Đoản khúc cuộc đời

e cũng seảch nhưng chỉ ra kêt qua năm 2023 nên moi comment ạ, sory a

Xin lỗi thì không cần, cái cần là bản thân mỗi người có sự thay đổi, nó tốt cho chính bản thân mình. Đã theo hướng nào thì cố gắng trau dồi kỹ năng. Kỹ năng đơn giản nhất là tìm kiếm thứ mình cần không làm được thì làm sao mà đáp ứng được mục tiêu của mình.

10 Likes

Chào a Nam. Về cổ phiếu MT e từng hỏi a. E muốn tham khảo a về chart Month, a xem chart e vẽ như này là hợp lý chưa ạ ? Nếu chart ổn thì vấn đề khá nhức nhối với e là đây là cổ phiếu ngành thép, tính chu kì nó rất cao nên e vẫn chưa tìm ra được triển vọng gì để nó có thể đi lên target sóng III lớn. A hiểu rất nhiều về vĩ mô và FA các ngành, e phiền a chia sẻ về vấn đề này được không ạ ? Cảm ơn a nhiều! Chúc a nhiều sức khoẻ !

1 Likes

Cho e xin nhận định Nkg nhé a Bạch Nam. E cảm ơn

1 Likes

NKG xác suất đang đi đường xanh, còn xanh biển là nhịp vẫn có thể đi nhưng xác suất thấp hơn. Bản vẽ mấy hôm trước cập nhật cho một bạn. Bản vẽ mới là in diễn biến hiện tại. Lưu ý một điều là nó có kế hoạch phát hành giá 12k để lấy vốn đầu tư, đầu tư dài thì nên đợi.

3 Likes

Em đang vẽ trường hợp tích cực thôi. Hãy nghĩ đến sóng sideway trong biên độ từ C đến I ở hình của em? Xem xét mảng của nó để đánh giá các dữ liệu đầu vào của hợp đồng tương lai Fe, Carbon, HRC. Các hợp đồng này thường sẽ đi trước nên đủ cơ hội để vào hàng. Chu kỳ kinh tế thì suy thoái đến hưng thịnh, cứ như vậy tiếp diễn lặp đi lặp lại, chu kỳ phát triển theo hình xoắn chôn ốc, điểm điều chỉnh sẽ không thấp hơn đáy chu kỳ trước. Về vấn đề riêng thì xem xét nội tại doanh nghiệp, kế hoạch mở rộng, tăng sản lượng từng chu kỳ, tiết giảm chi phí,… từ đó đánh giá khả năng lên sóng và có kế hoạch khi nó đang ở vùng thấp hoặc điều chỉnh về thấp.

3 Likes

Em cảm ơn nhiều!

3 Likes

a Bạch Nam ơi ! Cho e xin nhận định CMG, ELC với ạ. E cảm ơn

2 Likes

Nhờ anh Nam cho em xin nhận định PAN với ạ! Em cảm ơn anh ạ!

1 Likes

Mấy mã em hỏi toàn đến vùng chốt lời, vào mới khá rủi ro và đang chịu áp lực bán.
ELC: Mảng cốt lõi không đem lại lợi nhuận mà chủ yếu ở mảng tài chính nên cơ bản sẽ không bền, vì vậy hãy xem xét trên mảng cốt lõi của nó và chờ điểm mua.

CMG: Nhịp tăng đã khá mạnh và vượt quá giá trị thực của nó khá xa nên cẩn thận.

7 Likes

Em tham khảo cái này:

2 Likes

Hax hôm trước vẽ chuẩn quá anh em làm 20% rồi

3 Likes

Còn SKG xin ý kiến anh em đâm hơi nhiều

2 Likes

Bản in cập nhật diễn biến:

Xét khung 4h, các chỉ báo cho tín hiệu tốt: Mục tiêu sóng ngắn theo chỉ báo là đạt và cũng là khoảng gapdown (cản cần tích lũy trừ khi nội tại hoặc yếu tố nào đó mạnh tác động đến như số liệu du lịch tăng nhiều ở các vùng mà doanh nghiệp hoạt động,…), quan sát nhịp test mục tiêu khu 14.35k.

Xét khung Day: Mục tiêu cũng gần khu 15k như khung 4h và cơ bản nếu hiệu chỉnh sóng thì khá sát với nhịp vàng thứ nhất, chỉ báo xu hướng hướng lên nhưng chưa vượt qua middle line (50 và -50). Vì vậy rủi ro vẫn còn. Như vậy, khi điều chỉnh test, quan sát xác suất chỉ lên có lớn hơn xác suất đang chỉ xuống không (11800, 83.33%) và mức Low khu 14k mà mấy phiên trước tích lũy, xác suất chỉ xuống thay đổi khi giá vượt qua đỉnh gần.

3 Likes

Anh Nam ơi, Anh cập nhập lại giúp em mã VTP đc không a? Em cảm ơn a!

2 Likes

Trên trang Tradingview nó mất hết dữ liệu, chỉ còn một đoạn thì chịu không xử lý chuẩn xác được. Xét về nội tại, kết quả quý 1 chẳng có gì đột biến mà còn giảm so với cùng kỳ, động lực từ câu chuyện tăng trưởng thương mại điện tử và tiềm năng tăng trưởng mảng fulfillment/logistics thì cũng không nhanh như vậy, chỉ dạng tiềm năng, và rõ ràng nhịp chỉnh vừa qua đã cho thấy, trèo cao thì ngã đau, biết đủ thì vui, đừng cố bắt đáy. Chờ về vùng thấp rồi gom.

4 Likes

Anh Bach_nam cho em xin phần lập trình code mới như hình dự đoán của anh được không để áp vào tradingview. code em down trên youtobe của anh nhưng không áp được thấy báo có lỗi.

1 Likes

Dạ vâng a, e vẫn theo dõi anh a! Cảm ơn anh!

2 Likes

Anh làm gì rất có trách nhiệm dù nó free, anh bao giờ cũng check lại ít nhất một lần trước khi đưa ra nhận định hay post bài. Code trên kênh cũng vậy, anh bao giờ cũng tải một lần, sau đó tạo chỉ báo và kiểm tra lại có lỗi không sau đó mới lên video. Còn việc thay đổi key hàng tuần là mục đích tránh bán code, cho sử dụng miễn phí (có thể sử dụng cho mình, có thể sử dụng để kiểm tra tư vấn cho khách, không sao cả). Code cho phần xác suất anh không có thay đổi gì cả, anh chỉ ẩn hiện đi thôi. Máy tính hay hệ thống ghi siêu việt nhiều lúc cũng gặp vấn đề, vì vậy, tư duy phải thay đổi, giảm bớt áp lực cho não bộ của con người, chỉ ghi nhớ những thứ cần thiết và quan trọng, việc kém quan trọng hơn nhưng vẫn cần thiết thì ghi lại ra sổ, máy tính, điện thoại,…

Lỗi mà em nói của trend probability có thể là do mạng em kém, chạy chương trình bị timeout. Anh có hướng dẫn cách ẩn hiện nếu anh chưa có thời gian xử lý nút click phần setting rồi.

Muốn ẩn/hiện các nét bản thân mình không cần thì thêm/xóa “display = display.none” ở dòng lệnh có lệnh Plot

12 Likes

vâng em thấy code đấy anh bảo chỉ chia sẻ trong 2 ngày em tưởng có sự thay đổi sau đó nên em mới xin lại anh! bản anh mới chia sẻ tầm hơn chục ngày gần đây đấy anh!

1 Likes