Tu viện VSA

15 Likes

Bác vất vả trông chùa tí nhé!haizzz!các cao thủ ẩn hết rồi!chùa vắng quá

9 Likes

Hoa đẹp quá ạ

bác ví dụ 1 vài đầu sách cho ae tham khảo đc ko.e F0 mới chỉ tìm đọc quyển phương pháp wyckoff của anh Hoàng Gia Vị dịch

2 Likes

Tu huynh @Thaytu_danhchung giờ ở nơi nao …

12 Likes

Bạn tham khảo 2 quyển của Mark Minervini nhé

2 Likes

:heart::heart::heart:

Đệ trong vai người làm vườn của Tu Viện, nhưng trọng trách rất lớn đấy - Hãy giữ Tu Viện trong những ngày anh em đi vắng. Tiếp khách chu đáo.
Có biến thì hãy nhớ chữ NHẪN (huynh nghĩ với tính cách của đệ, sẽ thực hiện tốt điều này).

Cảm ơn các bác @Songda , @Timing và các bậc cao thủ đã hỗ trợ anh em Tu Viện rất nhiều.

18 Likes

Vâng cảm ơn bác. E cũng đang để trong giỏ hàng shopee 1 cuốn của mark minevini. Có thời gian sẽ mua về nghiên cứu ạ

2 Likes

8 Likes
8 Likes

thầy đang luyện pháp chị ạ-em đoán thế

1 Likes

Dear @banmai, Poka & các anh em KL/TV,

Sorry banmai vì chủ nhật tuần trước tu hạ có nhận được tin nhắn nhưng không trả lời mà chọn cách off F.

Nay cuối tuần mở nick & có đôi lời tâm sự với banmai & các bác.

Trước hết, tu đệ xin gửi lời xin lỗi tới Poka @Upbo vì đã post tập 1 Khoái Lạc kinh mà không xin phép vì biết rằng có xin phép thì ka cũng không đồng ý. Tu đệ có nhận được tin nhắn của @banmai nói rằng ka đang rất bực mình & yêu cầu đệ xóa hết. Đệ quyết định không xóa, không post thêm, không share cá nhân cho ai và thoát nick ở ẩn. Đệ cũng nhờ bác @moon-cake chuyển lời chào đến tất cả các bác.

Việc post KLK trong thời điểm nhạy cảm như vậy cũng có thể gây ra một số hiểu nhầm & đệ cũng lường trước điều đó nhưng cố tình làm vậy. Còn vì sao thì có lẽ không cần thiết phải nói ra, chỉ thấy việc nên làm vào lúc đó, còn có ý đồ xấu thì tuyệt đối không.

Đệ và Ka gặp nhau trên cái F này cũng là vì cái duyên, cái nhân tốt muốn giúp tất cả các anh em mới có được cái cần câu để có thể tồn tại và kiếm tiền trên cái thị trường khắc nghiệt này. Đệ có thể khẳng định với tất cả mọi người rằng từ đầu tới giờ, đệ chưa làm gì có lỗi hay ảnh hưởng đến uy tín của Ka ngoại trừ việc post KLK này (nếu có). Thậm chí nói ra không phải để kể công, đệ cũng phải hi sinh 1 mối quan hệ trên F và chấp nhận mình là kẻ bán đứng họ để bảo vệ sự thật trong vụ drama kia.

Nếu vì việc post KLK này mà khiến ka bực mình & từ bỏ đệ thì xem như cái duyên của huynh đệ ta đến đây là hết, đệ cũng ko cưỡng cầu.

Việc thứ hai tu hạ muốn tâm sự với các bác.

Tuần qua tu hạ cũng rảo qua F & chú ý đến trò Sơn đông mãi võ của bác vn_otc. Điều đáng buồn nhất là thấy rất nhiều anh em KL/TV đổ qua bên đó tung hô nhiệt tình. Đúng là nghĩ thấy cuộc đời có gì đó hơi bạc bẽo và nhiều bác có phần thiếu sáng suốt.

VSA & KLK là những thứ thiết thực, cụ thể, rõ như ban ngày mà các bác không chịu nghiên cứu lại đi tìm kiếm những thứ huyễn hoặc, xa vời đâu đâu. Cuộc sống đã vốn rối rắm phức tạp, sao mình không làm cho nó gọn gàng, đơn giản cho đời bớt khổ nhỉ? Đừng mong chờ vào cái gọi là “chén thánh” các bác ạ. Không có đâu!

