PAC - cung cấp 100% ắc quy cho xe điện VinFast

chào bác, cho em hỏi DDV vùng 21 này vào được ko bác? dòng phân bón hóa chất chạy mạnh mà nó mới nhúc nhích

Theo quy luật rồi gần như 99,9999 % khi ra tin chốt ngày chia cổ tức của PAC là cổ phiếu kéo Tím ngắt ce… ; còn đợt sắp tới đây không biết thế nào ? Để chờ xem sao ?

2 Likes

Tôi chén Phân DDV ngập mồm chạy từ 18.5 đến 23.9 sau chỉ có 01 tuần…… (tăng gần 6.000 đồng/cổ)…. mà bác nói là mới nhúc nhíc à ? Bác phải theo dõi sát sao chia xẻ mới thấy đường đi nước bước của tớ nó chính xác tới từng mi ly mét… Tuỳ cổ ở sàn nào để theo dõi… DDV ở sàn Upcom biên độ 15% và giá bình quân chốt cuối phiên để làm tham chiếu co phiên kế tiếp nên lại càng phải tìm hiểu kỹ…

2 Likes

Không chỉ DDV đâu, VEA, VGT, BFC cũng thế mà. Nhưng mà bác chủ topic phím chi tiết quá nên anh em hy vọng cao, ngày nào cp chưa trần là đều bị hỏi :D.
Thứ 3 tới là công đoàn PAC bán xong bác chủ thớt nhỉ?

1 Likes

Đầu tuần tới mới xem xét ……để xem PAC dòng điện hoá này thế nào ?

1 Likes

Có nhiều bác mua cổ phiếu nhưng đôi khi cũng chẳng biết cổ phiếu đó nó là thuộc nhóm ngành gì ? Nó sản xuất cái gì … ? Ban lãnh đạo Công ty năng lực ra sao ?….

=>Tớ thì ngược lại….cứ phải tìm hiểu ngọn ngành …. rõ ràng trước khi xuống tiền mua…cho dù chỉ là 100 cổ phiếu….

1 Likes

Pac thường là ra tin cuối tháng 7, để sang tháng 8 chốt ngày trả cổ tức đợt 2 của năm trước…. (Sắp ra tin rồi… còn mấy bữa nữa thôi)…

1 Likes

Pac là một trong số các Công ty minh bạch nhất …. cả thập kỷ nay Pac được kiểm toán hàng năm bởi đơn vị kiểm toán Big 4 uy tín nhất hành tinh……

Mình thấy nếu chỉ trả cổ tức bằng tiền tỉ lệ như mọi năm thì cũng k phải động lực tăng giá lớn, liệu năm nay có cổ tức bằng cổ phiếu để tăng vốn k

Tớ mua đúng phiên ce

1 Likes

Nhiều bác chẳng chịu đọc và ngẫn, nghiên cứu thêm để suy luận và tự để đưa ra quyết định….

1 Likes

Nhưng để nói 1 cách công bằng thì phiên vừa rồi lệnh lớn xả khá chủ động. Bình thường nhìn biểu đồ PAC như này tớ ko dám mua. Nhưng tớ rất tưởng bác @f568f568 . Vì thấy Pro này chưa sai lần nào

1 Likes

Hôm qua, hôm nay… đọc trên các mặt báo thấy toàn vào tấm tắc khen ngon các cổ mình đã nhặt trước đó rồi…. Rồi cũng đến lúc lại tiếp tục đến PAC …

=>Tấm tắc khen BFC ; LAS ; DDV ; HVT ; CSV …. trước giá ngon yêu thương chẳng thấy ai khen ngon ….giờ tăng mấy chục % là nhiều bác mới bắt đầu vào khen thơm, ngon….

1 Likes

Ví dụ kinh điển tuần đầu tiên của Tháng 7/2024 có nhiều bác vào hù doạ là Las nhặt cả năm vùng giá 21.000 đồng/cổ nó xả ra mua không hết….và cũng có bác nói Las về dưới 20.x ….ấy vậy mà chỉ vài ngày sau nó đã bứt phá mấy cây Ce và đã cán mốc 30.500 đồng/cổ rồi đó….Nhiều bác trước đó phát ngôn đã “Câm nín”…. và lao vào tấm tắc khen ngon….rồi.

=>Đọc lại Píc về Las này để ngẫm….

1 Likes

Ai bụng dạ…. thế nào a,e biết hết mà ….trong Píc nói về Las này có bạn @MasterDua biết và hiểu mà….

=>Thôi cứ hoan hỷ …đi

1 Likes

Năng lượng tái tạo…Điện mặt trời hay Điện gió…. thì vẫn cần đến bộ phận quan trọng “Hệ thống pin lưu trữ năng lượng” là “Ắc quy”…để lưu trữ điện…… cũng hay phết….

Tuy nhiên, SSI Reserch cho rằng việc triển khai DPPA vẫn phải đối mặt với một số thách thức trong ngắn hạn như cần duy trì nguồn điện ổn định hơn và phát triển nguồn điện từ “Hệ thống pin lưu trữ năng lượng” (BESS) để hỗ trợ ổn định lưới điện quốc gia và giảm thất thoát điện năng trong bối cảnh nguồn điện tái tạo không ổn định.

=>Doanh nghiệp nào hưởng lợi ?

thì t mới hỏi b giá 21 vào có kỳ vọng tăng tiếp ko? DDV t nhặt lúc 19.2 tuần trc nữa r

1 Likes

Chúc mừng bác. Tớ nhặt xong DDV trung bình giá 18.5 và cho két khoá lại rồi bác.

Cứ để thị trường tiếp tục quyết định thôi…với vùng giá đã nhặt trên thì chấp thị trường có tăng hay giảm … kê cao gối ngủ ngon lành…

=>Tuần tới cổ quan tâm tiếp theo sẽ là cổ ( PAC ) để tìm hiểu, quan sát …canh múc nhịp tới….

3 Likes

Bác chả can thì để cứ mình chửi thẳng mấy thành phần ■■■■■■■ thất đức bẩn bựa đó!

2 Likes

Đúng là thời điểm đó bác @MasterDua kiên định và quyết liệt thật….

Nếu ai lúc đó mà cũng hốt hoảng vì bị hù doạ…. thì cũng đã són đái bán cắt lỗ Las hoặc cũng không giám nhặt giá vùng khuyến mại 21.x và 22.x khi đó…. Để đạt thành quả như bây giờ đã có lúc Las cán mốc 30.5 sau có chưa đầy 1 tuần….

=>Đây cũng sẽ là bài học khi lựa chọn và chắt lọc thông tin ….khi đi đến quyết định mua hay bán một cổ phiếu nào đó…

Cám ơn bạn @MasterDua nhé…. Cứ hoan hỷ vui vẻ cho đầu óc nó thanh thản bác à.

2 Likes