Hỗ Trợ Nhà Đầu Tư

KQKD vượt trội, như Hòa có dự báo từ lâu r, song mình cũng phải nhìn nhận lại sai lầm 1 tí là việc đánh giá quá cao những gì mình nghĩ về sự lạc quan của DRC mà không nhìn lại KQKD đó có được tt cho là khả quan hay không. Với Hòa thì việc tồn kho giá rẻ gần như xài gần hết, lợi thế chi phí với giá hàng hóa đầu vào đang cao ngất ngưỡng như hiện tại thì không hợp lý, chưa kể vấn đề cung ứng hàng bị gián đoạn hay không. Vùng giá này, ngay cả khi KQKD tốt vẫn k vượt nổi, lực bán vẫn quá nhiều, thì Hòa với góc độ cá nhân thấy hiện tại DRC không còn phù hợp vs việc đầu tư.

19 Likes

GEX Hòa k nói trước được, vì cp này vs 1 series các cp có liên quan hầu như chẳng có đồng nào cho NĐT. Vì thế vs quan điểm của Hòa thì cổ phiếu này nằm ngoài tầm có thể tham gia của 1 NĐT cá nhân và đặc biệt là NĐT vốn nhỏ

21 Likes

Xem giúp tôi LDG, HAR đc không? Tks

2 Likes

Dạ em nghĩ đoạn này không nên tham gia các mã có tính chất biến động cao như LDG vs HAR ạ

20 Likes

mn sáng nay cần Hòa hỗ trợ mã nào thì cứ nhắn nhé !

19 Likes

DGC giờ còn điểm vào không ạ?

1 Likes

DGC giờ vào giai đoạn giữ r, nguyên 1 đoạn trước rớt k mua được thì giờ phải nhìn thôi bác

19 Likes

A tư vấn giúp e mã HPG và CTR với ạ

1 Likes

CTR thì ngành nghề đó em k nắm chắc chắn, vì vậy để cho thành viên trên diễn đàn rành hơn em giải đáp. Với HPG, thì KQKD tốt, nhưng sản lượng gần đây giảm cho thấy dấu hiệu bị can thiệp bởi chính phủ và dịch bệnh ảnh hưởng tới nhà thầu, nguồn đầu ra của HPG. Về cơ bản, nhóm cp đang tốt nhưng bị chính phủ can thiệp thì mình nên né ra nhé

20 Likes

Vâng, cảm ơn A ạ

1 Likes

xịn nè

18 Likes

Đang tăng quá luôn ạ. Nay có điểm mua ko ạ

2 Likes

hôm trước có, giờ đợi thôi, Hòa phím từ lúc trước gần 2 tuần r

19 Likes

Đoạn này mn đừng nản, hãy chọn lựa cổ phiếu. Nếu mọi người rèn được đoạn này kĩ năng khắc phục sai lầm và chọn cổ phiếu, hiệu suất đầu tư sẽ tăn lên đáng kể đấy

20 Likes

sau cơn xả trời lại sáng

20 Likes

20 Likes

Anh xem dùm cp Dig với!

2 Likes
19 Likes

DIG đất thì tốt, chỉ quan ngại ở chỗ BLĐ và người đang nắm lớn ở công ty DIG thôi. Cũng lí do đó nên Hòa k tham gia lắm

20 Likes
19 Likes