Tu hạ cũng bạc tóc với VSA, khi gặp dc KLK thì nhận ra cả 2 phương pháp này nó có cùng 1 xuất phát điểm. Cả hai dùng ý thức chứ không dùng tưởng thức để nghiên cứu. Dùng ý thức nghiên cứu sẽ không tổn hại đến bộ não của chúng ta, thậm chí nó còn làm cho bộ não của chúng ta ngày càng nhạy bén hơn. Dùng tưởng thì ngược lại, rất nguy hiểm đến bộ não, nhẹ thì tưng tửng nói đông nói tây, nặng thì điên điên khùng khùng chẳng giống ai, hoặc chỉ giống 1 người.

Tất nhiên thì tất cả những gì được viết trong sách cũng như chia sẻ của Poka chỉ là những cái cơ bản, nhưng các bác đừng xem thường chúng. Không có những cái cơ bản này, các bác sẽ không bao giờ tiến sâu vào những cái tinh túy được.

Gần đây thấy các gạo cội off F hết, chắc cũng vì lý do nào đó.

Cái F này cũng là một xã hội thu nhỏ, thiện có, ác có, thị phi cũng nhiều nhưng không vì vậy mà bỏ qua mặt tích cực của nó. Thật sự chia tay với cái F này với tu hạ cũng là một điều đáng tiếc vì bên cạnh những kẻ xấu ác muốn chọc phá thì cũng có rất nhiều cao nhân muốn giúp đỡ mọi người. Thôi thì gạn đục khơi trong để mà sống vậy.

Chúc các bác ngày cuối tuần vui vẻ!

90 Likes

Hế lô bác tu, thấy bác cái e vui quá

Chưa đọc gì cũng like cái :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

Chào thaytu, thực sự cũng sẽ có ngày hợp tan. Duyên đến tự khởi, ngày đó nói mạt pháp biện nhiều chứng ít. Tôi không đọc quá sâu phật pháp nhưng tôi cố gắng học những cái đơn giản nhất.
P/s xin cái duyên nhé

22 Likes

Hết sao được mà hết. Hihi
Ka nhớ huynh lắm đó.
Mọi người cũng rất nhớ huynh nữa
Huynh check inbox giùm em

15 Likes

Chào thầy tu, mình thấy vào f với mục đích chính là giao luu ae mọi miền.Đúng như poka nói cuộc đời chứng sĩ thật cô độc như thằng tự kỷ.Vì vậy tu viện là nơi tĩnh nặng,chia sẻ niềm vui lan toả.Thỉnh thoảng có bác songda, kauppo chia sẻ chân tình thì ae thích ở lại.Ae đều có tư tửơng đt cả đời ko bg bi đưa đẩy vì 3 chữ cái . Cái ở đây ae thiếu là thực chiến.

9 Likes

Chém xuống nước, nước càng chảy mạnh … nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm… duyên đến duyên đi, duyên trở lại,… hợp tan, tan hợp như 1 vòng tròn xoay chuyển chỉ khác thời điểm… ở thời điểm vấn đề nào là chưa tốt, ở 1 thời điểm khác vấn đề đó lại tốt vì nó hợp lý… tất cả là đúng thời điểm, đúng hoàn cảnh,… nhưng về lâu dài có Duyên sẽ trùng phùng đi xa đi dài cùng nhau… hướng đến sự thanh tịnh, thoải mái, tĩnh lặng và đơn giản nhất.

F là xã hội thu nhỏ với cuộc sống muôn màu có tốt, có xấu, có lạc lối, Hỷ lộ, ái ố đủ cả… có sự trở lại mạnh mẽ hơn, trưởng thành hơn khi đã trải qua hết hỷ nộ ái ố đo… Tu viện có cái chân quý của nó, ai vào pic này cũng hiểu điều đó nên mới thu hút được nhiều các bác, các anh gạo cội kinh nghiệm đến và chia sẻ… nên rất vui khi huynh trở lại và giữ gìn được giá trị cốt lõi của Tu viện VSA như mong muốn ban đầu và của ae trong Pic.

Còn về Poka với huynh như nào thì huynh xem 1 dòng ngắn gọn này sẽ hiểu, huynh ấy quan tâm tới huynh như nào:

@ANI @FalconX @F0timthuyentruong và ace …huynh muội Xem đã đến luc ae KLL và TV trơ lại chưa nhé…

27 Likes

A e nào đến đi, chia sẻ mọi ng đều biết rồi! Đệ đừng buồn! Cái m chia sẻ là cho đi! M k nghĩ đến nhận lại! Tu viện thời gian này coi như bị dịch nên vắng khách! rồi khi mọi thứ qua đi ta sẽ lại xây bằng 5 bằng 10 năm xưa! F là ảo! Tình cảm là thật! Có trải qua khó khăn mới trân quý hạnh phúc!

20 Likes

Chuẩn huynh… chúng ta sẽ xây vững và bền hơn … :laughing: :laughing:

Avatar mới đẹp đấy @Thaytu_danhchung tu huynh, @F0timthuyentruong nhìn thấy ko … :star_struck: :star_struck:

image

16 Likes