VGT _ TNG - TCM - Tam mã Dệt may năm 2024

Tùy quan điểm của mỗi người…Mình chỉ đưa ra nhận định…Những cổ mình đã nhặt a,e đều đã biết nhặt: TCM giá 43.5 và TNG giá 24.3 ; đoạn này đang canh để nhặt thêm VGT … cứ canh đỏ là có thể để cân nhắc…kẻo lúc thua lỗ a,e lại vào đây bắt đền tớ là không nên…tiền của cá nhân tự quyết mà

3 Likes

Anh cứ để họ tự kiểm chứng lời nói của họ, k việc gì phải nóng :hugs:
Còn bao nhiêu ace khác cần cmt của anh mà?! :roll_eyes:

5 Likes

VSC :slight_smile:

2 Likes

HAH chắc phải cần thêm thời gian

1 Likes

Bác bỏ qua PVP và VGT là thiếu sót đấy. Chart 2 mã đó y hệt chart của Fox và ACV.
Mặc dù đang cầm HAH, chiều nay em bán 50%HAH để múc PVP giá ATC.

2 Likes

Vẫn nhắc lại a,e (tại Trang số 309) là mình chỉ mua cổ nào mình sau khi đã nghiên cứu kỹ…. và vào vùng giá hợp lý không mua cố cho bằng được. Và đặc biệt không mua các cổ phiếu nếu chưa tìm hiểu kỹ và chẳng biết cổ phiếu đó nó là ngành gì …nó làm cái gì …ban lãnh đạo cổ phiếu đó năng lực ra sao….

Tóm lại Píc này mình chỉ quan tâm đến cổ TCM _ TNG và VGT …… về cơ bản đã nhặt đủ cơ số trên số vốn nhất định tự có không vay mượn….không mua Margin ….

Như đã nói từ đầu Píc đến nay là ngành Dệt may vẫn quá ổn trong năm 2024 này…. Do vậy sẽ nắm giữ để sinh lời theo sóng Dệt may.

=>Với cổ STB theo đánh giá của cá nhân cơ hội tăng vẫn còn cơ địa nhịp tới do vậy vẫn đã và đang tiếp tục quan sát để gia tăng thêm số lượng.
Nếu bạn nào có thêm thông tin về cổ phiếu STB qua bên Píc này chia sẻ thêm nhé

2 Likes

Tcm mua luôn hay đợi sau chia các bác nhỉ

1 Likes

Tuỳ vào cách đánh của mỗi bác thôi. Tớ thì nhặt được TCM ở vùng giá yêu thương 43.5 nên lăn chốt và cứ để đó tính sau thôi bạn.

3 Likes

Theo tôi giờ chưa nên vào TCM, nó qua điểm mua an toàn

1 Likes

Với TCM mình tạm thời đã cân xong như đã nói ngày 17/5/2024 (tại Trang số 47) và giữ lại chờ ăn cổ tức, các bạn có thể lật xem lại.

1 Likes

TCM tôi cũng vào vùng 44, gia tăng vùng 48, giờ lăn chốt và ngắm thôi

Bạn mua giá cũng hợp lý đó. Như thế sẽ có nhiều sự lựa chọn: Có thể lăn chốt ăn cổ tức hoặc chốt lời nếu thấy là đủ tùy theo cách quản trị tài khoản của cá nhân để đem đến khoản lợi nhuận tối ưu nhất và an toàn nhất có thể.

2 Likes

Nay VGT bứt phá 17 thôi nào

2 Likes

Như đã nói trước rồi…cứ tớ làm gì sau đó nahwcs lại nó như một thước phim tua lại

4 Likes

@f568f568 hay thật, bác cứ nói con gì có khi phiên sau chạy luôn. Chần chừ mua là k kịp lên tàu…

Hiện đã nhặt 03 mã dệt may (TCM _ TNG _ VGT) …Để ý thêm cổ DGC tiếp theo nhịp tới…).

4 Likes
  • Tình … rất là tình nghen. Sớm này, NaK tui có chia sẻ VGT với bạn chơi CK ( cùng nhà).
    Chìu qua, thì câu chuyện VGT có nhắc với anh bạn đi TD ( VIP/CEO … đang làm việc tại một Cty con của VGT). V/v có “xiu” với mua bán … mà chủ top có nói ở Re thứ 311 : ( canh) mua đỏ …

Câu hỏi đặt ra : vậy nó không đỏ thì mua ko? TT nay thì nhiều cổ họ FPT + Viettel … chạy tuốt luốt há.

Ảnh minh họa …

image

VGT nay Break hay mở có GAP tăng 16,4; high thấy 17,6k KL khớp/sáng đã vượt ngày hôm qua. 17,2k là điểm cân bằng cuối giờ sáng …
( Hai cổ còn lại topic này : NaK tui chỉ ngó TCM = đỏ nhẹ … ).

2 Likes

Tím nhé :grin:

Mình đúng TNG nhiều nhất. Mà em nó ko phi… hơi tủi thân chút

A,e để ý cổ phiếu DGC nhé. Đừng để lúc nó tăng trên dưới 15% rồi lại mới nhắn…

1 Likes