Đoản khúc cuộc đời

ôm chặt thôi, 1200 chỉnh để mua sợ gì kkk

2 Likes

Nhờ bác Nam cập nhật giùm DPG xem có thể mua mới được ko nhé. Cảm ơn bác nhiều

6 Likes

Điểm entry 33.3k đã qua rồi và gần đạt mục tiêu sóng 44k, sóng đó có điểm stoploss 30.15k. Nên chờ quan sát khu 36.7k.

5 Likes

cảm ơn bác

1 Likes

Bác xem giúp em con HDC ạ

2 Likes

Anh mới trả lời mấy hôm trước.

RSI của nó đang ở mức cao 87 và đứng tại chỗ mấy phiên rồi, xác suất chỉnh cao hơn nhiều so với đi lên tiếp, cơ bản nó đạt mức thấp sóng 3, không thủng 36k và đi lên tiếp thì sóng 3 mở rộng, khi đó sóng 5 tròn thành sóng 3 và chỉnh lên sóng 5 sau đó theo đường xanh blue. Nếu mua mới thì nên chờ, còn đang nắm giữ thì tùy cá nhân quyết định.

Nguyên lý bình thường của elliott là sóng 4 không vi phạm sóng 1 nhưng ở hình có vẽ trường hợp đó là một dạng đặc biệt của sóng elliott.

Mũi tên xanh lá chỉ cây nến breakup POC, mũi tên đỏ chỉ cây nến đánh dấu, khi thủng cây nến đó (mức thấp là 36k) là sóng lên thất bại, tích lũy lại.

9 Likes

Cảm ơn bác ạ

2 Likes

Phiền bác Nam cho xin tranh của HDG với nhé. Con này em thấy đang vận động chậm hơn so với ngành nên muốn tìm cơ hội vào. Còn con CSC nữa mà thấy có liên quan đến bác Lăng nên rén.
P/s: em có đọc cmt trước của bác là hai con này chung đội lái, ko rõ có an toàn ko nữa. Nếu ko phiền bác cho em xin chút thông tin ạ. Cảm ơn bác nhiều và chúc bác ngày mới tốt lành.

2 Likes

Em chào anh Nam ạ. Anh cập nhật giúp em mã IJC với ạ. Em cám ơn!

2 Likes

CSC liên quan gì tới Lăng bác ơi :smile: APS năm trước tự doanh nó có CSC thôi

2 Likes

ơ, chứ ai đây bác

1 Likes

Anh Nam xem giúp em mã REE ạ!

3 Likes

Quan sát sóng của nó, biên của nó dao động nhỏ và chắc vẫn đội đó đánh nên cách đánh khá giống giai đoạn trước. Không thủng 31.3k thì vẫn trong sóng lên.

2 Likes

Quan sát cách di chuyển của nó.

4 Likes

Entry 65.1k, stoploss 62.4k, có hai mục tiêu đánh dấu.

3 Likes

Nhờ Bác Nam giúp mình mã VIC. cảm ơn bác nhiều

2 Likes

Vic chưa có gì thay đổi, đợi về thấp tạo đáy đã, thiếu gì mã vốn hoá lớn làm ăn hiệu quả hơn nhiều mà đi chọn Vic?

2 Likes

Cảm ơn Bác Nam. Lỡ sớm vào vì thấy mẫu hình ko thể giảm được nữa.
Hàng về cutloss làm lại.

2 Likes

Nay nó đóng đúng 51k là mốc đánh dấu nhịp hồi, không thủng thì vẫn có khả năng hồi lên mức 55-60k như bản vẽ hoặc gần đó rồi xem xét tiếp. Cơ bản nó đang ở downtrend nên quá trình sẽ còn dài để tạo đáy được.

4 Likes

Cảm ơn bác Nam nhiều

2 Likes