Đoản khúc cuộc đời

Nhờ bác Nam view giúp con GDT với. Em cảm ơn

1 Likes

Thanh khoản nhỏ quá không phù hợp đánh sóng, chỉ nên theo dõi về vùng thấp thì gom đầu tư dài hạn ăn cổ tức. Hiện tại nội tại đang có vấn đề, lợi nhuận kém hơn hẳn chu kỳ trước. Định giá hiện tại phù hợp ở vùng 17-20k, nếu nội tại diễn biến xấu có thể về khu bên dưới. Nam không có thời gian tìm hiểu nên em cần tìm hiểu kỹ hơn.

3 Likes

A ơi nhận định giúp e mã NLG với ạ, chúc a nhiều sức khỏe

3 Likes

Anh mới nhận định, giải thích kỹ hơn, không thủng 31.2k thì vẫn trong sóng lên, điểm entry 32.4k, stoploss 31.2k, mục tiêu 1-40k, mục tiêu 2-42.5k, mục tiêu bên trên là khu vực sóng 5.

3 Likes

Em cảm ơn anh

3 Likes

Mấy hôm không giao dịch cảm thấy thích thật bác chủ ơi. Lâu lắm em mới thấy thư thái như vậy ạ.

2 Likes

Anh @Bach_Nam xem giúp em con SSI được không ạ? Theo đánh giá của anh thì từ giờ đến cuối năm với thanh khoản tăng vọt như hiện tại, cp chứng khoán có hưởng lợi không ạ? Em cảm ơn anh nhiều ạ!!!

2 Likes

Nên tìm hiểu dấu hiệu tạo đỉnh mỗi sóng, khối lượng tăng vọt không phải là điều tốt, là khu vực phân phối của dòng tiền lớn (rút dần lãi và /hoặc gốc). Về chứng khoán thì anh nói rồi, về lâu dài nó vẫn còn phát triển đủ để làm giàu nếu dám giữ, còn điểm vào tùy thuộc hoàn cảnh cụ thể để tối ưu điểm vào với các tỉ trọng tính toán của cá nhân. Mảng trong một doanh nghiệp chứng khoán có môi giới, tự doanh, trái phiếu và các hình thức đầu tư khác với các tỉ trọng biến đổi về doanh thu lợi nhuận theo diễn biến thị trường tài chính. Em đang nói đến một mảng thôi. Cụ thể mã thì cơ bản đạt sóng 3, khu vực 34-42 là khu vực sóng 5 để hoàn thiện nhịp I sóng cam.

8 Likes

Nói về mã và sóng, các mã nhận định từ khi mở topic đều dự đoán cấu trúc hồi đầu tiên là cấu trúc thông thường ABC (độ dài A=C). Khi C vượt khỏi cấu trúc đó thì xác định C lên sóng 3. Như vậy, cơ hội đi đủ nhịp sóng đẩy sẽ có xác suất cao hơn. Nó phụ thuộc biến số vĩ mô nữa nên không thể nói chắc chắn 100%. Xét điều kiện tình hình hiện tại, thị trường cơ bản sẽ di chuyển được đủ bộ sóng đẩy với xác suất cao hơn hẳn.

6 Likes

A @Bach_nam ơi, phiền a xem giúp mã GMD , em đang cầm 1 ít giá 57,5 ạ. Em cám ơn a ạ

3 Likes

Nam xem giúp Dgc, a ôm từ 60k… thấy lình xình quá, đang định đảo mã

2 Likes

Nếu muốn đầu tư nó thì nên chờ đợi, lợi nhuận đột biến xuất phát từ việc thoái vốn hoàn tất làm cho định giá của nó thay đổi. Ngành cơ bản vẫn cần phải chờ mới có điểm vào tốt được. Ngắn hạn thì sắp có nhịp hồi, khi đó xem xét quyết định.

1 Likes

Nó đang trong quá trình suy giảm lợi nhuận đưa về trạng thái cân bằng sau giai đoạn tăng trưởng cao. Lượng tiền lợi nhuận trong quá trình tăng trưởng cao đang hỗ trợ giá cho giai đoạn suy giảm đó. Quá trình suy giảm sẽ còn kéo dài. Về sóng thì nó vượt sóng tính toán trước gần nhất khoảng 10% (mục tiêu tính toán 70k). Nó nếu breakdown 72.5k có mục tiêu 1-66.8k, mục tiêu 2 - 58k, stoploss sóng xuống khi vượt 83k, điểm stoploss sóng xuống gần là 75.2k cho việc ai sử dụng bán khống. Đánh sóng trong quá trình suy giảm của doanh nghiệp là rất khó, cần có kinh nghiệm mới chiến thắng được. Khi vượt 70k tính toán thì nó vào vùng rủi ro cao rồi nên không còn phù hợp cho việc vào đánh sóng nữa. Đầu tư dài hạn khi cầm ở vùng này càng không an toàn.

3 Likes

Anh Nam xem giúp em con TTF và nhận định của Anh về triển vọng ngành gỗ sắp tới có ổn không ạ? Em cảm ơn Anh

1 Likes

Về mã, không nên nghĩ đến việc đầu tư dài, nó chỉ là xác chết để kiếm tiền theo sóng của các nhà đầu cơ và có khi là của doanh nghiệp, đừng đặt kỳ vọng vào nó sống lại. Về ngành, vẫn đang trong quá trình suy giảm, từ đầu năm đến giờ đang giảm khoảng 27% lượng xuất khẩu so với năm trước, trong nước tình hình cũng không khá hơn. Nên chờ đợi và anh cũng không tìm hiểu về ngành nhiều, chỉ nhớ PTB vì nó đạt các tiêu chuẩn cao của Mỹ, Châu Âu. Các mã khác cũng liên quan đến gỗ nhưng có mảng khác nữa nên không nói đến. Nhận xét lần trước không xét đến trường hợp nó breakup, cơ bản sóng vẫn tương tự thôi.

2 Likes

Em cảm ơn Anh

1 Likes

Anh kiểm tra lại và cụ thể xuất nhập khẩu gỗ và sản phẩm gỗ:

3 Likes

Vâng Anh ạ, Em cảm ơn Anh nhiều

1 Likes

Xin anh nhận định về DIG thời gian tới target như thế nào? Em đã bán vùng 26 thì nên chờ vào lại giá vùng nào ạ? Thanks anh

3 Likes

Moon chắc là chị Hằng hoặc Nguyệt. Tạm thời quan sát theo sóng, nó đang ở sóng 3 và mục tiêu sóng 4,5 như bản vẽ, lựa thời cơ để vào nếu đánh sóng. Mở rộng sóng thì khả năng khó vì nhiều nhà đầu tư F0 đã nếm trải sự thật phũ phàng giai đoạn trước, nên hiện tại nếu đánh dài hơi hơn thì vẫn chờ về khu 14k như các nhận định trước, chưa có sự thay đổi.

6 Likes