Đoản khúc cuộc đời

Xin anh nhận xét về VNIndex nói chung ạ

1 Likes

Em tìm lại nhận định gần đây, cơ bản vnindex đạt sóng 3, mục tiêu sóng chỉnh về khoảng 1140-1180. Sóng 5 khoảng 1350 (trung bình). Hướng này đang xác suất cao hơn, còn thực tế cần theo dõi thêm tình hình vĩ mô trong và ngoài nước. Điểm 123x hạ hoặc chốt là hợp lý cho việc đánh sóng rồi.

9 Likes

Em đồng ý với bác ạ. Em thấy global net liquidity đã đi ngược với ck, ngoài ra tham khảo các chỉ điểm của bác nên em đã rút đưa về trạng thái phòng thủ cho an tâm ạ.

3 Likes

Cảm ơn bác Nam đã chia sẻ!
Tên em có phần Nguyệt ạ. Chúc bác và các nđt nhiều sức khoẻ, thành công!

4 Likes

@Bach_nam nhờ bác cho em xin ít nhận định về VSC ạ. Em cảm ơn.

1 Likes

Anh mới nhận định, muốn đầu tư nên chờ đợi đã, còn đánh sóng nó đang ở vùng rủi ro chưa chỉnh xong sóng. Xuất nhập khẩu đang giảm sút, mặc dù tái cấu trúc có tín hiệu tích cực nhưng hiệu quả chưa phản ánh tốt. Có thể tái cấu trúc chưa thật sự tốt và có bị ảnh hưởng bởi ngành hiện tại chưa được cải thiện.

2 Likes

Thường thị trường sẽ chỉnh sau đó 10-15% khi có sự phân kỳ này nhưng sự biến đổi này khó lường, cần theo dõi cùng các yếu tố khác, còn co về phòng thủ là chính xác.

6 Likes

Em cảm ơn bác

4 Likes

Vâng ạ, em hiểu bác so sánh spx là liên quan đến GNL. Em đọc tài liệu thì các chuyên gia đều dự đoán tiếp tục giảm nửa cuối năm nay và chu kỳ GNL đi trước ck, ck đi trước kinh tế 6-12 tháng. Bear market giảm trung bình 31%, Bull Market tăng trung bình 42%. Em so sánh theo trả lời của bác thấy nhận xét của bác khớp ạ. Độ sụt giảm phân kỳ năm 2018 gần nhất là 10%, độ sụt giảm phân kỳ năm nay là 13%.

4 Likes

Tôi đã thức khuya còn cụ nh lúc tl khuya hơn tôi. Cụ chắc là cao nhân hôm nay lộ vết.

1 Likes

Bác quá lời rồi ạ. Em làm bảo vệ ca đêm ạ.

1 Likes

Anh Nam cho em xin nhận định PDR! E cảm ơn!

2 Likes

Cơ bản nó đi đủ sóng, nếu tiếp tục breakup là sóng mở rộng, vượt 25.9k thì tính toán lại. Mua mới không phù hợp lắm, rủi ro cao.

5 Likes

Em cảm ơn!

3 Likes

Nếu không breakdown thì chu kỳ mới bắt đầu tư 11/2022.

6 Likes

Cụ làm bv đánh FX? Cụ đỉnh cao thật.

Em làm bảo vệ thật ạ. Em thích vì làm ngay ở toà nhà mình ở và chủ động thời gian giao dịch ạ. Gặp được bác chủ cho công cụ, máu em lại liều sử dụng ký quỹ cao, em thu được đậm ạ. Quá khứ em đánh được mất bập bõm. Bác chủ mới là đỉnh cao ạ, em chưa thấy ai đưa ra nhận định trùng giá nhiều như vậy.

3 Likes

Dạ, cảm ơn bác ạ.

1 Likes

Bác tư vấn giúp forexxx cho tôi nhé

1 Likes

Em đừng ham, chắc em ấy cũng cháy nhiều lần rồi. Em không tin thì em thử với phái sinh X5 margin giao dịch T0 đấy, sẽ không có may mắn suốt khi giao dịch liên tục. Cổ phiếu không có T0 và sử dụng X2 không tốt cũng dễ cháy, thiệt hại tài khoản rồi. Đừng cố gắng thử độc liều cao.

6 Likes