Tu viện VSA

Hehe, giờ đọc cmt chị cũng hại não rồi :roll_eyes:

1 Likes

Loi-Phat-day-Co-3-cai-KHO-trong-doi-nay-hinh-anh
chắc anh @Thaytu_danhchung đang thế này rồi

2 Likes

Sắp hình thành rồi, có ý chí sức người, sỏi đá cũng thành cơm :sunglasses: mọi người đang rệu rã, cho quả nửa chắc nằm bất động

Đã là mạng thì thuyết âm mưa, thi phi đầy rẫy bác ạ, trước đó, hiện tại và sau này vẫn vậy, hihi. Cái hay là thấy đc nhiều hơn sự chia sẻ và giúp “gà”. Đó là điểm chung ở nhiều người dù tính cách và hành văn truyền tải khác nhau.
Có người chia sẻ kiến thức tầm nhìn vĩ mô, FA dài hạn. Có người chia sẻ cho gà kn bằng cách nói đơn giản, dễ hiểu và bình dân. Có người chỉ TA, đầu cơ, dạy gà sd vũ khí, có người tạo room xây dựng không khí vui vẻ hoà đồng, kết hợp đan xen chia sẻ kiến thức hướng tới sự cân bằng. Lại có người động viên, nâng cao tâm lý chiến, bình ổn và hướng thiện trong tâm. Có người chia sẻ tầm nhìn, khát vọng đỉnh cao. Mình không nói cụ thể nhưng ai chơi lâu trên F sẽ biết mình nói về những ai. Người giúp có người vô tư, có người sòng phẳng có cho đi thì cũng phải đc gì win win nhưng nhìn góc tích cực thì đều là giúp, người thì giúp trực tiếp gà, người thì giúp gián tiếp đi tấn công. Thật thú vị.

Hy vọng một số cao thủ vì điểm chung đó sẽ sớm trở lại dù thời gian của họ lên F sẽ ko nhiều như trước.

31 Likes

Ưu tiên chú ý vùng 137x và 145x hơn cả.

6 Likes

:heart_eyes: :heart_eyes:

Chào anh chị em tu viện, buổi sáng tĩnh tâm ngồi viết lại những điều đã chia sẻ ở bên tam độc. Và những gì tôi đã viết trước đây, giờ cũng dần thành hiện thực. Cứ bình tĩnh để đầu tư.

34 Likes

Đứng vững bằng chính đôi ban chân mình mới trường tồn, cuộc vui nào cũng có có lúc tàn đến rồi đi cứ lặp đi lặp lại. em chân trọng những kiến thức này :smiley:

8 Likes

Mỗi người có ý chi, mục đích khác nhau khi lên F

Trước kia chưa có F3xx, nhà đầu tư bị dẫn dắt bởi báo chí

Lúc đó tụi mình tập trung viết bài trên F3xx để phá vỡ sự độc quyền của báo chí

14 năm về trước, topic mình đạt kỷ lục về lượng view và comment thật, chứ không phải các lượng view ảo và kỹ thuật lập trình tạo

Giờ thì khác, quá nhiều diễn đàn, face, ■■■■, tele nên thông tin phân tán

Nhiều sói đang nghĩ lên F247 này lùa gà dễ là sai lầm, 2 năm qua up trend nên vô hình dung những ông lùa gà kiếm được thì nghĩ do gà mổ thóc, đó chỉ là ngẫu nhiên thôi

Mình lên F cũng có mục đích để truyền thông tin đến anh em cũ đang làm các cty ck, văn phong ở F viết dễ hơn, khoáng đạt hơn.

Nhưng sau 2 lần đăng đàn, thấy phiền phức quá, nên sau này đăng thẳng trên báo chí và các group trên Face để anh em F247 đỡ lo chuyện tranh giành F0

Mình chỉ lập trận pháp khi có dấu hiệu bất thường. Chứ khát vọng chiến trên đất Mỹ thì lấy đâu ra F mà lùa gà F0 mỹ

Không phải tự kiêu, ở Việt Nam! trong thế giới trader so sánh mình với bất kỳ trader nào khác chính là động chạm đến lòng kiêu hãnh.

