Những cổ phiếu hưởng lợi theo chu kỳ (biến động) của nền kinh tế!

Trên diễn đàn này có nhiều loại người, có những loại ra vẻ hiểu biết nhưng thực tế ko có gì trong đầu. Tôi thì ko thèm nói chuyện và phản biện với những thành phần như vậy.
Chủ pic đã nêu rõ ngành này đang được hưởng lợi do Trung Quốc hạn chế sản xuất và đẩy mạnh đầu tư công. Còn đầu tư công thì bác rồng đã đưa ra, hàng loạt dự án hạ tầng đã và đang triển khai. Giai đoạn sắp tới ở miền nam là ưu tiên sân bay và đường cao tốc.
Chứng khoán là kỳ vọng, ta nhìn về tương lai nhé.

2 Likes

Đây đây Anh có mặt, hihi QNC thì có nhiều cái hay ho, ngoài xi măng ra nó còn có cảng biển, BĐS khu CN, nhà ở, than, khoáng sản nâng room ngoại lên 49,… nhiều mảng hay ho khác

1 Likes

diễn đàn nó như xã hội thu nhỏ- đủ các kiểu người- đủ mọi lứa tuổi- đủ thứ…Nhưng động lại được gì- cho đi được gì…thì …E thấy có câu rất hay: “đồng tâm ắt đồng đạo”.

4 Likes

cảm ơn cụ Hiếu ẹp zai. ace tìm hiểu thềm QNC xem sao? càng nhiều chia sẻ, càng thêm mã để múc :))

2 Likes

bao giờ mới giống thép nhỉ:)))

1 Likes

ý của mình là đây này bác ơi, chắc bác chưa đọc bài này của bác @Linhcdb .

1 Likes

Good chóp mây zing

à ừ. mình chưa đọc. lâu lâu ghé nhà anh Linh uống bia suốt. mà a ấy uống kém lắm. haha

lại ra đảo thì cấm kêu. em k khuyến nghị mua . bán. chỉ chém gió vài dòng cho xôm xả thôi :rofl:

tớ chém gió đấy các cậu đừng tin :rofl:

1 Likes

đẳng cấp chém giá thành bảo hô em nào em ấy dạ ngay thế mới lạ chứ lị.
Hay là bác đừng chém nữa bác thổi đi cho cô phiếu nó bay cao bay xa.

thấy tiền và câu chuyện thì chia sẻ cho các bạn. Còn kiếm thế nào thì do các bạn chứ tớ tuổi gì mà lái hay thổi cổ phiếu :rofl:

1 Likes

Lại có những loại người có rất nhiều thứ trong đầu, những thứ đó lấy ra đóng gạch chắc thừa xây được Landmark 81.

Cho 1 mã cụ thể đi bác hehe

Đầu tư công các bác phải xúc bọn đá Ksb và nhựa đường Plc. Bọn đấy làm đường sử dụng nhiều.

1 Likes

Những cổ phiếu xi măng thuộc dạng phog thủ thì chu kỳ cũng ngắn, phụ thuộc vĩ mô và thế giới nhiều. lưu ý nếu mua Biên AN TOÀN càng cao càng tốt. ko phải gu em lắm, chấm cho bác rôm rôm

1 Likes

Bcc minh da lên hom truoc sl it

Bọn xi măng nó dùng nhiều than đốt. Giá than cao như này thì ăn cám

1 Likes

A đọ c o phần dưới có mà

Đang có tí thép, song kiếm sóng thép (với lợi nhuận khủng) và sóng đầu tư công kết hợp hội tụ. Liệu có kiếm dc cháo húp ko bro?

1 Likes