DIG hành trình đến 500k không còn xa!

[Nghiêm túc] Mình đang mở TK CK của mình ở VCSC, thấy cái report định giá và khuyến nghị của bọn này kêu bán DIG ở mức giá 42k là mình thấy tào lao và bố láo vậy nên mình sẽ ko để tk bên này nữa vậy anh em cho mìmh hỏi hiện nay thì cty CK nào ổn ạ?
Em dự định làm luôn trong tuần tới luôn

1 Likes

Bạn mở ở các cty ck lớn và có mẹ là Bank. Ví dụ như: VCBs, MBs, TCBs, VPs…

1 Likes

Thăng nào cũng vậy thôi bác ơi, mình mua dịch vụ sàn mua bán của họ chứ ko mua dv tư vấn nên cần tách bạch 2 cái này ra. Nếu cty của bán thuế phí rẻ, app xài êm bảo mật, margin tốt thì cứ dùng. Còn tự doanb khuyến nghị thằng nào cũng láo như nhau cả thôi kkkk

3 Likes

Ủa pinetree này là của cty nào nhỉ bác, ko thuế phí nghe hơi ảo vậy doanh thu nó từ đâu nhỉ, để mình tìm hiểu thêm m, thanks bác

Ra báo cáo quý 1 cái là target 120k thôi

Bọn cty chứng khoán nào cũng thế cả thôi! Tài khoản chỉ là nơi mình đăng kí để giao dịch! Đừng mua bán theo tụi nó là dc! Lập xong và học A7. Ng tử tế nhất ttck.

3 Likes

DIG lên tiền triệu chúng nó lại định giá tào lao tiếp, vì chúng nó mãi mãi là người đến sau kkk

2 Likes

đẳng cấp của thầy nằm ở đây chứ nghe gì mấy thằng chiên da mõm

6 Likes

DIG CEO cứ đi ngang thôi, nhưng tầm 5 năm tăng đủ 100 lần là đc!
Sóng bất động sản ngàn năm có 1, ko mút cổ đất ân hận 3 đời!

9 Likes

vâng bác. theo như thầy thì sóng bđs chu kì trước là từ 2000 đến 2011 và giờ từ 2020 đến 2031.

2 Likes

Chim lợn lại rợp trời rồi anh em

1 Likes

Đéo có tin j nên đăng lại bài cũ :laughing:, bọn media rr

1 Likes

Lạm phát tăng thì giá bất động sản còn tăng mạnh hơn, chứ không phải giảm như vài người tự xưng chuyên gia nói. Các bác vào đây xem thống kê thì sẽ rõ hơn. Mối quan hệ lạm phát và giá bất động sản nhà ở. (Ví dụ DIG là BĐS nhà ở, trong khi SZC là BĐS Khu công nghiệp)

1 Likes

Bận tâm gì mấy bài nát này, lúc nào chả lấy cớ CL dig, càng chim càng phi, đô đốc lo mà may túi 3 gang hứng thôi

2 Likes

Định giá DIG mà dùng P/E là không đúng rồi. Gửi các bác tham khảo thêm: Đừng dùng P/E để đánh giá cổ phiếu bất động sản nói chung và DIG nói riêng

Thèm mà không còn giá vào hợp lý, phải dìm để cho mấy em chít nhát bán cho chút, giờ người ta khôn lắm, chỉ gạt được con nít, có khi chả gạt được kkk

Dòng tiền thông minh nó biết chọn chỗ trũng mà chảy vào, bơm tiền như nước mà ôm tiền thì còn cái nịt

3 Likes

Đọc mấy bài báo cho zui thôi, chứ mình xác định hold ít nhất cũng 5 -10 năm nữa cho thằng con du học luôn :slight_smile:

3 Likes

Lúc DIG 3 chữ số cũng thằng vcsc này lên tivi bảo dig có giá 36.x, xong anh em bị đạp về dưới 6x luôn. Đợt này nó lại ngốc lên kêu về 42.x để xem nó tín làm gì .

1 Likes