Đoản khúc cuộc đời

Hình như là em nắm giữ dài khi nhận định cho em mà, anh nhớ thế.
SSI: Phần bonus nhịp tím lên được khi thị trường tốt và điều kiện không thủng 20k nếu không sẽ đi nhịp đỏ xác suất cao hơn.

DXG: Không thủng 12.3k thì vẫn trong sóng lên xác suất cao hơn, còn thủng 12.3k thì chưa xác định được.

9 Likes

Dạ,e vẫn nắm giữ ạ;dành một phần nhỏ 20% để tập trading,nên hỏi a xu hướng ngắn hạn;chúc a nhiều sk,cảm ơn a ạ

4 Likes

Sao lại xóa đi hả em? Quan sát box chồng box mũi tên đen chỉ, hiện tại mục tiêu ngắn vượt qua 1057 thì lên 2 mục tiêu 1060-1065. Có lẽ qua đáo hạn sẽ rõ xu hướng hơn vì những phiên này đang cân bên phái sinh, nhưng hướng đi lên đang có xác suất cao hơn chút.

6 Likes

20 này đáo hạn xong a nhỉ, bên NN nó có dấu hiệu gom lại ps đè cơ sở. tay trái tay phải cũng nhiều phết

3 Likes

Nhờ anh Nam xem giúp cho VND em mua giá 15.6, nên giữ hay bán ạ. Do 1 số bạn tư vấn bảo bán làm em hoang man quá ạ. Cảm ơn anh ạ

Xác định sóng đẩy, muốn vẽ trường hợp tích cực đó thì phải vượt qua 1095 đã thì mới có xác suất nhưng cơ bản vẽ sóng đó không khả thi, có xác suất nhỏ.

5 Likes

Mấy phiên gần đáo hạn thì họ sẽ cân cơ sở và phái sinh để đảo hàng cơ sở và/hoặc đảo phái sinh.

4 Likes

A ơi, cho e xin nhận định về mã FCN a nhé

1 Likes

Em đánh lướt thì nên hiểu kỹ thuật chút còn đánh cảm tính và dựa trên thông tin mình nghe hay người khác khuyên thì khác gì đẽo cày giữa đường?

3 Likes

Tham khảo các nhận định từ đầu đến cuối. Hiện tại sóng chính của nó đang đi mô hình bear Gartley (màu đỏ) mục tiêu vùng đánh dấu 10-11k, khi đạt mục tiêu có xác suất cao đảo chiều hồi/ tăng. Nhịp hồi đang đi cấu trúc bullish Cypher (xanh biển) mục tiêu 1 là 12k, mục tiêu 2 là 13.2k khi đạt mục tiêu thì có xác suất cao đảo chiều chỉnh. Gom đầu tư dài hạn thì canh gom vùng thấp, phân bổ vốn theo chiến lược.

4 Likes

Dòng thép mà con chính là HPG, NKG, HSG cơ bản xác định nó đang ở sóng 1 uptrend đó (xác suất cao, nó đi trước thị trường), giờ chờ chỉnh sóng 2 để gom. Trường hợp xấu thì chưa có sự xác định nào cả (trả lời ý gãy xu hướng tăng của em, anh không hiểu em nói ngắn hay dài).

8 Likes

E cảm ơn a nhé

2 Likes

Bác chủ cho em tham khảo con PDR chút. Em Định vào hàng đợt này rủi ro cao ko anh.

4 Likes

Anh Bach Nam đánh giá giúp con HCM

2 Likes

Thôi, rủi ro thì tham gia làm gì. Nó gần đến điểm đảo chiều, điểm 1 là 15.5-15.7k; điểm 2 là 18k (xác suất thấp để lên được khu vực đó). Nếu về khu 10-11k thì quan sát đánh sóng T+ thì đánh.

8 Likes

Vâng em cảm ơn bác . Em ngồi chờ tiếp vòng sau.

2 Likes

Sóng đang lên với xác suất cao hơn, không thủng 24.3k thì có mục tiêu 28-30k tương đương phần bonus nhịp tím anh vẽ. Vùng bên trên cùng anh đánh dấu là vùng đảo chiều. Vùng nhỏ có chữ bullish shark và bên dưới là vùng gom. Sóng đến đoạn này thì cơ bản xấu nhất là về gần đáy tháng 11.

5 Likes

Nhờ bác Nam xem giúp con Agr Shs. Cám ơn bác

1 Likes

AGR: mục tiêu thấp cơ bản đạt, mục tiêu cao có khả năng đạt nếu không thủng 9.5k

SHS: tín hiệu không tốt lắm nên có thể điều chỉnh chút nữa mới lên để đạt mục tiêu sóng, điều kiện không thủng 9.3k.

7 Likes

Dạ vâng, em hỏi ngắn hạn ạ. Như Nkg nhịp trước đó em thấy vol vào nhưg ko tăng mạnh dc, em hiểu là tạo 3 đỉnh nên em ra hàng bảo tồn chút lời. Em vẫn kì vọng vào thép q2 3 nên đang canh vô lại anh ạ.

2 Likes