VNINDEX có lên 1800đ như chuyên za? Hay đích đến thủng 1300đ? Cùng thảo luận các bác ơi

, , , , , , , , ,

Thị trường giảm
Tháng 1/2022 mình đã view VNindex thủng 1400đ và mình có sai lệch thời gian chút vì mình tính tháng 2 đến muộn nhất tháng 3 thủng 1400đ. không ngờ thị trường FOMO mạnh quá nên đến tháng 4/2022 mới về. tuy thất bại về thời gian nhưng vẫn đúng về tình hình chung thị trường downtrend.
Quay lai thời điểm hiện tại thì chỉ số đang được hỗ trợ khá tốt ờ vùng 1380-1350,nếu xét theo chu kì thời gian khi so sánh với giai đoạn trước đó thì chỉ số giảm tới hết tuần thứ 2 là có sự hồi phục mạnh mẽ trở lại ,và hiện tại chỉ số cũng đang kêt thúc tuần giảm điểm thứ 2 và cũng đang có những hành động giá khá là tích cực ,mặc dù chưa thể kết luận được vì chúng ta ko thể dự đoán được thị trường mà chỉ follow theo thị trường mà thôi.
Hôm nay giá quanh vùng 1370
và hồi test lại lên quanh vùng 1400-1420
Sau đó quay đầu giảm xuống 1330
Nếu thị trường xấu sẽ giảm xuống thủng 1300 về 1286
Giai đoạn nhạy cảm anh em cẩn thận khi xuống tiền nhé.

Phân tích chỉ mang tính tham khảo, đi tiền là do mỗi cá nhân tự chịu trách nhiệm, Nhớ STL
p/s: Em còn mơ thấy Vnindex thủng 1200 điểm cơ, anh em nào đợi về đó mà Hold bất tử vì một tương lai tươi sáng thì chúc thành công nhé! Thôi e đi mua mấy thùng mì dự trữ đây…
#G7invest

1 Likes

Hay quá ta :slight_smile:

Đã 1298 lúc nào chẳng hay. Hài quá

Rất ít người dự đoán được chuẩn như bác . Chắc bác đã full tiền mặt từ lâu . Chúc mừng bác . E cầm hàng giờ mất ngủ mất ăn . Bác pt giùm em còn QNS , e thấy nó giữ điểm khá tốt cả 2 tuần nay, hôm qua lăn đùng ra . E F0 . Cảm ơn bác nhiều

1 Likes

Oki đợi mình lên cty m xem cho nhé.

1 Likes

Em full tiền nằm chờ 4 tháng rồi bác hihi

1 Likes

QNS bên upcom thường mua ít thui vì chủ yếu nên mua bên hose. Upcom mình coi như cp trà đá vậy. Thanh khoản kém.
Bên upcom cty yếu rất nhiều, nếu phá vỡ kênh tăng mà k có lực mua thì về 40k rồi về tiếp 33k. Hiện tại hôm nay là thế. Chứ 1,2 tuần tới có khi lại khác. Bạn có thể đợi về khoảng 33k rồi mua thêm để trung bình giá đầu tư lâu dài.
Mình cũng là nhà đầu tư, không phải tư vấn viên nên bác cũng đừng tin em quá. Hi. Mình tự học để cổ phiếu là kênh đầu tư lâu dài

1 Likes

Cảm ơn bác nhiều. Hôm kia em mà bán thì đỡ bác ạ . Lúc đấy cứ nghĩ Tây họ mua ròng cả tháng . Chắc Tây họ khôn hơn e . Ai ngờ e lỗ , Tây nó chắc cũng ko hơn . Sợ nhất là sàn up biên nó lớn . Tí nữa mà nó làm cho cây sàn là hết chạy đi đâu được luôn

họ sử dụng phương pháp trung bình giá đó, mua và mua, nhưng đa số ae đầu tư mua cái là all in, hết vốn nên mới đu đỉnh

Đúng r bác . Em đang đu đỉnh đây . Bỏ thì thương , vương thì tội . Nhức cả đầu . Cảm ơn bác nhiều

1 Likes

Thủng 1286 và hành động như nào bác ơi?

1 Likes

Hàng ngày TTCK dow >50 điểm. Tâm lý NĐT nhìn vậy hoảng loạn. Nhưng các bác có nghĩ rằng thà dow mạnh trong GĐ này để chuẩn bị cho chu kỳ mới? Mỗi ngày mà cứ dow vài điểm thì có khi phải kéo dài vài tháng để chuẩn bị chu kỳ mới. Vậy dow mạnh lúc này không phải là sự xấu xa nhất. Mỗi ngày mac cứ đi 50 điểm thì chỉ cần 10 phiên chắc TT sẽ ổn . Nhưng mỗi ngày đi 5 điểm thì cần bao nhiêu ngày. Vậy cứ tắt bảng đi chơi (vì có muốn bán cũng chẳng đc) trừ các bác sử dụng MG thì cố gắng canh bán bằng đc để cháy TK.

1 Likes

Không chỉ NĐT cá nhân đang bán bằng mọi giá đề tháo bỏ MG mà các tổ chức, cty CK cũng đang thực hiện. Tài sản cty vẫn ở đấy, cty vẫn làm ăn bình thường việc cp dow chỉ là ngắn hạn do cần sử lý MG. Qua giai đoạn này mọi thứ trở lại bình thường. Tiếc rằng nhiều bác sẽ phải rời cuộc chơi nhưng sẽ có những bài học quí giá. LÀM GIÀU RẤT KHÓ. Đặc biệt trên TTCK.

khả năng sẽ hồi lại mốc 1350, chứ về thẳng 1200 điểm thì tàn sát quá.
mình cũng là nhà đầu tư như anh em thui. nhưng hiện tại anh em âm 50-60% còn mình mới âm 6%. Mình kỳ vọng hồi lại luôn chiều nay để vài ngày tới trên mốc 1350đ. rồi cuối năm mới về 1200đ. trường hợp xấu về luôn 1200đ mình k chắc lắm.

1 Likes

TTCK hiện tại rất khó xác định được đáy. Khi mà công cuộc giải thoát MG chưa xong thì mốc nào cũng sẽ bị thủng. Có chơi MG cắt bỏ, còn tiền mình thì vô tư.

1 Likes

cứ giảm mạnh mua thêm để đầu tư dài hạn, chứ all in 1 lần mua thì đương nhiên đu đỉnh, mình thì chọn lọc cổ phiếu đang đáy để mua dần. nhiều mã chưa giảm sâu nhất quyết k mua thêm

1 Likes

mình vẫn view về dài hạn về 1200đ rồi mới lên lại 1500đ. quan điểm cá nhân

1 Likes

dài hạn là bao lâu bác?

6 tháng 1 năm gì đó, thực ra cũng k ai đoán trước được tương lai. có thể lên lại 1500đ rồi mới về 1200d thì sao. nhưng về cơ bản để mua cp thì phải chọn lọc, xem giá đang mức cao hay thấp trong 52 tuần

trước mắt hy vọng lực hồi lên 1350-1370 đã. rồi theo dõi thêm xem nó lên 1524đ hay 1200đ

1 Likes