Tu viện VSA

Chào mừng ông Bô quay lại.
Có câu hỏi lần trước tôi đặt ra ở tu viện, đặt cược dòng P hay đặt cược nền kinh tế.
Diễn biến giá dầu neo cao vùng quanh 100$ hồi 2012-2014, kết quả kinh tế, ck ra sao thì đều rõ
Giờ khả năng oil neo quanh 110$ dài hạn khả năng cao. Vậy lối thoát thế nào
Do vậy sẽ có 1 số dòng sẽ khó quay trở lại đỉnh,
Khả năng va đập trong vùng tích lũy đến hết 2023 để đón sóng lớn là cao.
Chiến lược du kích mua thấp bán cao có lẽ sẽ phù hợp hơn là nắm giữ. Biến cố chính trị còn nhiều khả năng xảy ra.
Hãy quan sát vùng 123x-124x để hành động

27 Likes

=)))) cả thế giới múc cp họ P

lại dram rồi…

2 Likes

xử lí upbo này ko có gì đáng bàn cãi.

cái tôi tự hỏi cái nội quy các bạn đặt ra để làm gì khi cả ngày nay cái nick @Ziczyzy này và cái nick kia, ko khóa có đúng với nội quy F chưa?

Bao nhiêu con người có ý kiến từ sáng.

Nói thẳng với @Suzy 1 câu, mấy cái nick phá hoại người khác và F này như thế, nếu ko xử lí được, thì xóa luôn nick @upbo và nick @Boka (xóa chứ ko block).

Nếu như BQT hiểu cảm xúc của mình, thì có hiểu cảm xúc cho các member hay ko? nếu những lời 2 cái nick đó nói với BQT thì BQT làm gì?

Tôi thấy Mod xóa comment họ mỏi tay từ sáng. rồi nhắc nhở. họ vẫn chẳng xem ai ra gì.

Nick tôi còn chưa được 1 lời cảnh báo trước khi block hay xóa đấy. Cái ân huệ của họ là quá lớn.

Tục tiểu, lăn mạ người khác vẫn để như vậy, thì các member phải nghĩ như thế nào?

Nội quy làm ra để ngắm chơi hay sao?

29 Likes

Mong các mod xử lý công tâm.

Có những cái xảy ra vì trước đó ko được mod xử lý thống nhất, người được người ko, đôi khi xóa ko lý do, còn cái gây ra rắc rối thì lại để tồn tại, bản thân mình đã nhận được cách xử lý đó nhưng hiểu nó thuộc quyền của BQT. Việc ko thống nhất đó có thể dẫn đến bức xúc nhất định, mới dẫn đến các vde ko hay tiếp theo.

Chuyện đã qua. Hy vọng các mod giữ lập trường công tâm, giúp diễn đàn phát triển lành mạnh.

1 Likes

vẫn phải là như vậy. các dòng lớn đang bắt đầu tích lũy, chỉ số ko bốc lên được. Nhưng dòng tiền vẫn kiếm ăn ở các dòng nhỏ và cp riêng lẻ. Thực đơn hiện tại là cái quyết đình

12 Likes

Chào Bác Bô quay lại nhé (y)

1 Likes

em bồ hóng ở đây cũng khá lâu, đứng ngoài theo dõi thôi nhưng nay bác nói thế em cũng xin mạn phép ý kiến:

nếu làm căng theo nội quy bác đã không còn ở đây cmt rồi.

bác đang so sánh 2 cương vị khác nhau đó bác =))

xoá chứ không block để làm gì vậy bác =)) em không hiểu ý bác, ý là xoá nick này để lập nick mới ạ?
còn thì em thấy Mod nói vậy rồi mà bác cứ đôi co và đưa ra những câu như trên thì …
em gửi bác đôi lời “phản biện” , các Mod đã linh hoạt rồi nhưng nếu cứ mặc định áp y nguyên thì các bác cũng có nhiều vấn đề lắm. Lên đây thư giãn thì thoải mái thôi các bác ạ.

Poka để dành sức cho thời điểm quyết định nhé :blush:

Lo tối ka thiền cao hứng vung kiếm loạn xạ chúng e lại mất học :blush:

1 Likes

13 Likes

Huynh đệ vững tin, giá cp và chỉ số ko quá nguy hiểm đâu

mua mà lỗ đừng bán, nó lên lại thôi

34 Likes

Chào mừng Pô ka quay trở lại!!!

Hi vọng các mod xử lý vấn đề CL. K hiểu sao bọn nó lại lộng hành như vậy.

1 Likes

Chim lợn và bìm bịp đều nguy hiểm tùy hoàn cảnh.
1 khía cạnh nào đó thị trường đều tồn tại các thành phần khác nhau và ý kiến đa chiều là tốt nhất.

4 Likes

CL vào mắng chửi linh tinh! Cơ sở lập luận thì không có thì nhìn đa chiều ở đâu vậy bác? Diễn đàn muốn phát triển thu hút đc nhiều ng quan tâm thì phải tạo môi trường lành mạnh để các cao thủ họ đóng góp. Đây cứ vừa mở lời thì toàn một lũ nick ảo vào cắn xé, thử hỏi ai muốn cống hiến những thứ tốt đẹp cho diễn đàn?

1 Likes

Ý kiến đa chiều tốt, phản biện có cơ sở tốt, góp ý xây dựng ok, nhưng đả kích cá nhân gây rối bất chấp là phá hoại, cái đó ko xếp vào đa chiều được. Xã hội cũng thế, vài thành phần cần được bỏ vào cũi. Có cs, quân đội để bảo vệ trật tự, có luật lệ, có thể dọn dẹp chứ ko fai kệ và chấp nhận sống chung với rác.

1 Likes

Thế là ý hiểu chim lợn của tớ khác với bạn.
Ttck vốn gọi những người bảo giảm là chim lợn, bảo tăng là bìm bịp.
2 loài này nguy hiểm như nhau tùy hoàn cảnh. Nhưng bìm.bịp thì đặc biệt nguy hiểm khi downtrend vì nó dễ biến người ta kẹp hàng thập kỉ.

10 Likes

Còn nếu chỉ chửi bới thì thôi coi là loài khác

5 Likes

Loài này có thể gọi là Bọ Hung ko bác. Vì chúng rất hung hãn và chuyên múc húc xúc…

Mừng ka quay trở lại. Ka chỉ cần biết rất nhiều người mong ka quay lại nên 1-2 con người cố tình đeo bám cà khịa thì ka bỏ ngoài tai đi ạ

6 Likes