Kể ông trùm giới ngân hàng, chứng khoán từng mua chuộc mình để đầu quân mình chỉ cười cảm ơn.

20 năm, chưa bao giờ gục ngã trước bất kỳ 1 trader nào, hơn 10 cty ck còn phải ngồi nóc tủ thành cổ đông dài hạn 1 con hàng chiến của mình

Mọi việc tuỳ duyên, đơn giản, nhẹ nhàng vui tươi là cái gốc của hạnh phúc

31 Likes

Nghe nói em phế võ ah :slightly_smiling_face:, học cái gì đơn giản thôi, quan trọng phải chiến mới ngộ được. Có lẽ em nên tu luyện nghiêm túc 1 mình và thời gian đó ít lên F sẽ hay hơn, thử xem :wink:

2 Likes

Các cụ bô lão cứ rời bỏ đi thì ngôi nhà và khu vườn sẽ thành hoang vắng.

5 Likes

Khiêm tốn bao nhiêu cũng chưa đủ, tự kiêu một chút đã là thừa

Các tấm gương Chivas, Lòi cu vẫn còn đó, còn ác liệt hơn cơ…
:joy: :joy: :joy:

3 Likes

em đang chuẩn bị thử đọc vsa của lão Tu xem sao, còn sở học em rất tạp nham, qua youtobe là chính sơ cua vài cái chỉ báo vài cái mô hình vẽ nêm lủng… cùng với mô hình, mẫu nến nhật :sunglasses: , giờ quay lại đọc sách mới hiểu được, chứ đầu tiên đọc sách xong mới thực hành thì khó hiểu ak :smiley:

1 Likes

Ít ai có hùng tâm như bác, nhưng em thích cái tỉnh ở anh hơn và ảnh hưởng của đạo Phật lên con người anh.

3 Likes

Em cố mà đi học mấy chứng chỉ Ck của UBCK

Nó trang bị kiến thức nền cực tốt

Đơn giản như định giá cổ phiếu. Tây họ định giá bằng pp chiết khấu luồng tiền

Mấy ông cứ hô nắm dài hạn, em bảo họ xem thử tính giá cổ phiếu đó bằng phương pháp đó không

Khi có kiến thức, em chỉ cần đọc bài họ 1 lần để thẩm định trình độ, lần sau có đáng đọc ko

11 Likes

Anh nghĩ xem viết vài cuốn sách xem thế nào cho thế hệ mai sau nhỉ?

Điểm yếu của em có lẽ là chữ Vội :stuck_out_tongue_winking_eye:

1 Likes

ok 2 anh, em sẽ nghiên cứu xem sao :smiley:

1 Likes

Thời trai trẻ mình bán hẳn căn nhà 4 tầng để xây kho thi đấu với tất cả tự doanh cty ck, quỹ vì mình nghĩ chỉ thắng được các đối tượng đó thì mới có khả năng chinh chiến ngoài Việt Nam!

Hai ông trùm ngành ngân hàng và Ck nghe mình nói thế cũng nghĩ mình bị tâm thần

Mình xin họ cho mình 6 tháng để làm việc, và mình đã đem tiền về cho họ

Xong việc mình lại ra đi vì ko cùng chí hướng. Mình chỉ chứng minh cho họ thấy, đúng sai ko quan trọng, quan trọng là phải mang tiền về

19 Likes

Bí kíp thì ko thể đen cho cả thiên hạ biết được

Còn sách thì anh có tham gia ý kiến chỉnh lý chút giáo trình trong 7 cái chứng chỉ của UBCK

Vì khi học anh thấy sách viết sai, ảnh hưởng đến thế hệ các bạn trẻ, anh dùng công thức và thực tiễn để cm cho họ thấy sai và cần sửa

13 Likes