Tu viện VSA

Mừng lắm không biết nói gì nhiều. Mong anh em cùng đoàn kết vui vẻ chia sẻ

13 Likes

Mọi người vẫn ở đây đệ ơi.

10 Likes

Đệ nghĩ không phải việc huynh tổng hợp lại chia sẻ lên đây mà poka bực hay gì đó đâu… vì poka trước giờ chia sẻ cũng công khai hết mà. Chỉ là huynh bỏ công sức tổng hợp lại cho mọi người đọc dễ hiểu hơn. Trên F này mọi thứ đều là ảo, nhưng có những người vẫn được mọi người yêu quý bởi cái tâm của họ, cái tầm của họ… làm việc vì cộng đồng chia sẻ vì mọi người. Nội tình thì đệ k rõ nhưng mong mọi hiểu lầm sẽ sớm được giải quyết… Sớm thấy ngày Huynh và poka quay lại…

19 Likes

Chào @Thaytu_danhchung, thầy bận gì thì lâu lâu ghé qua đây vs anh em KLL &TV. Vs là TV này là của thầy mà, đi đâu thì cứ hãy về đây nhé.

5 Likes

Cám ơn @thaytu_danhchung nhiều, dù mình chưa hiểu đc phương pháp VSa nhưng cảm nhận đc cái tâm của bạn!

4 Likes

Chào mừng Tu đệ quay lại TV, ngày ngày bác @Bach_Tran_Xuan vẫn tưới hoa trồng cây chăm nom TV, các cao nhân vẫn ghé qua trà nước đàm đạo, mong đệ sớm về để TV lại như trc đây

12 Likes

Trân quý tất cả những điều mà bác Upbo, Thầy Tu và ace chia sẻ dù chưa lĩnh hội đc nhiều. Cám ơn các bác

10 Likes

Chào mừng Thầy Tu quay lại F.
Avatar mới thấy tràn đầy sức sống đó. Anh chị em vẫn ở đây chờ Tu quay lại mà, nhân lúc chờ đợi còn học thêm được vài trang VSA.

13 Likes

Bác rất nhớ anh đó ạ. Vẫn mong những con người cũ ở KLL sẽ về nơi đây 1 lần nữa. E rất buồn vì mọi người đang dần đi hết rồi. Những người lạ chưa từng gặp mặt nhưng lại là thói quen khó bỏ.

24 Likes

Em vẫn ngồi đây hóng 1 ngày Pô ka trở lại với vài chai bia nói về Khoái Lạc Khe và Khoái Lạc Bổng :)) , bác Thầy Tu trở lại với những câu chuyện tâm linh còn dang dở để ae được mở mang hiểu biết. Cảm ơn mọi người trong topic này đã cho em đc rất nhiều bài học

6 Likes

Mong bác đừng rời F, còn nhiều người cần được bác khơi thông tư tưởng và binh pháp. Nếu bác k nói chuyện chứng thì bác nói về phật giáo cũng được. Rất cảm phục tài năng và đức độ của bác.

5 Likes

Cho 1987. Người đời thường theo đuổi vạn điều đầy toan tính. Còn với Đinh Mão. Họ sống với 1 tâm thế, làm việc với 1 quan điểm. Rằng : Có 1 số chuyện, nếu như thật sự làm rồi nhiều năm sau sẽ hối hận. Nhưng nếu k làm, lập tức sẽ hối hận. Vậy làm thôi :)))

11 Likes

Không toan tính
Không nghĩ suy
Không phân vân
Không do dự
Không dựa dẫm
Không cúi đầu
Không chấp nhận sự tầm thường của nhân gian
Luôn giữ trong lòng 1 điểm tinh khôi và tươi sáng.
Đấy là đinh mão, là vọng nguyệt chi miêu, là con mèo ngắm trăng truy cầu những điều mỹ hảo và hư ảo.

Vài điều tìm được trên mạng, tặng lại cho Tu huynh @Thaytu_danhchung

11 Likes

Đệ đệ mới ra chợ lựa được giống hoa này, tính trồng doc hai bên lối vào tu viện. Anh Tu xem có hợp với avatar mới của anh không?

Đọc CANSLIM và 4M thì đệ hiểu những tiêu chí cơ bản cần phải chọn cổ phiếu như nào.
Nhưng lúc nào thì xuống tiền hoặc rũ áo rời bỏ cổ phiếu để bảo toàn lợi nhuận đã đạt được thì đệ chưa biết, thực hành sai lung bung hết cả. Đọc VSA và những chỉ dẫn của Upbo kaka đệ thấy bổ khuyết cho điểm yếu của đệ, có điều lý thuyết này ko dễ học trong một hai ba hôm sớm tối, cũng ko dễ tự đọc sách là thấu hiểu tường tận để áp dụng thực chiến.
Ngoài ra, một điểm nữa là tâm lý thực chiến non gan lúc cần lì đòn, bướng bỉnh bảo thủ lúc cần lui bước thì đệ cũng cực hay mắc phải.
Đệ mong kaka Upbo và các huynh đệ tỉ muội có nhiều kinh nghiệm thực chiến sẽ tiếp tục trở lại KLL và Tu viện để chỉ dẫn cho đệ và các đồng đạo khác.
Chúng ta vẫn có một cái hẹn offline ở ngày toàn thắng không biết các huynh đệ tỉ muội còn nhớ chăng?

22 Likes

Mặc dù chưa tìm thấy file Tiếng Việt ở đâu nhưng các hạ cứ cảm ơn tác giả trước nha :slight_smile:

Bác cứ yên tâm, chắc po ka và Tu đệ cùng các huynh đệ tỉ muội vẫn theo dõi Tu viện, chỉ có bận gì đó thôi, sẽ sớm quay lại ngắm hoa thưởng trà cùng bác ạ…Tu viện có bác chăm nom chu đáo thật ko còn gì bằng

12 Likes

Vắng những người như thầng cha Bô thấy F nó cứ thiêu thiếu cái gì ấy, vừa buồn lại vừa chán.

23 Likes

ngoai bác Bảy ra thì pôka là KOL của cái F này, tiếc là chắc xung đột lợi ích,hoặc F bị sức ép từ phía nào đó,nên ra nông nỗi này. F chắc cũng thiệt hại kha khá đứng ở góc độ kinh doanh

2 Likes

Nếu ko thể nói năng với mọi người tử tế ,ko văng tục chửi bậy thì mời bác ko cần nói, cứ giữ tinh hoa cho bản thân là mọi ng ở đây cám ơn bác rồi

2 Likes

ôi vãi cả KOL, vãi cả xung đột lợi ích. Bác theo thuyết âm mưu n vừa vừa phai phải thôi. Không phải tự nhiên upbo bị nhiều người chửi như thế. Vi phạm chính sách của diễn đàn thì bị report ban nick. Thích thì đi lập nick mới mà vào, đừng vi phạm nữa thì chả ai rảnh l** mà đi ban

2 Likes