Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Cho em cái ních píc mới với

Gửi một link vào đây để ace biết đường đến mừng tân gia với nào.

Hst quết quá khoẻ

Nhà mới đây các bác nhé

Mình chưa kịp tbg bác Dec ạ. Sáng nay tk vẫn còn ít margin, đã liều lĩnh định allin rồi mà lại…
Tuần vừa rồi đúng là học được nhiều bài học phết rồi bác ak…bài học to lớn mà mình nhận được là môi dưới xui gì thì cứ làm ngược lại.
Cũng còn may là lần này có bác Biển, bác Jean và bác Cường C7, may mà đọc được nhận định của các bác ý không thì mình đã cắt xén lung tung hết rồi.

3 Likes

Mỗi lần ngã kiểu gì cũng học đc điều gì đó ạ. Nếu xác định còn theo đầu tư ckhoan lâu dài thì cứ bình tĩnh ạ, thị trường còn đấy và cơ hội còn nhiều. Đợt này cũng là lần đầu tiên tk e bị thê thảm đến thế, nhưng xác định đi đường dài nên chấp nhận và nghĩ cách gỡ dần

4 Likes

Bác may thế. Mình bị đợt tháng 1 rồi, cũng nghe mg nên cắt lỗ. Bác Biển khi đó đã nói tất cả các dòng pen và liên quan Qc, THM thì tháng 3, cùng lắm tháng 4 sẽ hồi lại…mình cầm đến giữa tháng 2 rồi đó chứ, mà vẫn cắt.
Đợt đó trong nhà cũng có nhiều việc nên tâm không tịnh bác ạ.

2 Likes

Các bạn qua nhà mới đi, đông, vui lắm!

nhà mới đâu bác ơi

Nhà mới của bác bỉn đây ạ

Trên đây là địa chỉ trụ sở mới của Group.
Các bác nhớ chuyển sang trụ sở mới làm việc và sinh hoạt.
Trụ sở củ sẽ được chuyển giao lại cho đối tác ngoại Mod, Admin @Suzy xử lý sau lễ.

6 Likes

Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

2 Likes

Nay mới biết @Oceanfutureman sinh năm 83

4 Likes

Thế cũng là đồng niên với bác rồi :smiley:
Tuổi này nhiều ng giỏi thật :star_struck:

2 Likes

Mình hơn mà

1 Likes

Mấy mã này e cũng ko rành ko dám góp ý kiến, qua lễ các bác sang nhà mới của bác Biển hỏi nhờ các cao nhân chỉ điểm nhe.

https://f247.com/t/friends-ocean-sau-con-mua-troi-lai-sang/167747/473

Còn về quan điểm cá nhân thì E tuy cũng trường phái gồng lỗ, TBG ít khi cắt lỗ nhưng các mã các bác cầm theo cá nhân e thì ko có lí do gì để hold khi âm sâu như vậy cả. Riêng CEO nếu đã mua & hold theo triết lý của A7 thì cứ hold nhiều năm thôi (có thể TBG thăm dò 1 ít - nhưng ko kì vọng hồi nhanh trong ngắn hạn dc do BDS đang bị chèn ép đủ đường).

5 Likes

Cám ơn bác ạ!