[Góc Hỏi Đáp dành cho F0] Hỏi đi, Ngại chi!

Trong 6 tháng đầu tài khoản bạn tăng thêm 10% là bạn đạt giấy chứng nhận ISO f1.

1 Likes

cho mình hỏi liệu VNIDEX có lên được 1600d k ? để mình còn dám mạnh tay

1 Likes

Cái này gọi là kiên nhẫn không đúng lúc
Nhà đầu tư ai cũng gặp phải cả, quan trọng là bạn phải đánh giá được độ mạnh yếu tăng giá ở mỗi thời điểm khác nhau
Có lúc chúng ta lại kiên trì khi ở giai đoạn sóng tăng và sau đó hiệu chỉnh, nội lực chưa đủ
Để rồi lại mất kiên nhẫn mà bán đi mất khi vào sóng tăng giá mạnh thực sự
Để giải quyết cái này thì chúng ta có thể sử dụng chỉ số RS hay ADX, thậm chí là để cổ phiếu theo 1 đường MA ngắn hạn nào đó để nó vận động tự nhiên

1 Likes

1600 hay không có lẽ để thời gian trả lời
Còn việc dự đoán chỉ là phân tích nhận định chủ quan của mỗi người
Nếu nó không xảy ra mà chúng ta neo tâm lý ở đó thì dễ đến lúc tạo đỉnh, lại bảo thủ không bán ra. Và thêm vào đó lắng nghe thị trường chứ đừng hỏi điểm số của bất kỳ ai vì không ai có thể đoán biết được hướng đi của tt đâu :slight_smile:

1 Likes

Ngắn hạn qua tuần là PVD và nhóm P chạy đấy

3 Likes

Các bạn F0 có nhu cầu học hỏi, nâng cao kiến thức về phân tích đồ thị kỹ thuật có thể tham khảo topic này nhé: Đồ thị kỹ thuật cho F0 - Đơn giản nhưng cần thiết!

Mình thích cổ NVB thôi, dư địa tăng còn nhiều do mới giá 2x

1 Likes

;v NVB đẹp thật

1 Likes

Vô tiếp NVB ko chị?

Dòng chứng khoán chỉnh xong hồi phục nhanh, bạn nắm giữ cổ phiếu dòng chứng khoán có thể gia tăng được :kissing_closed_eyes:

Theo mình dòng ngân hàng giai đoạn tới vẫn còn tăng tiếp nhưng sẽ khó mà mạnh như nhịp vừa rồi, các mã đã tăng nóng cũng cần thời gian tích lũy điều chỉnh trở lại, NVB cũng tương tự vậy bạn nhé :partying_face:

Nay em ngắm được BSR. Bác thấy được ko ạ?

vào BSR đi, sóng P mà

Thêm Topic để các bạn F0 tham khảo nhé: Những sai lầm của nhà đầu tư F0 cần biết

4 Likes

Cho mình hỏi sóng dầu khí có qua được t3 không bạn?

1 Likes

Topic này dành cho các bạn F0 hỏi thôi ạ, các cao thủ gạo cội chắc sẽ không phù hợp :sweat_smile: Nếu có thể thì anh và các bác ở F247 có thể bổ sung thêm quan điểm để các bạn mới tham khảo nhé!

1 Likes

Suzy bổ sung thêm topic để mọi người tham khảo: Một số kinh nghiệm rút ra khi đầu tư cổ phiếu

1 Likes

@Fmaugiao nhờ nàng và các cao thủ giải đáp câu hỏi này của 1 bạn trên Facebook nhé :blush:

1 Likes

1 kinh nghiệm đối với FO như tôi được các cao nhân truyền lại: Đó là khi họ Quyết còi tím ngắt vài ba hôm.

3 Likes

@Fmaugiao nhờ nàng và mọi người nữa nhé!

1 Likes