Đoản khúc cuộc đời

Kiểu gì em xin gặp bác ngoài đời, em cũng là thầy giáo nên em rất hiểu. Đến tận bz mình lằm bằng cái tâm, lan toả tích cực đến mọi người xã hội tốt lên em thấy thế là nhẹ lòng rồi, tks anh @Bach_nam

5 Likes

E giữ 80% dài hạn ở hpg,ssi,dxg,hng;chừ đang 20% tiền;có nhiều yếu tố e thấy rủi ro trong đoạn này;biểu đồ của a cũng cho thấy khả năng điều chỉnh các mã trên ở vùng này xác suất cao;có nên điều chỉnh tỉ trọng cổ phiếu thấp hơn,xuống 60-70% k ạ?xin a cho lời khuyên ạ?

3 Likes

Em thấy cây nến hôm nay hay thật, phá cản chéo luôn ạ.

3 Likes

Khuyên cái này là khó, tùy theo vốn em hình thành trong tương lai nữa. Không ai dám chắc nó đến đâu thì chỉnh, chỉ là dự đoán trên cơ sở phân tích các vấn đề và lựa chọn phương án có xác suất lớn nhất. Cách anh chọn giai đoạn này là mang lãi về và hạ dần gốc khi đạt mục tiêu tính toán, anh làm điều đó trong năm rồi, anh không tham gia thị trường từ cuối năm trước đến giờ, vẫn chỉ giữ cổ phiếu bằng một nửa số lãi cuối năm trước.

12 Likes

Tạo lập đa số là như thế, về tích lũy tam giác, khi nó vượt cản chéo, chỉnh không bị thủng cây nến vượt thì nó sẽ lên sóng, nhưng cái gì cũng có xác suất đúng sai, tùy tình hình để đánh giá, anh thấy vẫn đang kích tài chính là chủ yếu nhưng mã tài chính không tăng/hồi được mấy.

16 Likes

STB e break rồi. Đợi sóng 3 :smiley:

3 Likes

Cảm ơn a ạ

3 Likes

Em cái gì cũng thích nghĩ phát lên mây luôn ha? Anh trả lời cho em rồi.

3 Likes

có khi còn chưa hết 1 mà đã đòi 3 ah em

1 Likes

Dạ e vẫn đợi test nữa mà. Nên e mới bảo là đợi xác nhận sóng 3 á

1 Likes

E mạo muội nhờ a Bachnam xem giúp e VCG và Ceo với ạ. VCG e thấy nhiều tin tốt ra nhưng cứ lừng khừng mãi ạ. E cám ơn a

3 Likes

Anh Nam có trả lời VCG nhiều lần trong topic, gần nhất là 12/05 á bạn. Bạn dùng feature search thì ra hết mấy cái ảnh trả lời đấy ạ.

3 Likes

VCG: Cản POC ở 23k, mục tiêu tính toán có thể lên bên trên đó nhưng dòng tiền đang đi theo dòng đầu tư công, và xét đầu tư công thì cơ bản đạt sóng, có thể coi là đạt sóng 1, giai đoạn đang phân phối cuối để đi vào sóng chỉnh 2. Trường hợp xấu là rủi ro hệ thống thì nó mới có thể phá đáy tháng 11 vừa rồi. Còn lại canh vùng thấp để gom. Vào mới thì không nên vào nữa.

CEO: Gần đạt mục tiêu theo đường đen rồi (khoảng 29.5-30k), nó đang gặp cản mạnh POC sóng xuống chính (26.8k) và hai cản đỉnh gần từ giữa tháng 11 đến nay cũng từ nguyên nhân cản POC này. Dòng tiền đang chưa đủ mạnh để vượt.

7 Likes

Đánh theo tin tức thì đa số sẽ lỗ, nhà đầu tư sẽ không biết tin tức trước được, chỉ nội gián mới biết được và khi nhà đầu tư biết thì ở phần đuôi rồi, và tùy theo trường hợp, hãy phân tích đánh giá, doanh thu lợi nhuận không thể một phát bốc đầu như trúng xổ số được, nó có quá trình và cần thời gian, dự án nhanh thì 3-6 tháng, dự án dài hơn có khi vài năm,…Tiền sinh sôi nảy nở nhanh thế thì còn ai vất vả rơi nước mắt có khi đánh đổi tính mạng lao động ngoài kia nữa?

11 Likes

E cám ơn a ạ

3 Likes

Anh đúng là anh em guột của anh Nam mà
Anh biết em không :joy:

3 Likes

bác phân tích sâu hơn cho tụi em học hỏi với ạ. Tks bác nhiều

2 Likes

Mạnh dạn lên bạn, đừng bẽn lẽn như con gái thế, post bài cứ mạnh dạn suy nghĩ, phân tích, đánh giá, nhận định và cần thiết mới sửa. Dám làm dám chịu trách nhiệm (tự làm với bản thân thôi, chứ ở đây mọi người chỉ tham khảo), khi đó mình mới khách quan được. Còn nếu có ý xấu thì tự mình sẽ hại mình, một con người hai tính cách, tâm và hành động khác nhau sẽ khó thành công.

18 Likes

Nếu được bác có thể chia sẻ phương pháp bác đang dùng để tính toán các vùng cản và vùng đảo chiều của bác.hoặc ít nhất bác có thể nói rõ hơn về phân tích của bác cho mọi người tham khảo học hỏi với ạ.chứ bác cứ bí ẩn thế cũng ko hay.xin lỗi và cảm ơn bác nhé.

4 Likes

Tôi k biết, xin làm đt of cụ BN chẳng đc ns j đến làm e.

2 Likes