Ai không mua nổi PTL thì tôi vẫn còn cổ phiếu khác cho các bạn đây

, , , , , , , , ,

Nhiều người xin hàng quá nên tôi tặng cho mọi người đây. Trước khi chia sẻ về cổ phiếu mới tôi nói về PTL trước: PTL tôi không bao giờ bán giá dưới 6x vì cho dù nó lên 6x thì cả công ty trên sàn cũng chỉ 6000 tỷ còn cách rất xa mục tiêu vốn hoá tỷ đô của ban lãnh đạo PTL quyết tâm thực hiện bằng được.

Mã mới là HD8 cả công ty trên sàn chỉ mới 100 tỷ mà chỉ riêng tiền mặt đã có 164 tỷ đang gửi ngân hàng lấy lãi 12%/năm (bây giờ chắc lãi thấp hơn xíu), chỉ tính tiền mặt đã vậy rồi, nợ vay = 0. HD8 còn hàng loạt dự án lớn và các tài sản khác như:

1. Dự án khu dân cư Xuân Lâm, Phú Yên 10,023 ha.
  2. Dự án khu dân cư phía Tây đường Lê Duẩn, Tuy Hòa, Phú Yên 11.67 ha.
  3. HUD - Vân Canh.
    Tổng diện tích đất: 21.493 m2
    Diện tích xây dựng: 14.291,6 m2
    Tầng cao: 3 tầng + tumSố lượng: 191 căn
    Diện tích sàn xây dựng: 54.427 m2
    Tổng mức đầu tư: 436.175.010.318 đồng.

Tóm lại, PTL tăng 20 lần thì HD8 cũng phải tăng được tối thiểu 5 lần, HD8 lên giá 5x thì cả công ty HD8 trên sàn cũng chỉ mới 500 tỷ thôi chứ mấy, tiền mặt nhiều, dự án mới nhiều, nợ vay = 0. Còn PTL dạng game thâu tóm đổi chủ thì giá cổ phiếu tăng không tưởng tượng được đâu vì hàng về một mối rồi

Với kinh nghiệm của tôi thì khẳng định rằng định giá của HD8 đang rẻ nhất thị trường chỉ thua PTL vì PTL là dạng game thâu tóm đổi chủ, sau đó dồn các dự án lớn cho nó hoá rồng để bên thâu tóm hái quả ngọt nên dạng game như vậy giá cổ phiếu tăng khủng khiếp lắm.

2 Likes

:sweat_smile: mua gì 2 con này đc nữa bác, bo cung ccmn rồi. Bác xem lại con QCG và MHC vùng giá nào vào đc ?

1 Likes

MHC QCG chính tôi là người khai phá báo mua từ giá quanh 5 đến nay đã tăng rất nhiều mà tiềm năng QCG MHC không bằng PTL nên tôi không khuyến nghị mua mới QCG MHC bây giờ nữa

3 Likes

Nói chung con nào tôi cũng đã tìm hiểu rất kĩ trước khi báo mọi người mua, nên có cơ hội mua thì mọi người cứ mua luôn vì thường tôi chọn toàn cổ phiếu bị định giá rẻ hơn rất nhiều so với giá trị thật doanh nghiệp nên DÙ MUA NGAY GIÁ TRẦN VẪN LÃI ĐẬM, không cần căn ke giá. 2 siêu phẩm PTL và HD8 để đầu tư dài hạn đúng nghĩa

2 Likes

hd8 ok mình đi khảo sát rồi nhưng tiến độ gpmb còn chậm lắm, chưa làm gì. theo sát thêm

HD8 quá OK mới đúng. Tiền mặt 164 tỷ gửi ngân hàng, nợ vay = 0 mà cả công ty trên sàn mới chỉ 100 tỷ thôi, quá rẻ. Dự án nhiều. Cổ tức chia bằng tiền đều như vắt chanh.

