VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Anh 7 ơi, em ko sợ lạm phát mà ghê cái ls, vì lạm phát mình có 2 cách giảm:

1. Giảm giá xăng dầu: đáng nhẽ nhà nước mua 15k bán 15k, nhưng bán 30k, suốt time dài đã tích đc rất nhiều tiền thuế nên giờ gặp tình huống này giảm thuế vô tư
  2. Bán đất cho dân đấu giá để hút tiền về, sau này có bong bóng thì dân tự cắt lỗ với nhau kkk
    Nhưng ls thì khác, ls mỹ tăng buộc ls mình tăng, do đó chi phí vay làm ăn của DN sẽ chết. Vậy với lộ trình tăng ls của mỹ thì a dự đỉnh ls mình tăng đến bn %, e thanks a.

Đi bú liếm ý mà. Mõm thôi

Chửi nhau ác thế. Trước kia t @shin1990 nó lên núi Nga my luyện vĩ công của t @7phan9 bị san chấn tâm lý. Giờ gặp phải cú vả này của tt chắc bị tẩu hỏa nhập ma đó. Ko cản dc đâu. Cản tàu hỏa đó. :)))))

1 Likes

Cp cũng rất quan tâm tới ls nên trong cuộc họp thue tướng có giao nhiệm vụ cho bank là ko tăng lãi suất cho vay. Nhiệm vụ khó khăn đó nhưng giả sử tăng ls thì tăng bao nhiêu? Giờ tăng lên chút nữa thì doanh nghiệp lăn ra chết hết. Em dự nếu tăng thì CP sẽ lại cấp bù lãi suất.

1 Likes

Cái quan trọng là vẫn phải bơm chứ hút về cho có thôi, làm sao để ko bị sốc, kinh tế vẫn tăng trưởng chứ giảm trưởng là lại mệt

1 Likes

Ko tăng ls cho vay là bước đi tiên tiến, rất công minh, ko bệnh vực ai cả, và nên làm thế vì bank quá tham lam rồi, nhưng tôi nghĩ ls huy động và ls cho vay sẽ đều tăng thôi, ở mức độ hài hoà nhất cho các bên. Mục đích chính là vừa muốn ổn định tỷ giá (tăng ls), vừa bơm tiền đổi GDP( hạ ls). Vậy chọn cách j

1 Likes

Chuyện gì sẽ xảy ra tiếp theo thì ai ở đây cũng đều biết cả rồi đấy!!!
@nguyenvanphuoc chú đọc có hiểu không???
Điều 5 Quyết định 19/2022/QĐ-TTg quy định mức chi tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức và người lao động làm việc trong cơ quan bảo hiểm xã hội.

Cụ thể, mức chi tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức và người lao động bằng 1,8 lần mức lương đối với cán bộ, công chức, viên chức do Nhà nước quy định được áp dụng đối với 3 đối tượng sau đây trong chỉ tiêu biên chế hoặc vị trí việc làm được cấp có thẩm quyền phê duyệt.

Thứ nhất, cán bộ, công chức, viên chức và người lao động làm việc tại các đơn vị trực thuộc Bảo hiểm xã hội Việt Nam.

Thứ hai, người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động trong tổ chức Bảo hiểm xã hội Bộ Quốc phòng, Bảo hiểm xã hội Công an nhân dân.

Thứ ba, người lao động thực hiện chính sách bảo hiểm thất nghiệp của ngành lao động - thương binh và xã hội.

1 Likes

Vni luôn phản ánh trước kte, cuối năm gdp vẫn ok nên vni sẽ có sóng nhưng chỉ là sóng hồi, sang năm sẽ ngấm đòn, nên h đợi xem chính sách thế nào thôi, vni sau khi hồi sẽ giảm đến mức nào đó để phản ánh chính sách mới

Thế em mới dự sẽ cấp bù lãi suất. Vừa bơm tiền vừa ổn hỗi trợ 1 phần lãi vay cho doanh nghiệp. Trước là 2% rồi thì tăng lên 3%

Mà có thể là 4% do vừa covid chưa kịp phục hồi mà vừa do suy thoái kinh tế thế giới

