xác ạ, e cũng thấy bác otc có lý do để nói chuyện ẩn ý.
Với lại e nhớ từ đầu bác ấy đã nói là cân ps, e ko hiểu ps lắm nhưng có vẻ đã có 1 phiên quay chong chóng cực gắt, ko bình thường.
Còn chuyện cp riêng lẻ tùy góc nhìn mỗi ng, quan trọng là khi tt phục hồi thì tâm lý cũng ổn hơn, còn mua thì chỉ nên đúng thời điểm, poka hôm trước cũng thế, các phiên sau vẫn mua là đã thành bị thiệt.
E thấy nếu đúng bác ấy có tác động, thì bác ấy đã dìu 1 đoạn đảm bảo hàng về an toàn, đâu có gì khác.
E cũng có 1 nhóm chỉ đánh khi tt an toàn, thì tất nhiên đoạn này hoàn toàn đứng ngoài cầm tiền vì tt chả có cp nào có mẫu hình để chơi.
Nhưng khi an toàn để chơi, cầm cp vượt mẫu hình, thì mức kỳ vọng ổn định cũng là 20% trong vài tuần là bắt đầu chốt dần

Những thời điểm poka hay bác otc phất cờ, đều có thể đạt 20% hoặc hơn trong vài phiên. E tôn trọng điều đó.

Sorry các bác cao thủ khác vì e mới vào F chưa có nhiều lần được chứng kiến.

6 Likes

em lại chạy rồi :laughing:

1 Likes

Thực ra ai cũng có cái hay cái dở cả. Cá nhân mình vào F sẽ nhìn theo góc độ của bản thân, ai cũng vậy. Đa chiều, mới thú vị. Thôi thì cố gắng nhìn khách quan nhất có thể, và học cái hay, tránh cái dở. Mà thôi, ko nói về bác ấy nữa nhỉ.

10 Likes

mình cứ đi mây về gió thôi, cố định là hay thị phi lắm

Mình đọc 1 số cuốn sách về CK, cũng như tìm hiểu qua Internet thì không có những thuật ngữ kiểu kiếm khí, chưởng pháp đâu bác ạ.
Có thể cách diễn đạt của mỗi người mỗi khác, họ muốn như thế để nội dung họ muốn truyền tải sinh động hơn.
Mình thích cách đặt vấn đề, tiếp cận và giải quyết như kiểu bác Cú và bác Songda hơn. Nhẹ nhàng, đơn giản, chắt lọc và đầy đủ.
Dù gì thì sự việc đã qua, và đều cho mỗi người 1cách nhìn, cách cảm nhận và bài học khác nhau. Quan trọng nhất vẫn là chúng ta truyền tải đc cho nhau những gì, chứ không phải phức tạp hoá lên…

2 Likes

bên động mỹ nhân cũng có drama à bác?

2 Likes

Ngày 25.5 đột phá. Nay gần đc như thế dù chưa đẹp bằng nhưng nó lên một mốc mới. Dấu hiệu lên tiếp nhưng cũng sớm chỉnh, tạo vùng cân bằng, miễn là trên 1300 thì yên tâm nhiều đấy. Mình ko theo trường phái dự đoán mà quan sát thực tế để hành động. Tất nhiên có kế hoạch trước nếu đi ngược hay ko như kỳ vọng.

9 Likes

Ko em. Em đọc bên KLL thì cảm nhận đc

1 Likes

Cái trận pháp gì đó của bác otc thì Poka cũng nói rồi. Có điều bác Otc cho mọi người niềm tin về mức hỗ trợ. Cá nhân em chỉ cảm nhận được điều đó.

Khi thị trường tạo đáy mới xong, hãy tìm một ngày thị trường chung đóng cửa tăng giá. Hoặc nếu mở cửa, thị trường giảm giá nhưng cuối phiên kéo lên và đóng trên 50% biên độ dao động cũng chấp nhận.

Đánh dấu đây là ngày số 1.

• Bước 3: Đợi Ngày Bùng nổ theo đà (dấu hiệu quan trọng cần bám sát )

Ở ngày thứ 4 đến ngày thứ 7 kể từ phiên Nỗ lực phục hồi, thị trường có thể xuất hiện phiên FTD. Đó là một phiên mà:

• Chỉ số bật tăng mạnh ở mức 1 - 2%, cùng khối lượng lớn hơn phiên trước đó.

• Phải là một phiên bùng nổ, mạnh mẽ, dòng tiền lan tỏa khắp các mã và nhóm ngành.

Điều này sẽ xác định 70% khả năng thị trường tạo đáy và sẽ cho một sóng tăng.

**Chú ý: Một số trường hợp, thị trường có thể xuất hiện ngày Ngày bùng nổ theo đà vào ngày thứ 10. Để biết Ngày bùng nổ theo đà có thành công hay không, ta sẽ quan sát trong 4 - 5 phiên sau Ngày bùng nổ theo đà liệu có phiên phân phối nào (phiên thị trường giảm hơn 1%) hay không. Nếu có: Khả năng Ngày bùng nổ theo đà đã thất bại.

Nguồn: BÙNG NỔ THEO ĐÀ LÀ GÌ - Cách sử dụng phiên bùng nổ theo đà | Nguyễn Chiến Thắng

5 Likes

Ông úp hô nghe khí thế và hài hơn. Chắc lâu lâu mới có trận như này nữa rồi.

Trời đất. Đừng đặt e cạnh bác Songda nhé. Cú lại đi đặt cạnh Công người ta cười e chết. E là F0, bác Songda là cao thủ Fn đó bác :joy:.

3 Likes

chú ý những người mới là KLL3 đấy anh!.

2 Likes

Mình nói thẳng với bạn nhé. Bạn nói mới vào F, hầu như chưa sinh hoạt nhiều ở KLL hay Tu viện nhưng bạn lại sang AVH để chọc tức người ta nhân danh Tu viện để bảo vệ Pôka. Những người thực sự ở Tu viện không ai làm thế cả. Phải chăng đây là cách mà bác OTC từng bật mí cho mọi người. Cố tình quẳng khúc xương ra cho bọn sói cắn nhau, biến nhà người ta thành bãi chiến trường trong khi ở một góc khác bác ấy có thể rung đùi chờ f0 đến? Có phải là trận pháp tranh giành F0 không?
Mình đã không định nói nhưng xong việc rồi mà bạn vẫn còn lởn vởn ở đây nên mình cũng nói luôn.
Ae Tu viện đã muốn bình yên mà không được.

17 Likes

Lâu rồi không được nghe poka văng tục : Gà, sói cái con Kak… :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

1 Likes

Vâng bác.

E ko nhân danh Tu viện ạ

Chỉ là hôm trước có thấy mấy ông bên kia qua đây la lối quát tháo, e sang bên đó nói chuyện thôi ạ.

E cũng đã nhắn trên này là cảm thấy mang chút rắc rối.

Mong các bác Tu viện bỏ qua.

5 Likes

em vẽ quạ mọi người nhận định xem :smiley:

2 Likes

Chắc bác cũng là người mới thôi nên rút kinh nghiệm. Người muốn hiểu k cần giải thích, người không muốn hiểu giải thích cũng như không. Nên họ nói gì kệ họ thôi. Nhà ta ta sinh hoạt

1 Likes

Bia bọt về mệt quá, ghé quá tự viện chơi

11 Likes

ối giờ anh say chưa :laughing:

1 Likes