HD8 định giá như hiện tại là đang rẻ nhất tam sàn, nó chỉ thua PTL vì PTL là dạng game thâu tóm đổi chủ hàng về một mối họ kéo lên tăng hơn 50 lần như L14 trước đây cũng còn được hoặc như mã HUT game thâu tóm cũng tăng từ giá 1k lên 50k

1 Likes

Bác lại đang châm mồi lửa tạo sóng penny ấy nhỉ?
Mình biết bác là ai rồi! Hihi

2 Likes

Tư duy của mình hơi khác bác:

Mình không coi PTL là penny vì nó sẽ sớm lên tầm Midcap thậm chí Bluechip bất động sản.

Còn HD8 là cổ phiếu giá trị kết hợp tăng trưởng.

1 Likes

Thực tế chứ không phải tư duy gì cả.
Tư duy không quyết định được tính chất cp bác ơi

1 Likes

Tôi từng mua TCM giá quanh 4 khoảng năm 2012 lúc ấy nó đang lỗ ai cũng coi nó là penny rác. Riêng tôi tuyên bố chắc chắn TCM sẽ là Bluechip của ngành dệt may trên sàn và cuối cùng đã đúng.

Tầm nhìn phải xa để nhìn nhận đúng tương lai doanh nghiệp. Đầu tư đừng nhìn quá khứ và hiện tại

Hihi…bác nghĩ bác đang giảng đạo cho ai thế? Thật nhé.

Thôi, mình chỉ bình tí cho vui thôi.

Chúc bác thắng lớn ck nhé!

Bác sao thế, mình lịch sự với bác mà. Bác không cần vào topic của mình nếu cảm thấy không vui.

Trao đổi thôi mà bác là phụ nữ nên nhạy cảm quá rồi

2 Likes

Mình nghĩ bác nhạy cảm quá thôi. Hihi
Nữ nam gì ở đây bác ôi, Mình bình thật và bình thường thôi.
Mình đúng ra khg thích vào pic ai cả …nhưng vì …nhưng thôi trả pic lại cho nhóm bác.

Chúc bác thắng lớn ck.

1 Likes

Mấy cái vốn hóa với tiền mặt chỉ là một phần thôi, quan trọng là mấy dự án bác nêu trên nó có triển khai ko hay là đắp chiếu vài năm thì cũng chẳng phát triển được. Ý kiến cá nhân thôi vì mình cũng ko tìm hiểu về mã này.

Đánh cổ bất động sản tư duy phải theo kiểu THỰC CHIẾN cứ nhìn QCG ấy dự án treo vướng pháp lý, kiện cáo tùm lum, báo lỗ mà giá cũng từ 5 lên 15 tăng 300% nhẹ nhàng.

HD8 tính ra định giá rẻ hơn cả tiền mặt, dự án bất động sản không phải như con tôm con cá mà nấu phát chín ăn được ngay nhưng dự án có, tiền có, quan hệ có thì hoá rồng.

Cả công ty HD8 chỉ 100 tỷ là quá rẻ, quá trũng

Cần phải hiểu: PTL được Đất Xanh dồn các dự án lớn để đạt mục tiêu vốn hóa TỶ ĐÔ ban lãnh đạo PTL quyết tâm thực hiện bằng được điều này. Vì cổ phiếu DXG trôi nổi quá nhiều anh Thìn không kiểm soát nổi nên phải dồn lực cho PTL vì dễ đánh lên hơn. Đến hiện tại nhóm Đất Xanh đã nắm 82.1% cổ phần của PTL rồi

Mua được HD8 tối thiểu phải giữ đến giá 5x 6x. Lên 5x vốn hoá cả công ty cũng chỉ tầm 500 tỷ vẫn còn rẻ chán

HD8 vừa vượt đỉnh 6 tháng với giá tăng kèm vol tăng ==> rất tích cực

MÚC…éo nói nhiều. Vĩ mô đang tìm cách nhét tiền vào mồm mọi người,chứng sỹ chỉ có việc múc full cổ bđs định giá còn rẻ mạt và ngồi im