1 Likes

Cấp bù là 1 cách hay, nhưng cứ dây dưa vào bank là tiền thực tế đến đc DN sẽ bị đắt, vậy cố gắng chính phủ phải làm sao để trơn tru ở đầu tư công, cao tốc + sân bay…mà đc làm thì ngang siêu bơm tiền mà lại tạo ra của cải thật, chứ cứ dùng bank cấp tiền cho dân làm chủ e là khó, dân toàn đi đầu cơ thôi, phải dùng đt công, c phủ làm chủ dân làm thuê, tiền sẽ đi đúng chỗ, tuy có thể gây lạm phát nhưng thu phí etc sẽ ghìm đc. Đt công là hiệu quả nhất

1 Likes

Tôi thấy trên đỉnh 100-125 nhiều ông ước có giá 60 all in lắm mà :)) Giờ giá thơm tnay lại sợ , lại nghi ngờ người này người kia úp sọt thế :))

Khả năng cho thuê nick…trẻ trâu mới chửi vậy.

Nhiều người vào tư vấn cho Fo rất chuẩn, chất vấn khúc chiết đối với. Đội hô hào và bld DIG, nhưng nhiều người vẫn say mồi lại nói năng tục tĩu, đánh bùn sang áo, cả vú lấp miệng em. Đổ thừa cho người nói là chim lợn để mong cổ giảm mua lại. Xin lỗi đừng nghĩ ai cũng suy nghĩ xấu Như mình. Nếu không có kiến thức để tranh luận thì đừng nên nói năng tục tĩu, làm bẩn diễn đàn. Ngoài ra đừng nghĩ mình thích mứt ai cũng thích mứt như mình đâu. Thời gian sẽ trả lời tất cả. Có nhân sẽ có quả

Hãy đọc cmt thì sẽ thấy lũ chim lợn có kiến thức éo đâu, có tranh luận đc éo đâu xong lại quay qua công kích cá nhân rồi nói về thị giá cp. Giống cái thằng hột Le ý. Tư duy cứ tăng ls là ck và BĐS giảm nhưng ko định lượng đc các chỉ số, ko áp dụng vào tình hình thực tế cụ thể xem nó tăng 1% ls thì có phải quá khủng khiếp ko? Tư duy đỉnh kout

Van bơm tiền giờ chủ yếu là chính sách tài khoá thôi: Đầu tư công, hỗ trợ 2% lãi suất cho 11 ngành nghề bất lợi covid, giảm thuế xăng dầu … nhưng bơm có kiểm soát rất chặt qua rồi thời cứ bơm là chảy vào bds vào chứng khoán là đầu tư dàn trải lãng phí kém hiệu quả.

1 Likes

Các bác cứ bô bô bán hết đô thì làm gì? Kte chết hết? Câu trả lời đó tăng 1 lãi suất đó. Kênh vay ngân hàng kín room giờ doanh nghiệp huy động vốn trung dài hạn từ đâu?? Câu trả lời là Nghị Định 65 mới ban hành về ph trái phiếu đó :slight_smile: nhưng dk phát hành và qdinh nhà đầu tư chuyên nghiệp ko dễ dàng tay ko bắt giặc như Tân Hoàng Minh

1 Likes

2 ngày nghỉ cuối tuần, chim lợn xuất hiện rợp trời, lập 3,4 pic tấn công DIG và A7. Chỉ báo xuất hiện vùng đáy và DIG chuẩn bị phi trong quý 4. Anh em giữ chặt, kẻo mẫt hàng.

1 Likes

Có cái thằng ra vẻ nhận biết lấy ví dụ: có 1 cái bánh chia cho 5 thằng xong giờ phrl cho 5 thằng nữa rồi lấy 1 cái bánh chia cho 10 thằng. Doanh nghiệp đang tốt dần lên và trên đà phát triển thì sao ko phải lấy 10 cái bánh, 20 cái bánh chia cho 10 thằng. Ng ta góp vào múc đích là mở rộng kinh doanh, gia tăng lợi nhuận chứ góp vào để chơi à. Bác @BQThang12345 chửi chết moẹ nó đi

2 Likes

Giờ không múc DIG thì bao giờ múc??? Hơi tí sợ up bô với phân phối thì bao giờ giàu?

1 Likes