VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

ui bác , em cảm ơn bác nhé , bác cũng một thời oanh liệt nhỉ :))))

1-0 cho đội cổ đông dài hạn vĩ mô bla bla các kiểu, đạo đức tốt
Đợi ngày mai có con chim lợn nào lên ta lại vả vào mồm chúng, đặc điểm loại này là ko bàn đúng sai nên ta cứ bẻ vào cái sai của chúng mà đánh!
@Vien_Quan_Tri
@nguyenvanphuoc

1 Likes

:joy::joy::joy::joy:

bác cứ tag em vào , xem chúng nó lại ngồi bao đồng chim lợn ntn :joy:

Rõ ràng giá bđs đấu đã giảm đi nhiều và giá trúng cũng không x2 x3 như cách đây 1 năm. Dòng tiền chảy vào bđs đang chậm dần để đợi giá bđs giảm tiếp. Chính trị thì đang phệt nhau ác liệt. Bơm tiền giải ngân ko thằng nào dám ký. Đợi tháng 10 đại hội xong mới khả quan đc. Tắc từ trung ương thì sao địa phương suôn sẻ.

Người có trình độ, có tầm nhìn người ta thở ra 1 cái cũng thấy thơm, bọn mồm thối thì há miệng ra đã muốn chạy mất dép bác ạ

1 Likes

À đây )) ko phí công anh nhắm rượu bàn thơ đến giờ này,
cô em muốn mua lúc tin tốt thì chuẩn bị tiền mua lúc tin tốt nhé, con gái thì anh nói nhẹ nhàng vậy thôi

1 Likes

Cung cầu bđs đang lệch về cung nhiều. Giờ cần tìm điểm cân bằng để giải ngân. Người ôm đất tiền thịt thì đất rẻ ko bán, người có sẵn tiền cũng không vội nhảy vào. Tương đối khó trong giai đoạn này. Le lói tia hi vọng là nâng hạng TTCK nhưng vĩ mô thế giới lại không ủng hộ. Tuần sau lại đẫm máu rồi. Haizzz

1 Likes

Em hiểu anh nói gì ko?

Tuần sau là tuần quyết định của TTCK VN. Ý chí tạo lập đánh lên hay thả trôi sẽ rõ ngay. 1 là giải ngân thêm 100% NAV , 2 là bán sạch

1 Likes

Em nói đúng đấy!
Anh hỏi em nếu xúc full thì em sẽ lỗ bao nhiêu, sẽ lời bao nhiêu
Nếu bán sạch thì em sẽ lỗ bao nhiêu, em vào lại lúc nào, giá bao nhiêu, lợi nhuận dự kiến bao nhiêu
Con gái thường hay bị cảm xúc, 1 số người vẫn rất mạnh ý chí hơn cả đàn ông, nhưng trong số đó, anh nghĩ là ko có em!

Hoặc là em bẩn tính biết mà vẫn cố thì thở vài câu nữa xem, anh nhận diện xong rồi ra tay

Phân tích vớ vẩn. Níu giữ tỷ giá để kéo FDI? Thế FDI vào VN sản xuất xong bán hàng nội địa à? FDI chẳng qua vào thuê trung chuyển rồi lại xuất hàng đi nước ngoài. VNĐ cao xuất đi lại ăn cám.
Tỷ giá neo cao nhập khẩu lạm phát từ TQ Hàn Nhật còn chết nữa nhé.
Giờ neo tỷ giá để tránh cáo buộc thao túng tiền tệ thôi. Cái xác k hồn, neo để thế giới nhìn vào mình vĩ mô tốt, lạm phát thấp để hút FDI. Nhưng nó thừa hiểu VN k thể neo lâu, cầm cự đc tý nào hay tý đó thôi.
Tăng lãi suất mạnh các doanh nghiệp đứt đầu tiên. Đặc biệt là ngành xây dựng nợ bank gần như khủng nhất. Thứ hai là ngành năng lượng vay vốn bank lớn để đầu tư nhà máy. Chứ ông bđs với ck chỉ bị tâm lý ảnh hưởng chứ nội tại k đáng sợ đâu.
K hiểu đi doạ ae.

4 Likes

Thầy A7 mồm hô hào cứng thế thôi chứ đang mài cưa chờ cuối năm đến cưa đầu chủ tịch vì dám cho ăn bánh vẽ dự án.Xem 3 dự án này book lợi nhuận đến đâu rồi vì đã xong đâu mà book.Này thì DIG 200k

1 Likes

Lúc DIG giữ nền giá cứng 38 thấy khó thủng, cứ nghĩ có đỡ giá 38, nhảy vào bắt đáy. Ai dè nó đạp mạnh thủng giờ về 32 luôn. Thứ 2 lại phải chuẩn bị tiền bắt đáy 31 để tbg nữa. Chán thiệt.:cold_sweat:

2 Likes

Gọi 7 mõm nó vào mà mua. Nó kêu nó nghìn tỉ đấy.

1 Likes

Mồm 7 mõm nói chứ ai nói?

2 Likes

Buồn cười đoạn chủ tịch với 7 cùng hô HL không bán nữa đâu,đáy rồi múc đi. Xong nó táng cho sml :))

1 Likes

Nghìn tỷ mõm.
Cãi nhau làm gì nữa, đường giá DIG khả năng sẽ tiếp tục chia 3.
Có thằng mõm đây chửi nó tí để nó bớt ngố.

Chuẩn bác ơi

1 Likes