Tu viện VSA

Vì điều này mà mình phá kho, giải tán đội hình.

Trước suốt ngày rượu bia, bạn bè khắp cả nước, dân đen hay đỏ ko quan trọng, tứ hải giai huynh đệ

Sau nghiệm thấy đó chỉ là phù du, nên chọn lối sống đơn giản nhẹ nhàng, vui tươi với những điều nhỏ bé

17 Likes

Mình đọc ngược comment thấy bạn đọc được bảng điện lệnh vào VNM, MSN, TCB

Hì, mình quý những người có trí tuệ

Những người như bạn mới là các đối thủ đáng gờm trên bảng điện tử

Còn các bạn hay xyz chưa đủ cả trình để 1 ông môi giới chứng khoán chiến đấu

Chúc bạn mang xiền về cho vợ

Hì lần sau nhìn bảng điện biết cũng để bụng nhé, cứ mỉm cười vui vẻ trước mọi lời khen chê

Bye

16 Likes

Vậy là trùng điểm s1, s3 pivots :smiley:

1 Likes
5 Likes

Trời sáng rồi …

2 Likes

Bác upbo lên đầu sói rồi :joy:

1 Likes

Thấy bác này hbua bảo giờ có nhiều thông tin kiến thức 4.0 nên sách là không cần thiết.

Nhưng hình như có vẻ bác đã thay đổi quan điểm, và nhận ra sự lợi hại của sách.

Sách thường ai trải qua rồi mới đọc thì thực sự rất thấm, rất nghiện, ngồi nghiền ngẫm đọc đi đọc lại 1 đoạn nào đó.

Còn chưa trải qua mà đọc thì nhiều khi n không vỡ ra điều gì khiến b rất chán mà nghĩ n không giúp đc gì mình.

Cùng 1 quyển sách đọc đi đọc lại ở mỗi giai đoạn cuộc đời sẽ cho ra những bài học khác nhau, góc nhìn khác nhau. Đó là cái hay thú vị của sách.

11 Likes

Đồng ý với bạn.

Nhớ lại thời mới học TA. Lúc đầu bầm dập và tìm đọc lại mới hiểu giá trị, đôi khi chỉ là 1 dòng trong sách, vài dòng twitter mà mất bao thời gian ứng dụng, tiền bạc…

Tôi khuyến khích mọi người đọc sách của những người nổi tiếng có thành tựu thực chiến viết ra.

5 Likes

Vâg bác. Đôi khi trả giá càng nhiều thì đọc sách càng vỡ ra nhiều điều. Mà trc đó có thể đọc r mà cũng k hấp thụ được điều gì, để đến khi vấp rồi, ngã rồi mới vỡ lẽ ra hii.

Để mà thấy những ng viết ra đc những cuốn sách thì tự hỏi cuộc đời họ đã trải qua thật nhiều điều, và họ cũng phải trả giá rất nhiều để có được những trải nghiệm , kinh nghiệm, kiến thức như vậy để viết ra đc 1 cuốn sách

Và tự cảm thấy bản thân mình thật nhỏ bé giữa vũ trụ thiên hà bao la kiến thức này. Hiii

Học cả đời, mà sách là nguồn kiến thức vô tận mà lại vô cùng rẻ so với cá giá phải trả ở cuộc đời.

5 Likes

Chào tạm biệt anh nhé :smiley:

1 Likes

Chuyện cá nhân e trao đổi với bác bên đó chắc ko tiện vì pic của ngta.

E cũng ko muốn mất time của bác. Thôi e nói nhanh tí ạ, bác đã đa nghi quá, e vào F với mục đích học hỏi.

E ở đây là 1 mình ko có nhóm nào cả.

Qua e nói có nhóm ■■■■ mà e đã được đào tạo kỹ thuật TA, ở đó chỉ chơi khi tt an toàn, tt có uptrend ổn định, chính sách vĩ mô ủng hộ, cp fai tạo ra mô hình tin cậy, phân tích rất nhiều các loại bẫy, nên giai đoạn này ko chơi vì rủi ro mất ăn mất ngủ, họ đã full cash khi vni thủng MA200, bỏ qua 3 sóng hồi, chờ, ko bắt đáy mà thường mua vượt đỉnh mẫu hình sau khi tìm hiểu FA ổn.

E thì e nghĩ e cũng xác định được phương pháp cho mình rồi. Vì muốn học hỏi thêm bên ngoài nên e mới vào F này. E chủ yếu lắng nghe nhận xét và cả cách suy nghĩ, diễn đạt của các bác cao thủ, e nghĩ là để mài giũa thêm cho mình.

Cũng vì mới, có thể e chưa rõ hết các vấn đề bác gọi là ai cũng có mục đích, hay ai cũng vì tiền, hay ai cũng chửi bới…

E ko giỏi diễn đạt lắm, nhưng thấy mọi ng nói ở đây chia sẻ kiến thức thì e cũng tham gia thôi, ko nghĩ các bác nhìn e với ánh mắt nghi ngờ nhiều vậy.

6 Likes

Tớ có thể hiểu và thông cảm cho cậu.
Nhiều khi mình ko khéo léo ứng xử , dễ làm người khác hiểu lầm, hiểu sai về mình…

3 Likes

Mình thấy các bác có nhiều suy nghĩ thuyết âm mưu quá.
Nhưng cũng hết sức tôn trọng các bác. :joy:

2 Likes

Vài hôm em lên anh cũng không lạ :rofl::rofl::rofl:

Trống đồng trận pháp ? Hay echo games?
Khi thánh lệnh ban Verbal action cho lái, cũng như tạo ra trăm ngàn hình nhân tiếng vọng, hư thực như trận pháp Khổng Minh khi xưa.
Nhận thánh lệnh rồi, biết là được cứu, thì phải tranh thủ tối đa tiến thoái nhịp nhàng quay vòng tận thu.
Nhưng chớ có tự tin thái quá mà đòi rút kiếm chém lên tận điện linh tiêu!
Echo game, bản chất chỉ dừng ở tiếng vọng!
Nhưng là cơ hội lớn cho những hành giả biết lắng nghe âm thanh của 1 giọt nước rơi!

4 Likes

Thôi bác cứ viết về chuyện tình của bác là em thấy cũng ối kiến thức rồi.kk

Xin bác cho em hỏi chút, em suy nghĩ mãi nhưng không hiểu:

Phiên hôm qua 27/5 lúc 13:45 cả dòng CK được kéo thốc lên với biên độ khoảng 2-3%, rất nhanh, nhưng sau đó thì lại hạ xuống.
Em cố gắng đọc nhưng do trình còn non nớt, chưa hiểu được ý đồ.

Mong bác chia sẻ chút kiến thức để chúng em học hỏi ạ.

Cảm ơn bác.

1 Likes

Đâu phải mỗi dòng ck lúc đó đâu. hầu hết cp đều kéo lúc đó. Nhưng dưới áp lực chốt lời là bì sèo xuống. Nhưng t thấy dòng ck có vẻ dòng tiền đang vào

Toàn thị trường có cú chốt T+ vào đúng giờ đó không riêng mã nào.

Và media thì vẫn bơm đều đặn, áp lực chốt sẽ gia tăng dần,

16 Likes

Đệ tiếp tục công việc trồng hoa vườn chùa.
Các huynh đàm đạo kiến giải chuyện chứng trường hiểm ác, lúc nào nhấp chén trà đưa mắt nhìn ra ngoài khung cửa sẽ có hoa đẹp hoa xinh để thưởng lãm.

10 Likes